Kỹ thuật walk- through la gi?

• Thread starter Minh2208
  • Ngày gửi
M

Minh2208

Guest
27/10/08
4
0
0
da nang
Cả nhà ơi cho em hỏi. Kĩ thuật walk- through là gì. Em đọc sach kiểm toán có kỹ thuật này mà không hiểu. Tìm trên mạng không có tài liệu gì

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

gacon88

Chiếpchiếp, chiếpchiếp...
4/9/08
113
3
16
HN
mình biết đó là kĩ thuật kiểm tra từ đầu đến cuối. có lần mình đã tìm hiểu nhưng tài liệu trên mạng cũng không có gì nhiều. bạn tìm trong webketoan, đã có topic bàn về vấn đề này một chút.

1234567890

1234567890

Guest
25/2/09
221
7
0
HCM
về định nghĩa thì mình ko có, nhưng về cách làm thì đó là kí thuật kiểm tra 1 nghiệp vụ từ đầu đến cuối, nghĩa là khi nhìn thấy nghiệp vụ đó, mình phải tìm xem bắt nguồn từ đâu & kết thúc thế nào. VD như 1 nghiệp vụ doanh thu bán hàng, phải tìm hiểu xem giá vốn của cục doanh thu đó thế nào? có phù hợp ko? chứng từ luân chuyển ra sao, bút toán định khoản, cục doanh thu đó được kết chuyển cuối cùng đi đâu. Vậy đó

X

xuxi76

Guest
24/8/07
33
0
6
47
Tp.HCM
Walk-through là 1 thủ tục để kiểm tra chu trình nghiệp vụ của DN (đối tượng kiểm toán). Thủ tục này căn cứ vào quy trình nghiệp vụ được thiết lập bởi DN. KTV căn cứ vào chính sách của quy trình cụ thể để tiến hành kiểm toán việc hạch toán có theo đúng chính sách đặt ra hay không.
VD: Đơn hàng phải được phê duyệt bởi trưởng phòng và có các chứng từ đính kèm như phiếu yêu cầu mua hàng đã phê duyệt. KTV sẽ kiểm tra từ đơn hàng đã phê duyệt truy đến phiếy YCMH (có phê duyệt).
Thân

H

halovang

Sơ cấp
5/8/19
1
0
1
36
bên mình cũng đang thử kiểm thử theo phương pháp này, chưa đi đến đâu, mình cũng muốn cùng chia sẻ kinh nghiệm nên tụi mình chat với nhau được không

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA