Bạn muốn dùng cùng 1 lúc 2 hay nhiều nicks YM trên cùng 1 máy? Có ngay có ngay!

• Thread starter StonyHeartedMan
  • Ngày gửi
S

StonyHeartedMan

Guest
2/10/04
306
2
0
Hà nội
www.vnuni.net
Với những người có khá nhiều nick YM (nick thật chứ ko phải là nick ảo) như tớ, thật là rắc khi cứ phải login rồi logout liên tục, mất hết cả thời gian, mất cả contact. Ngày trước rỗi hơi đã định "làm" 1 bộ kits về YM nhưng bận quá nên vẫn cứ .... login/out. Sau lại nghĩ là nhu cầu hay thế mà chẳng nhẽ lại ko có "thằng" nào nó làm thì vô lý, nhất là công cụ để check 1 nick YM nào đó là online hay offline, với 1 chút ít kinh nghiệm về "search đồ độc về công cụ phát triển phần mềm" thì chỉ sau mấy giây (hic, search bình thường, chưa cần dùng công cụ mạnh) đã thấy 1 chú rồi. Xin giới thiệu để các bạn sài:

1. Y!Multi Messenger-1922 (New this week)
Description: This application will allow you to run multiple instances of Yahoo! Messenger instead of only having one open. This is perfect for those who run under several names. There are others out like this...but have an "update prompt", this does NOT have that! This is intended for the newest build 6.0.0.1750 of messenger and may not work properly on lower builds. Just run the install and then start using the Y!Multi Messenger icon that will appear on your desktop instead of the regular Yahoo! Messenger icon. View the Read Me file for more information.

Usage:

Just double click the desktop icon to load up X amount of Yahoo! Messengers, thats it!
Note - you may have to uncheck the "Automatically Sign In" option on the login screens though or you will start getting the "You have been logged out as you were logged in on a different machine" message.

You can run the registry editing script to do this for you if you are not sure what to uncheck, go ahead...open it in an editor first if you want, its 100% safe and will not mess anything up.

Version: 6.0.0.1922
Filesize: 1.24 MB
Download here

2. Online-Offline (Popular)
Description: This application will tell you if a user is online or offline in yahoo messenger, even if they are invisible or in stealth mode...it will show them as online! A must have program.
Version: 1.0
Filesize: 2.79 MB
Download here

Cheers and happy in chat!

PS: Các công cụ trên hoàn toàn FREE!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoancon

Giang hồ quy ẩn
30/7/04
94
8
0
HCM
Thanks StonyHearted! Nhưng mình đã cài Online-Offline mà sao không chạy được ? Báo lỗi : Components 'MSWINSCK.OCX' or one of it dependencies not correctly registered : a file is missing or invalid. Đã cài đi cài lại mà không được. hichic.

S

StonyHeartedMan

Guest
2/10/04
306
2
0
Hà nội
www.vnuni.net
Online-Offline: Fix Error

Các bạn down file này về máy:
http://bb.1asphost.com/vietnamuniversal/downloads/MSWINSCK.ZIPP

Rồi rename hộ tớ cái đuôi file "ZIPP" thành "ZIP", "tời" file zip đó ra, có 2 file trong đó, copy 2 files đó vào C:\WINNT\SYSTEM32 hay C:\WINDOWS\SYSTEM32 tùy theo máy của bạn. Rồi chạy "Reg.bat". Hy vọng là chương trình sẽ chạy được.

Hope that helps!

Sửa lần cuối:
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
huhuhu....
Tiêu em rồi bác ơi!
Hôm rồi login vào cái đó xong thấy mình ngu quá không biết có tin được cái đó không! Sau đó thì em đổi Password nhưng đến hôm nay thì! không có một cái password nào log vào được. huhuhu

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA