Mỗi tuần một chuyên đề

Hoá đơn trên 20 triệu phải thanh toán bằng chuyển khoản

• Thread starter phuong8407
  • Ngày gửi
G

gamoi2989

Trung cấp
15/1/10
65
0
0
Ha noi
giả sử mình có hợp đồng tổng giá thanh toán là 30 triệu, thanh toán làm 2 lần.
lần 1: 50% sau khi ký hợp đồng, tức là 15tr, (coi là tạm ứng bằng tiền mặt)
lần 2: sau khi công việc hoàn thành, bên bán xuất hoá đơn, thanh toán nốt 50% là 15tr nữa. vậy có phải chuyển khoản ko?
bên bạn là bên mua, nói như bạn thì bên bán chỉ xuất cho bạn 1 hóa đơn trị giá 30tr khi bạn thanh toán lần 2. Như vậy bạn bắt buộc phải tt qua NH. tuy nhiên bạn có thể yêu cầu bên bán xuất 2 hóa đơn ngày khác nhau cho bên ban, khi đó bạn tt bằng tiền mặt là ổn rùi, ko quan trọng hợp đồng quy đinh như thế nào mà quan trọng là trị giá tt trên mỗi 1 hóa đơn khồng quá 20tr.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Buicuong

Sơ cấp
16/2/11
4
0
1
36
Hà Nội
Công ty mình đã gặp trường hợp này, hình thức chuyển tiền qua bên thứ 3 phải có uỷ quyền và dĩ nhiên hoá đơn đầu vào đã khấu trừ thuế đó đã bị truy thu.

N

nguyenthikieuoanh

Sơ cấp
22/8/09
6
0
0
Son la
Ðề: hoá đơn trên 20 triệu phải thanh toán bằng chuyển khoản

Cả nhà ơi cho mình hỏi: Bên bình bán hàng xuất hoá đơn với giá trị tiền lớn toàn trên 20Triệu, nhưng đơn vị mua hàng lại là các cửa hàng chứ không phải công ty nên họ không chuyển khoản qua ngân hàng mà toàn thanh toán bằng tiền mặt vậy bên mình(bên bán)xuất hoá đơn vậycó sao không?

Sửa lần cuối:
tuanquanghw

tuanquanghw

Cao cấp
10/7/09
267
6
18
33
Hà Nam
Ðề: hoá đơn trên 20 triệu phải thanh toán bằng chuyển khoản

Cả nhà ơi cho mình hỏi: Bên bình bán hàng xuất hoá đơn với giá trị tiền lớn toàn trên 20Triệu, nhưng đơn vị mua hàng lại là các cửa hàng chứ không phải công ty nên họ không chuyển khoản qua ngân hàng mà toàn thanh toán bằng tiền mặt vậy bên mình(bên bán)xuất hoá đơn vậycó sao không?
Không vấn để gì cả. Đây là áp dụng cho bên khấu trừ, họ không chuyển thì họ không được khấu trừ thôi.

D

dieulinhvnhn

Trung cấp
5/4/08
97
2
0
Hanoi
Ðề: Hoá đơn trên 20 triệu phải thanh toán bằng chuyển khoản

Các bạn ơi, cho mình hỏi: giá trị trên 20 triệu là giá đã có thuế VAT hay chưa có thuế VAT? Thanks nhé.

bluerose_90

bluerose_90

Don't cry

Các bạn ơi, cho mình hỏi: giá trị trên 20 triệu là giá đã có thuế VAT hay chưa có thuế VAT? Thanks nhé.

Giá trị trên 20 triệu đã bao gồm cả thuế VAT rùi bạn nhé

H

hoada01

Sơ cấp
3/8/10
8
0
1
ha noi

cả nhà cho mình hỏi: giá trị hoá đơn trên 20tr nhưng mình thanh toán tiền mặt nhiều lần có đc ko??

tuanquanghw

tuanquanghw

Cao cấp
10/7/09
267
6
18
33
Hà Nam

Không được đâu bạn ạ. Bắt buộc phải thanh toán qua ngân hàng.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Bạn hoada01 ở đây quan trọng là gía trị thanh toán trên hóa đơn thui, chứ ko tùy thuộc vào số lần bạn trả bằng TM, nếu bạn muốn trả nhìu lần bằng TM vẫn đc và bạn làm thêm một động tác nữa là yêu cầu ng bán xuất cho bạn các hóa đơn có giá trị thanh toán nhỏ hơn 20tr, và khác ngày nhau là đc