Ở chế độ Share WorkBook không sử dụng được Advanced Filter?

• Thread starter dqc
  • Ngày gửi
D

dqc

Guest
9/2/05
19
0
1
viet nam
Mình đã thiết kế mẫu dùng chung cho nhiều người dùng trên mạng LAN nhưng khi chọn Share Workbook thì chức năng Advanced filter không sử dụng được. Mình định thiết kế Command lọc và gán Macro thực hiện tự động khi người dùng nhấn vào Command này. Đành phải sử dụng Auto filter.
Bạn nào giúp mình xử lý tình huống này với. Cám ơn đã xem tin.

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
Nếu Bác Excel đã không cho thì thôi vậy!
Còn nếu bạn muốn dùng VBA thực hiện thì bạn có thể gởi cho tôi file mẫu xem tôi có thể giúp ích gì bạn chăng!
Lê Văn Duyệt
levanduyet@gmail.com

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Em đã thử thiết kế một Macro dùng Advanced Filter rồi share workbook Nhưng khi làm thế thì nhận được thông báo như sau:

"This workbook contains macro recorded or writen in Visual Basic. Macro cannot be viewed or edited in share workbooks"

Và thế là sử dụng cái Macro đó cũng không được nữa... hic hic. còn cách nào không nhỉ

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
OverAC nói:
Em đã thử thiết kế một Macro dùng Advanced Filter rồi share workbook Nhưng khi làm thế thì nhận được thông báo như sau:

"This workbook contains macro recorded or writen in Visual Basic. Macro cannot be viewed or edited in share workbooks"

Và thế là sử dụng cái Macro đó cũng không được nữa... hic hic. còn cách nào không nhỉ
OverAC ơi,
Em chú ý nha, trong chế độ Shared workbook thì các đoạn mã không thể thấy được nhưng vẫn có thể chạy được!
Lê Văn Duyệt

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Vâng em hiểu anh ạh.
Nhưng cái file của em em thử rồi! không biết thế nào nhưng cứ tắt share mode thì chạy tốt. Không tắt thì báo lổi
"AdvancedFilter methol of Range class failed"

D

dqc

Guest
9/2/05
19
0
1
viet nam
Đúng OverAC nói đúng đó, như mình đã nói chức năng này không sử dụng được khi Share Workbook. Bạn nghiên cứu thử dùm nha! Mình cũng bị như OverAC. Cám ơn nhiều.

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
To: OverAC,
Em chú ý rằng em viết Macro trong tình trạng chưa shareworkbook, nên sau khi em shareworkbook thì chạy Macro là bị lỗi !
Theo anh nghĩ viết VBA thì tốt hơn và linh động hơn.
Chúc thành công,
Lê Văn Duyệt

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Em chưa hiểu anh ạh anh giải thích thêm giúp em vơi! hay là anh co file đính kèm luôn đi cho tiện việc theo dõi

D

dqc

Guest
9/2/05
19
0
1
viet nam
levanduyet mến! Hình như không phải như vậy đâu? Khi chọn chế độ share thì chức năng Advanced Filter bị "mờ" đi. Chỉ có Auto filter là hoạt động thôi.

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
To: dqc,
Có phải OverAC nói về Advanced Filter còn gì nữa?
Nếu đã mờ đi thì có nghĩa là một số method bạn sẽ không thể nào thực hiện như trước khi bạn dùng Advanced Filter !?
Lê Văn Duyệt

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA