làm gì khi công ty chuyển trụ sở ???

• Thread starter sonhang
  • Ngày gửi
S

sonhang

Guest
công ty em đang chuẩn bị chuyển trụ sở từ quận Đống Đa Hà nội sang quân khác. Trong khi các thu tục xin cấp mã số thuế và đăng ký thuế theo địa chỉ cũ từ trên sở thuế Hà nội vẫn chưa hoàn thành. Bây giờ em phải làm sao đây. Các anh chị cho em hỏi là khi chuyển trụ sở công ty phải báo cáo với những cơ quan nào? phải làm những giấy tờ gì.
mong các bác di trước chỉ giáo cho em.

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
Bạn cho hỏi thêm 1 câu:
Cơ quan nào quản lý thuế đơn vị bạn? (bạn kê khai thuế và nộp thuế ở Cục thuế Hà nội hay chi cục thuế Đống đa? Mã số thuế của đơn vị bạn do ai cấp?

V

vietpro

Guest
10/8/04
64
0
0
Theo mình hiểu thi cty bạn mới được thành lập, mới có đăng ký kinh doanh, và đang làm thủ tục ĐK MST đúng không? Thế công ty bạn đã làm thủ tục thay đổi địa chỉ trên ĐKKD chưa?
Với cơ quan thuế, trước tiên bạn phải tới cục thuế hỏi xem hồ sơ của bạn đã được cấp MST chưa, nếu chưa bạn chỉ việc làm công văn xin rút lại hồ sơ.
Nếu bên ban đã được cấp MST rồi thì vẫn nhận bình thường, đến khi nào bạn làm xong thủ tục thay đổi địa chỉ trên ĐKKD thì làm công văn đền Chi cục thuế quản lý cty bạn làm thủ tục thay đổi chi cục quản lý, thủ tục cung dễ thôi vì bên bạn chưa có phát sinh gì mà.

V

Van Wan Lee

Sơ cấp
3/6/05
31
0
6
VietNam
Chào mọi người
Em có vần đề này cần hỏi chút, mong các pác chỉ dùm em.
Cty mới thành lập, hiện chưa có MST.
Vậy thủ tục xin cấp MST là như thế nào? Cần phải màng theo những giấy tờ gì? để có thể có MST và mua được Hóa Đơn
Cám ơn các pác

V

Van Wan Lee

Sơ cấp
3/6/05
31
0
6
VietNam
Thêm chút nữa.
Cty đã lấy được dấu tròn và Giấy Phép Kinh Doanh rồi nhưng quá 10 ngày rồi mà chưa đi xin cấp MST vậy bị phạt bao nhiêu vậy các pác, cho e biết để còn chuẩn bị tinh thần nữa. Hic

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
- Mang bản photo giấy phép kinh doanh + bản chính lên Cục thuế thành phố nộp, rồi nhận giấy hẹn nhận bản mã số thuế.
- Khi có mã số thuế đem về Chi Cục thuế của quận làm thủ tục đăng ký thuế, hình thức sổ kế toán, đóng thuế môn bài ..., đầy đủ rồi mới tính đến việc mua hóa đơn.
Theo mình mới 10 ngày không bị phạt đâu, nhưng cũng lo làm cho xong đi.

V

Van Wan Lee

Sơ cấp
3/6/05
31
0
6
VietNam
cám ơn Hồ Lan nhá.
phải lên cục thuế Tp à
Nếu Chi cục quản lý thì có cần lên đến cục thuế không nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA