Giúp mình cách phân loại tài sản và nguồn vốn

• Thread starter keo bot
  • Ngày gửi
K

keo bot

Sơ cấp
25/10/08
8
0
0
HN
Chào các bạn, mình mới bắt đầu học kế toán nên rất cần sự giúp đỡ của mọi người. Các bạn xem giúp mình cách phân loại tài sản và nguồn vốn với .Tks cả nhà rất nhiều

Tài sản: Đồng, máy khoan, máy khoan k337 sản xuất để bán, máy khoan z 451 sản xuất để bán, máy móc thiết bị khác, máy phay, máy tiện, nhà kho, nhà làm văn phòng, nhà xưởng, nhôm, ô tô con, ô tô vận tải nhẹ, sản phẩm dở dang, tài sản thế chấp ở ngân hàng, thép tấm, thép tròn, tiền gửi ngân hàng, tiền mặt tồn quỹ
Nguồn vốn:lợi nhuận chưa phân phối, quỹ đầu tư phát triẻn, nợ phải trả cho người bán, vay dài hạn ngân hàng, quỹ khen thưởng, số tiền pải thanh toán cho nhân viên, số tiền tạm ứng cho nhân viên, vay ngắn hạn ngân hàng

Mình phân loại như vậy có đúng ko? giúp mình nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhvan1994

Trung cấp
4/2/09
161
1
0
43
Ho Chi Minh, City
Chào bạn!
Cách đơn giản để phân loại Tài sản và Nguồn vốn là:
+ Học lại định nghĩa, điều kiện ghi nhận Tài sản và Nguồn vốn trong Giáo trình Nguyên lý kế toán
+ Học thuộc Hệ thống Tài khoản kế toán vì Bộ tài chính đã phân loại cơ bản nhất Tài sản gồm những gì, Nguồn vốn gồm những gì
Môn kế toán thật ra rất dễ học. bạn cố lên nhé

G

gacon88

Chiếpchiếp, chiếpchiếp...
4/9/08
113
3
16
HN
bạn phải chuyển tiền tạm ứng cho nhân viên sang TS mới đúng. Mới đầu học kế toán mình cũng phải làm những bài tập như thế này. Lúc đó mình đem hệ thống TK kế toán ra xem rùi đọc tên, thấy cái nào nằm trong TK phản ánh tài sản thì cho vào TS, cái nào nằm trong TK phản ánh NV thì cho vào NV. Làm bài nhiều là quen bạn ạ.

K

keo bot

Sơ cấp
25/10/08
8
0
0
HN
cảm ơn các bạn nhiều. Mình mới bắt đầu học nên thấy bỡ ngỡ quá.Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn

V

viengachden3d

Guest
12/9/10
13
0
0
34
porfort
Các bạn co thể nói rõ hơn cho mình được không!
Nguồn vốn và tài sản khác nhau cơ bản ở chỗ nào:-SS

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA