Xin tên các chỉ tiêu trong mẫu 08-MST

• Thread starter honghanh17982
  • Ngày gửi
H

honghanh17982

Guest
15/11/06
33
0
6
Hồng Mai, Hà Nội
cả nhà ơi, ai có đầy để tên các chỉ tiêu trên mẫu 08-MST cho m xin vói, cty đang có một số điểu cần thây đổi. thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lemonade

Guest
29/5/08
11
0
0
Hanoi
Tên các chỉ tiêu là tên theo như tờ khai đăng ký thuế khi đăng ký kinh doanh lần đầu bạn ạ. Tớ không gửi file đính kèm được. Bạn search trên mạng cũng có đấy. Thân.

V

Vu Ha Phuong

Guest
20/5/09
145
0
0
HN
Căn cứ để làm MS 08-MST là Tờ khai đăng ký thuế và Giấy CNĐK Kinh doanh mới phải ko bạn nhỉ ?

L

lamhic

Trung cấp
4/10/04
190
2
18
40
Ha Noi
cả nhà ơi, ai có đầy để tên các chỉ tiêu trên mẫu 08-MST cho m xin vói, cty đang có một số điểu cần thây đổi. thanks!

Các chỉ tiêu trên mẫu Tờ khai đăng ký thuế ban đầu. Em thay đổi chỉ tiêu này thì đối chiếu làm điều chỉnh.

L

lamhic

Trung cấp
4/10/04
190
2
18
40
Ha Noi
Các chỉ tiêu trên mẫu Tờ khai đăng ký thuế ban đầu. Em thay đổi chỉ tiêu này thì đối chiếu làm điều chỉnh.

Mẫu tờ khai đăng ký thuế

Đính kèm

• To khai dnag ky thue.pdf
    180 KB · Lượt xem: 1,892
L

lamhic

Trung cấp
4/10/04
190
2
18
40
Ha Noi
Căn cứ để làm MS 08-MST là Tờ khai đăng ký thuế và Giấy CNĐK Kinh doanh mới phải ko bạn nhỉ ?

Đúng rồi, Đăng ký kinh doanh thay đổi chỉ tiêu nào, đối chiếu với tờ khai đăng ký thuế để khai mẫu 08

B

btklinh

Trung cấp
5/6/07
106
2
0
Hanoi

Mình muốn attached file Tờ khai đăng ký thuế ban đầu để mọi người có thể lấy tên chỉ tiêu cho vào mẫu 08-MST nhưng file lớn ko attached được, zip cũng không được.

À được rồi, các bạn xem file nhé.

Đính kèm

• mau to khai dang ky thue.rar
    310 KB · Lượt xem: 1,723
T

thanhthuynvkt

Guest
7/1/09
1
0
0
Ha Noi
Thank you so much!, mình đã điền được các chỉ tiêu để thay đổi trong mẫu 08/MST rồi

H

hoaco63

Guest
20/1/10
10
0
0
Ha Dong
cty tôi vừa thay đổi địa điểm và tên cty, tôi phải làm thủ tục thay đổi tờ MST theo tên và địa chỉ mới. xin được trao đổi với mọi ng, trước hết phải làm mẫu 08-MST+ giấy đăng ký kinh doanh(BSao photô công chứng) làm 1 bộ lên nộp 1 cửa ở chi cục thuế nơi cty chuyển đi, họ tiếp nhận và sẽ làm cho cty mẫu số 09+10-MST, rồi gửi lên cục thuế Hà Nội (nếu cty bạn trên địa bàn HN.hi), sau khoảng 10 ngày bạn lên chi cục thuế nơi bạn chuyển đi để nộp tờ MST gốc và lấy giấy hẹn thời gian lấy tờ MST mới. cục thuế sẽ là nơi cấp lại cho cty tờ MST mới đấy.
xong làm 1 bộ hồ sơ nữa nộp cho chi cục thuế nơi cty chuyển đến để họ tiếp nhận và cty sẽ tiếp tục nghĩa vụ đóng thuế ở đó.
thực ra tôi đã phải làm thủ tục này rất là vất vả, vì cty tôi chuyển từ X lên Y. tôi phải vào chi cục thuế X đến chai mặt mới xong 2 mẫu 09+10, họ bắt t lên cục thuế nộp 2 mẫu đấy, nhưng trên cục thuế họ ko nhận với lý do bên chi cục thuế phải nộp chứ cty ko phải làm việc này.hix2. họ còn hướng dẫn tôi về chi cục thuế HĐ nộp lại tờ MST gốc, khi t đến nộp thì nhân viên bên chi cục thuế X ko nhận, sang phòng hỗ trợ tuyên truyền mới có 1 ông rất chi là hiểu luật, ông y bảo đúng là bên này phải làm việc đấy,hix,(phát chán lên được), rốt cuộc thì tôi phải đi cùng 1cán bộ nữa bên chi cục thuế X lên cục thuế HN làm việc mới lấy đc giấy hẹn 5 ngày sau lên lấy kết quả.ui trùi.hết.

H

Hin

Guest
18/3/08
8
0
0
37
Hà Nội
Anh (chị) cho e hỏi thủ tục chuyển MST cá nhân sang quận khác với. Trước cty e ở Hoàn kiếm đã làm chuyển quận sang Đống Đa (mẫu 08) rồi nhưng nhân viên của cty vẫn thuộc quản lý của Hoàn Kiếm. Giúp e với ạ :(

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Cho em nội dung chỉ tiêu trên tờ khai đăng ký thuế

Tham khảo:
Các chỉ tiêu ghi trên mẫu tờ khai đăng ký thuế :
Chỉ tiêu 1.Tên chính thức
Chỉ tiêu 2. Tên giao dịch
Chỉ tiêu 3. Địa chỉ trụ sở
Chỉ tiêu 4. Địa chỉ nhận thông báo thuế
Chỉ tiêu 5. Quyết định thành lập
Chỉ tiêu 6. Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh
Chỉ tiêu 7. Đăng ký xuất nhập khẩu
Chỉ tiêu 8. Ngành nghề kinh doanh chính
Chỉ tiêu 9. Ngày bắt đầu hoạt động kinh doanh
Chỉ tiêu 10.Tổng số lao động
Chỉ tiêu 11.Vốn điều lệ
Chỉ tiêu 12.Tài khoản Ngân hàng, kho bạc
Chỉ tiêu 13.Loại hình kinh tế
Chỉ tiêu 14. Hình thức hạch toán về kết quả kinh doanh
Chỉ tiêu 15. Năm tài chính
Chỉ tiêu 16. Thông tin về đơn vị chủ quản
Chỉ tiêu 17.Thông tin chủ doanh nghiệp
Chỉ tiêu 18. Các loại thuế phải nộp
Chỉ tiêu 19. Thông tin về các đơn vị liên quan
Chỉ tiêu 20. Thông tin khác
Chỉ tiêu 21.Tình trạng trước khi tổ chức, sắp xếp lại doanh nghiệp (Nếu có)

C

cobevotu

Sơ cấp
23/6/08
22
0
0
Hà Nội
muon lam bao hiem xa hoi lan dau lam ntn nhi?

Bạn ở quận nào thì alo đến phòng lao động xã hội ở qquận đó( bạn hỏi 116 hay 1080 họ trả lời cho) họ sẽ bảo bạn mang USB lên họ copy cho tất cả những mẫu cần thiết và hướng dẫn bạn cụ thể, bạn chỉ việc mang về làm theo những gì họ bảo sau đó mang nộp là ok.

C

cobevotu

Sơ cấp
23/6/08
22
0
0
Hà Nội
hiii ! chào các pác
Em cũng vừa chân ướt chân ráo vào nghề nên ko biết là băt đầu như thế nào.Em mới xin vào một cty mới thành lập 2 tháng nay,có rất nhiều nhiều thứ ko bít mong các pác júp đỡ.Đây là công ty mới th lập nên chưa có jì cả.có ai có thẻ giúp em làm tùng bước các nghiệp vụ cơ bản đc ko ? rất mong các bác có kinh nghiệm giúp đỡ,cám ơn nhiều nhiều !!!!

Bạn khai thuế hàng tháng theo phần mềm 2.5.2 và vào sổ tất cả các nnghiệp vụ đã phát sinh, chú ý mở đầy đủ tất cả các sổ, phiếu thu,chi.

T

THUYNGUYEN1601

Guest
14/6/10
3
0
0
Hà Nội
Bạn Hoaco63 ơi, công ty mình bây giờ chuẩn bị làm thay đổi tên và địa chỉ, trước hết mình phải làm gì? Sao cán bộ thuế bên mình cứ bắt mình phải làm mẫu 08-MST trước khi thay đổi ĐKKD nhỉ? hix, hix, mình không thông thạo mấy cái vụ này, có gì bạn chỉ giáo cho mình với, thanks bạn nhiều nhiều!

tangtoc

tangtoc

Guest
25/12/07
114
0
0
hải phòng
Bạn Hoaco63 ơi, công ty mình bây giờ chuẩn bị làm thay đổi tên và địa chỉ, trước hết mình phải làm gì? Sao cán bộ thuế bên mình cứ bắt mình phải làm mẫu 08-MST trước khi thay đổi ĐKKD nhỉ? hix, hix, mình không thông thạo mấy cái vụ này, có gì bạn chỉ giáo cho mình với, thanks bạn nhiều nhiều!

bây giờ theo quy định mới, nếu doanh nghiệp thay đổi địa chỉ đăng ký kinh doanh (khác quận, huyện) thì doanh nghiệp phải làm thủ tục thông báo sang thuế trước, khi nào nhận được mẫu 09 và 10 thì mới tiếp tục sang sở kế hoạch để làm thay đổi trên đăng ký kinh doanh.

chú ý là trường hợp thay đổi địa điểm khác quận huyện nhé (nếu cùng quận thì làm bình thường hơi tương tự nhu bạn hoaco nói)

H

huongbg

Guest
16/5/11
1
0
0
35
Hiệp Hoà - Bắc Giang
Thuế GTGT của hàng nhập khẩu

Các anh chi oiư cho em hỏi sao Công ty e nhập khẩu thịt Bò đông lạnh từ nước ngoài mà lại không mất thuế GTGT ở khâu nhập khẩu nhỉ? Em làm việc mà các bên đối tác của em cứ hỏi em không biết trả lời sao. em mới làm mà. Kế toán cũ thì nghỉ trước khi e vào 1 tháng.mà em cũng thấy nhưng chỗ khác vẫn mát VAT 5% mà. Ai biết thì chỉ cho em biết với. Em thank.

N

ninhhapec

Trung cấp
13/12/06
135
0
0
44
09 Nguyễn Trãi, NQ, HP
Các chỉ tiêu ghi trên mẫu tờ khai đăng ký thuế :
Chỉ tiêu 1.Tên chính thức
Chỉ tiêu 2. Tên giao dịch
Chỉ tiêu 3. Địa chỉ trụ sở
Chỉ tiêu 4. Địa chỉ nhận thông báo thuế
Chỉ tiêu 5. Quyết định thành lập
Chỉ tiêu 6. Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh
Chỉ tiêu 7. Đăng ký xuất nhập khẩu
Chỉ tiêu 8. Ngành nghề kinh doanh chính
Chỉ tiêu 9. Ngày bắt đầu hoạt động kinh doanh
Chỉ tiêu 10.Tổng số lao động
Chỉ tiêu 11.Vốn điều lệ
Chỉ tiêu 12.Tài khoản Ngân hàng, kho bạc
Chỉ tiêu 13.Loại hình kinh tế
Chỉ tiêu 14. Hình thức hạch toán về kết quả kinh doanh
Chỉ tiêu 15. Năm tài chính
Chỉ tiêu 16. Thông tin về đơn vị chủ quản
Chỉ tiêu 17.Thông tin chủ doanh nghiệp
Chỉ tiêu 18. Các loại thuế phải nộp
Chỉ tiêu 19. Thông tin về các đơn vị liên quan
Chỉ tiêu 20. Thông tin khác
Chỉ tiêu 21.Tình trạng trước khi tổ chức, sắp xếp lại doanh nghiệp (Nếu có)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA