Mã số ngành, Chương, NDKT, Kỳ thuế trong giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước ?

• Thread starter Beluga
  • Ngày gửi
T

thuytrang2012

Sơ cấp
Chào các bạn!
giwof minh đang rất cần biết về mã chương ma nganh của công ty minh để đi nộp thuế.
minh lên mang tra mãi mã không có
minh hôm trước đi nộp tiền thuế gtgt nhưng tới hội chị quả lý thì chị ấy cho 1 con số khác với con số mà ở chị cục thuế minh đã nhờ người ta tra cho minh. trong khi đó tới ngân hang thì người ta lại cho số khác giờ minh chang biết là số nào nữa đi nộp tiền thuế môn bài rồi lại quay về vì không nộp được khổ qua.
bạn nào biết cách tra ở đầu thì bảo mình với
minh cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuanpc

Guest
26/12/07
1
0
0
41
bd
Chào cả nhà, Các bác giúp em xem trong mẫu giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước ở phần bảng kê có mã chương, mã ngành KT, Mã NDKT, Kỳ thuế em mới đi làm không biêt ghi thế nào cả. Mong được sự giúp đỡ của cả nhà.
Em thanks các bác trước nhé !

các bạn xem phần này nha.mình mới tìm được đây.

Đính kèm

• 33_2008_QÐ-BTC ve muc luc ngan sach.rar
    189 KB · Lượt xem: 4,103
L

Lovelycat1903

Guest
21/9/10
3
0
1
Hanoi
Mình cũng giống bạn này, bạn nào tra hộ mình mã chương, Mã ngành với:

Công ty mình là cty TNHH 100% vốn nước ngoài. Loại hình doanh nghiệp trên giấy phép là :Cty TNHH một thành viên
Ngành nghề: Tư vấn thiết kế kiến trúc, thiết kế công trình công cộng, xây dựng công trình kỹ thuật dân dụng, dịch vụ giám sát thi công, dịch vụ quản lý dự án.....

Mình tra ko biết thuôc mã ngành nghề nào? Giúp mình vơi snhé :036::036:

chẳng biết tưừnàgy thay đổi mã nộp tiền cứ loạn hết cả lên. Mình đang làm giấy nộp môn bài mà ko thể tra nổi mà ngành. chán thật

V

vuduyenLV

Guest
28/8/10
4
0
0
hanoi
mình cũng đang nộp thuế mà không biết tìm mã ngành, mã chương ở đâu

L

LEQUYEN0301

Sơ cấp
2/10/10
45
0
6
36
HỒ CHÍ MINH
mình cũng k biết mã chương mã ngành kinh tế,mã ndkt (tieu muc) cuả thuế gtgt,thuế thu nhập doanh nghiệp,thuế môn bài thuế thu nhập cá nhân ra sao.Bạn nào biết xin chỉ hộ cảm ơn rất nhiều

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
M

maythao

Sơ cấp
6/8/10
12
0
0
35
Hưng Hà- Thái Bình
Mã chương, mã ngành kinh tế, mã ndkt theo mình hiểu là do quy định của luật kinh tế.
Các bạn cứ vào google gõ là sẽ tra được Mã chương, mã ngành và mã ndkt là gì ngay.
hoặc bạn vào trang web của tổng cục thuế tra là biết mà.

T

trang3888

Guest
13/1/11
2
0
0
35
hạ long
mục lục ngân sách mới nhất đang áp dụng hiện nay có phải là theo QĐ 33/2008 không ạ.

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Vẫn còn hiệu lực bạn ạ nhưng có thêm một số thông tư sửa đổi bổ sung!
Chẳng hạn Thông tư 198/2010/TT-BTC của Bộ Tài chính quy định sửa đổi, bổ sung Mục lục ngân sách nhà nước. Nhưng nói chung là không ảnh hưởng gì nhiều, bổ sung thêm tiểu mục thôi!

M

minhhuy09

Guest
13/1/11
1
0
0
Hà Nội
Mã số ngành, chương, NDKT của nộp thuế TNDN

Mã số ngành, chương, NDKT của nộp thuế TNDN?
Cty mình là TNHH vốn DL dưới 1tỷ mình nộp KBNN Q. Cầu Giấy.

Mình đi nộp mà không sao tra được
Có bạn nói là mã ngành 000 nhưng khi nộp bên NH họ bảo không phải
Có ai biết chỉ giúp mình với.

C

changnd

Trung cấp
1/9/08
71
0
6
47
Hà Nội
Minh là Cty CP, mình đã nộp các loại thuế như sau:
- THuế TNDN: C754, K191, TM1052
- Thuế GTGT: C754, K191, TM1701
- Thuế TNCN: C757, K345, TM1001

M

miss keo

Guest
29/12/11
1
0
0
33
hà nội
Ðề: Mã số ngành, chương, NDKT của nộp thuế TNDN

mình cũng gặp vấn đền như bạn khi đi nộp thuế môn bài cho ngân hàng, mình nhận đc câu trả lời của nhân viên bên thuế là: mã ngành kinh tế 000 là mã ngành dùng chung cho nộp thuế môn bài nên viết thế không sai, còn bên ngân hàng nói ko đúng vì mã ngành đó chưa cụ thể( nhân viên ngân hàng có vẻ hơi khắt khe vấn đề đó), vì trong QD 33/2008 của BTC thì trong đó sẽ ghi rõ đầy đủ danh mục mã ngành kinh tế.
vd: công ty mình, vốn điều lê 9tỷ, =>nộp thuế môn bài bậc 2 là 2 triệu 1 năm, mã chương 754, mã ngành kte 161, tiêu mục là 1802.

H

huongtham01

Sơ cấp
5/4/10
2
0
1
Ha noi
Ðề: Mã số ngành, chương, NDKT của nộp thuế TNDN

Bạn vào trang web của tổng cục thuế, rồi vào tra cưu thông tin người nộp, đánh mã số của công ty bạn vào là có mà

P

phamha636

Guest
8/8/13
16
1
3
33
quận 1
Ðề: Mã số ngành, Chương, NDKT, Kỳ thuế trong giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước ?

NDKT là Nội Dung Kinh Tế trong mẫu Giấy Nộp TIền VÀo NSNN. Nhưng mình không rõ mã NDKT của mỗi cty thì xem ở đâu. Ai biết thì chỉ giúp nha.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA