kế toán xác định kết quả kinh doanh và phân phối lợi nhuận

• Thread starter thichruado
  • Ngày gửi
T

thichruado

Guest
23/2/09
4
0
0
Nghệ An
Mình đang làm báo cáo tốt nghiệp về đề tài xác định kết quả kinh doanh và phân phối lợi nhuận. Bạn nào có tài liệu giúp mình với. Cảm ơn nhiều. Email của mình:Hoangmai0686@gmail.com.

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

RohanJP

Cao cấp
6/8/08
346
1
0
41
ha noi
cái này thì tự đi mà tìm tài liệu, có khúc mắc vấn đề gì thì hỏi.Mà cái này thì tìm luận văn của khoá trước kiểu gì chẳng có.

T

TrinhLTT

Guest
Bạn tìm các chỗ in ấn,tin học gần trường,thế nào cũng có các bài luận văn các năm trước.Dựa vào đó mà bạn làm nhé.Có gì khó khăn thì post lên thread này.

N

ngoem1116

Guest
29/4/09
4
0
0
TP.Sơn La
Cả nhà ơi cho em hỏi chut nha! Cty em moi thành lập, Lĩnh vực hoạt động là Tư vấn, thiết kế, quy hoạch đất đai, Quy hoạch phát triển KT-XH các cấp. Em áp dụng hình thức kế toán Chứng từ ghi sổ. Làm ơn hướng dẫn em cách mở sổ và ghi sổ kế toán. em cảm ơn nhiều:015:

N

ngoem1116

Guest
29/4/09
4
0
0
TP.Sơn La
co người noi Phương pháp NKC đơn giản hơn pp Chứng từ ghi sổ theo anh chi thi nên áp dung phương pháp nào cho đơn gian và dẽ hiểu. Công ty em mới thành lập, Lĩnh vực hoạt động là "Tư vấn, thiết kế, quy hoạch đất đai, Quy hoạch phát triển KT-XH các cấp". chỉ co minh em làm kế toán thôi. em vừa mới ra trường, chuyên ngành chính lại không phải là Kế toán mà là CNTT. em chi học 3 tháng nghiẹp vụ Kế toán tỉng hợp thui. xin hay giúp em với nhe

N

nxcuong

giúp người là giúp mình..
18/1/09
232
1
0
Hà Nội
đúng là làm theo pp NKC tốt hơn pp CTGS
bạn nên mua sach "cách làm báo cáo kế toán" hoặc tìm sách khác có hướng dẫn lập sổ sách kế toán ấy
nếu có chỗ nào khúc mắc về nội dung của pp thì hãy hỏi nhé
ko thể giải thích cách mở sổ được vì nó có bảng mẫu roài
thử tim trong WKT xem có mục này ko nhé

D

duongcabo1980

Guest
27/4/09
2
0
0
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
theo mình ghi sổ theo hình thư1c NKC thì nó lập đi lập lại các con số trong sổ giống nhau chỉ áp dụng CTGS mới kg bị lặp lại nhiều.

B

binht

Guest
21/3/08
17
0
0
38
thuong tin
lợi nhuận

Anh chị giúp em nhé em đang thắc mắc là khi công ty có lợi nhuận là 100 tr vậy nếu công ty muốn trích một phần vào các quỹ như quỹ khen thưởng quỹ phúc lợi và các quỹ khác thì có thông tư nào quy định về vấn đề này không ạ và trích như thế nào? anh chị trả lời cho em nhé em cảm ơn

N

nguyenxuanthai

Guest
18/12/08
2
0
0
An Giang
xin tài liệu.

Anh/ chị em nào có tài liệu về kế toán kết quả kinh doanh và phân phối kết quả kinh doanh hay tài web nào chứa tài liệu này thì chỉ cho minh biết với nha. cảm ơn nhiều nhiều.

Z

zing89

Guest
15/9/09
15
0
0
ving phuc
Doanh thu

Em đang làm đề án môn học và em đã chọn được đề tài là doanh thu.Mọi người cho em hỏi khi em chọ đề tài này thì em có cần phải hạch toán cả phần thành phẩm ko hay chỉ cần hạch toán phần tiêu thụ thôi ạh?Em thấy hoang mang lắm,ko biết phải làm thế nào.Nếu anh,chị nào đã từng làm về phần này thì gửi cho em bài of anh chị nhé.Em muốn tham khảo.Giúp em với.Cảm ơn mọ người nhiều:015:thienthan_tokyo2002@yahoo.com
phone:01692500582:015:

Q

quynhanlb

Guest
19/10/09
5
0
0
Da nang
Anh/ chị em nào có tài liệu về kế toán kết quả kinh doanh và phân phối kết quả kinh doanh hay tài web nào chứa tài liệu này thì chỉ cho minh biết với nha. cảm ơn nhiều nhiều.
các bạn ơi cho mình hỏi chứng từ gốc để xác định kết quả kinh doanh và phân phối lợi nhuận là chứng từ gì? Mình đang làm báo cáo, Cô giáo mình bảo từ chứng từ gốc vào, nhưng đề tài xác định kết quả mà lấy chứng từ gốc chắc cả núi vì có chứng từ nào ko liên quan đâu? các bạn giúp mình với hì. Thanks!

D

dothuhuong282

Trung cấp
2/11/06
166
2
0
Ngôi nhà hạnh phúc
Trời đất! Với những TK DThu, chi phí còn xác định chứng từ gốc chứ với những 911, 421 mà hỏi chứng từ gốc thì tôi chắc thuế cũng chịu thôi bạn ạ! Hoặc ngày xưa đi học lạc hậu rồi nên không được học, nhưng đúng là với tai khoản xác định lợi nhuận phải căn cứ vào TK xác định KQKD 911, mà TK này liên quan đến rất nhiều tk như 511,515,711... còn chi phí liên quan TK 621,622,623,627,635,811,821... Chứng từ gốc là chứng từ của các tài khoản đó... Cách xác định thì biết là căn cứ vào chênh lệch giữa số phát sinh 2 bên nợ, có của TK 911 chứ hỏi chứng từ gốc thì chịu, xem ai được học hay được thuế hướng dẫn thì nhanh nhanh giúp mọi người mới, mình làm kt gần 5 năm nay chưa gặp trường hợp này. :wall:

Y

Yennamthien

Cao cấp
12/6/09
259
26
28
Hà Nội
co người noi Phương pháp NKC đơn giản hơn pp Chứng từ ghi sổ theo anh chi thi nên áp dung phương pháp nào cho đơn gian và dẽ hiểu. Công ty em mới thành lập, Lĩnh vực hoạt động là "Tư vấn, thiết kế, quy hoạch đất đai, Quy hoạch phát triển KT-XH các cấp". chỉ co minh em làm kế toán thôi. em vừa mới ra trường, chuyên ngành chính lại không phải là Kế toán mà là CNTT. em chi học 3 tháng nghiẹp vụ Kế toán tỉng hợp thui. xin hay giúp em với nhe

Học có 3 tháng mà lại làm cho công ty tư vấn thì làm thế nào được lĩnh vực này tưởng là đơn giản nhưng làm kế toán được là khó lắm đấy vì chi phí của nó không có nhiều nhưng lại không theo một khuôn khổ nào cả.

X

xuyenkhanh

Guest
30/9/09
7
2
3
34
haiphong
các bạn ơi tôi đang chuẩn bị lam BCTN ma chwa biết lên làm theo chuyên đề nào là tốt nhất .mình dang suy nghĩ về tập hợp chi phí và tính giá thành sản phẩm nhưng mình chưa có tài liệu gì để tham khảo nếu ai có giúp minh với đc chứ ! cảm ơn mọi người trước . nếu có giửi vào mail minh nha: nguyen.xuyenchi.xuyen@gmail.com

N

nhokt

Guest
24/4/10
2
0
0
34
tphcm
các bạn ơi mình đang làm chuyên đề tốt nghiệp về kế toán doanh thu, chi phí và xác định kết quả hoạt động kinh doanh, ai có tài liệu này xin cho mình tham khảo với nha

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA