Thuê kho tại địa phương khác

• Thread starter Pham Cong
  • Ngày gửi
P

Pham Cong

Guest
22/7/05
47
0
0
44
TP HCM
Mong được các anh chị tư vấn giúp
Công ty mình ở HCM có thuê 01 kho hàng tại KCN Sóng Thần - Bình Dương
để thuận lợi cho việc giao hàng công ty mình in hoá đơn tại kho ( ở kho chỉ có thủ kho và kế toán kho in hoá đơn, tất cả các hoạt động khác vẫn diễn ra tại HCM) mình xin được hỏi ?
1. Mình có phải đăng ký kd coi kho đó như 1 đơn vị ht phụ thuộc không ?
2. Hoá đơn in tại kho có phải khai báo với thuế Bình dương không ? hay vẫn coi như in tại HCM (thực ra việc này chỉ khác địa điểm in thôi )
mong được các anh giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

http

Guest
16/4/09
1
0
0
67
ha noi
ghgh

để thuận lợi cho việc giao hàng công ty mình in hoá đơn tại kho ( ở kho chỉ có thủ kho và kế toán kho in hoá đơn, tất cả các hoạt động khác vẫn diễn ra tại HCM) mình xin được hỏi ?
2. Hoá đơn in tại kho có phải khai báo với thuế Bình dương không ? hay vẫn coi như in tại HCM (thực ra việc này chỉ khác địa điểm in thôi )

N

nxcuong

giúp người là giúp mình..
18/1/09
232
1
0
Hà Nội

không phải làm j hết, chuyện in hoá đơn ỏ đâu ko liên quan j cả vì cuối kì kế toán trưởng phải tập hợp hết các số liêu trên hoá đơn mà các kế toán bộ phận tập hợp

T

tieumaiyeu

Guest
17/4/08
17
0
0
TpHCM
www.phoenixco.com.vn
Theo mình thì :
1. Bạn nên đăng ký với sở KH ĐT Bình Dương v/v lập kho hàng công ty tại BD.
2. Sau khi đăng ký xong , bạn đăng ký với bên Cục Thuế ( mẫu 08 DK TCT ) khai báo kho hàng trên là Kho Hàng Trực Thuộc. Mọi hoạt động liên quan do trụ sở chính giải quyết hết.

Thân.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA