Cách ghi trên mẫu c1-02/ns

• Thread starter honghanhbt
  • Ngày gửi
H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
cả nhà ui cho mình hỏi cách ghi trên mẫu C1-02/NS với, nếu nộp các loại thuế (cả nội địa lẫn nhập khẩu) thì ghi chương, loại, khoản, mục thế nào?
Mà cột mã ngành KT (K) và cột Mã NDKT (TM) là gì vậy? viết tắt nên em chẳng dịch ra được.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phamhoahien

Guest
27/12/04
15
0
1
39
Quang ninh
Mã ngành KT (K) : Mã ngành kinh tế ( Khoản)
Mã NDKT (TM): Mã nội dung kinh tế ( tiểu mục).

Nếu bạn cần nộp các loại thuế ( cả nội địa và nhập khẩu ) thì tốt nhất bạn nên lập riêng giấy nộp tiền cho mỗi loại vì cơ quan quản lý thu khác nhau và " Mỗi giấy nộp tiền lập riêng cho một tờ khai ". ( Theo hướng dẫn 128/2008/TT-BTC)

H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
Cảm ơn bạn, trong mẫu này mình chưa nhìn ra chỗ nào để ghi số tài khoản của cơ quan quản lý thu (như hải quan, hay chi cục thuế....) ?

H

HungSS

Guest
2/4/08
30
0
6
55
Hà Nội
hi

cả nhà ui cho mình hỏi cách ghi trên mẫu C1-02/NS với, nếu nộp các loại thuế (cả nội địa lẫn nhập khẩu) thì ghi chương, loại, khoản, mục thế nào?
Mà cột mã ngành KT (K) và cột Mã NDKT (TM) là gì vậy? viết tắt nên em chẳng dịch ra được.

Không bao giờ ghi cùng 1 GNT cả nội địa và NK được vì 2 CQ thu khác nhau.... (tất cả cácCQ thuddeeuf có TK thu NS chung toàn Quốc :"741.01"
Bạn nhận cái này về sử dụng khi nhập mã C-K-K-M-TM vào nó sẽ tự kiểm tra xem đã nhập đúng chưa.. Cũng có thể tra tên nội dung kinh tế để ra mã... Tự động nhân biết bạn CK hay nộp TM, lưu số liệu nhập để tra cứu, tổng hợp, báo cáo thuế.../.

http://webketoan.net/uploadfiles/GNT_1.rar

H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
uh, ý của mình không phải là ghi nộp cả thuế nội địa lẫn XNK, mà mình hỏi cho cả 2 trường hợp ấy thôi,
Mà mình nghĩ ghi số tài khoản vào mục: Nộp vào tài khoản tạm thu số: ..... chứ nhỉ!

H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
Không bao giờ ghi cùng 1 GNT cả nội địa và NK được vì 2 CQ thu khác nhau.... (tất cả cácCQ thuddeeuf có TK thu NS chung toàn Quốc :"741.01"

Bạn
hiểu sai ý mình hỏi rùi. mình hỏi gộp luôn 2 trường hợp nộp nội địa và XNK chứ không phải ghi cả 2 loại đó vào 1 tờ GNT.

mà mình nghĩ ghi số tài khoản của cơ quan thu vào mục: nộp vào tài khoản tạm thu số:...chứ nhỉ!

connick

connick

Cao cấp
30/8/07
237
1
18
39
qn
Khi dùng GNT tự in này thì sẽ ghi vào mẫu BC-25/AC thế nào ?

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Cách ghi giấy nộp tiền vào ngân sách Nhà nước

Cách ghi giấy nộp tiền vào ngân sách Nhà nước

Giấy nộp tiền vào NSNN bằng tiền mặt (mẫu số C1-02/NS):
a) Dòng số CMND : Bỏ trống không ghi .
b) Dòng Đối tượng nộp tiền ; địa chỉ : Ghi đầy đủ tên, địa chỉ, mã số (nếu có) của đối tượng đi nộp tiền
c) Dòng Đối tượng nộp thuế :Ghi đầy đủ tên, mã số thuế của Người nộp thuế.
d) Dòng Nộp NSNN tại KBNN…, tỉnh, thành phố…: Ghi rõ tên KBNN và tên tỉnh, thành phố nơi Người nộp thuế nộp tiền thuế vào NSNN
e) Dòng Cơ quan quản lý thu: Ghi tên Cơ quan thu trực tiếp quản lý người nộp thuế.
f) Dòng “Theo thông báo thu (hoặc tờ khai thuế) về …tháng…năm… »:Ghi rõ Tờ khai thu nộp phí, lệ phí tháng nào.
g) Phần “nội dung các khoản nộp ngân sách”: Ghi chi tiết theo từng loại phí, lệ phí.
h) Chương, Loại, Khoản, Mục, tiểu mục : Ghi theo chương , loại , khoản, mục , tiểu mục tương ứng của Người nộp thuế quy định tại Hệ thống mực lục ngân sách nhà nước .
i) kỳ thuế : ghi rõ nộp cho tháng nào
k) Số tiền thuế : Ghi theo số tiền trên tờ khai người nộp thuế tự khai.

Giấy nộp tiền vào NSNN bằng chuyển khoản (mẫu số C1-03/NS):

a) Các mục ‘ Đối tượng nộp tiền’, ‘Số CMND)’ ; ‘Địa chỉ’ ; ‘Đối tượng nộp thuế’ ; ‘ Mã số thuế’ ghi giống như giấy nộp tiền vào NSNN bằng tiền mặt.
b) Dòng “Đề nghị Ngân hàng (KBNN)… trích TK số…”: Ghi rõ tên Ngân hàng hoặc KBNN phục vụ đối tượng nộp, số tài khoản của đối tượng nộp.
c) Dòng “Để nộp vào NSNN, tài khoản số… của KBNN…”: Ghi rõ số tài khoản thu NSNN (TK 741) của KBNN...
d) Dòng “Tại Ngân hàng (KBNN)…”: Ghi rõ tên KBNN nơi thực hiện thu NSNN.
e) Phần “nội dung các khoản nộp ngân sách”: Ghi rõ nội dung nộp phí, lệ phí.
f) Chương, Loại, Khoản, Mục, tiểu mục : Ghi như giấy nộp tiền bằng tiền mặt.
g) Số tiền thuế : Ghi theo số tiền trên tờ khai thu nộp phí, lệ phí.

Thân

• Like
Reactions: 08kk3ctonducthang
H

HungSS

Guest
2/4/08
30
0
6
55
Hà Nội

Bạn
hiểu sai ý mình hỏi rùi. mình hỏi gộp luôn 2 trường hợp nộp nội địa và XNK chứ không phải ghi cả 2 loại đó vào 1 tờ GNT.

mà mình nghĩ ghi số tài khoản của cơ quan thu vào mục: nộp vào tài khoản tạm thu số:...chứ nhỉ!

Thuế nội địa do CQ thuế QL, thuế XNK thì CQ HQ quản lý... vậy làm sao gộp.../.

H

HoangLan84

Guest
24/1/08
7
0
0
39
Nam định
Nop thue GTGT hang nhap khau cho nao?

Chào cả nhà!
Cty em nhập khẩu ở chi cục hải quan bắc hà nội, trong tờ giấy thông báo nộp thuế thì ghi nộp ở kho bạc Từ Liêm Hà Nội, Nhưng cho em hỏi mình ko cần đến kho bạc huyện từ liêm để nộp mà mình nộp ngay tai kho bạc thanh xuân dc không ạ ( Vì Cty em nằm trên địa bàn kho bạc thanh xuân mà và chịu sự quản lý của chi cục thuế T Xuân)
Mong cả nhà giúp em với mai là ngày hết hạn rồi

H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
bạn phải nộp theo thông báo nộp thuế chứ. đây là thuế của khâu nhập khẩu thì phải nộp vào tài khoản của Hải quan (bắc Hà Nội) và cơ quan hải quan này có tài khoản tại kho bạc Từ Liêm bạn ạ. ko liên quan đến kho bạc T.Xuân đâu.

buitrangnam

buitrangnam

Cao cấp
25/2/09
548
4
18
HN
Nếu mai hết hạn nộp rồi, thì bạn tốt nhất đến ngay kho bạc từ liêm nộp đi, để tránh phát sinh chậm nộp thuế, vì ngày mai tiền không vào đến tài khoản của hải quan họ sẽ làm nổi cưỡng chế thuế trên mạng hải quan đó.

H

huyenbt512

Guest
28/5/09
1
0
0
hanoi
cach viet to nop tien vao NSNN

cac pac oi ghi to nop vao NSNN phan ma hieu va so ghi thia nao vay?

H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
Phần này bạn ko cần phải ghi.

connick

connick

Cao cấp
30/8/07
237
1
18
39
qn
Cho em hỏi là khi dùng GNT băng tiền mặt tự in này thì khai trong " Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn BC26/HĐ và Bảng kiểm kê ấn chỉ thuế 25AC" thế nào ạ?

N

NguyễnHạnhUyên

Cao cấp
24/8/07
214
3
18
Hà nội
Cách ghi trên Mẫu giấy nộp tiền C1-02

Lần đầu em sử dụng mẫu số C1-02 GNT nên còn nhiều bỡ ngỡ quá! mong các bạn giúp cho! trong mẫu đó phần " Đối tượng nộp tiền" Thủ trưởng đơn vị có cần đóng dấu ký tên kg?

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Lần đầu em sử dụng mẫu số C1-02 GNT nên còn nhiều bỡ ngỡ quá! mong các bạn giúp cho! trong mẫu đó phần " Đối tượng nộp tiền" Thủ trưởng đơn vị có cần đóng dấu ký tên kg?

Có chứ bạn, điều này đương nhiên mà (nếu chỗ bạn là doanh nghiệp)!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA