Mỗi tuần một chuyên đề

Mức lương thực tế của kế toán hiện nay

• Thread starter kimthuongchv
  • Ngày gửi
B

bienxanhsautham

Guest
14/1/06
13
0
0
40
Ha Noi
Chỗ mình, kế toán mới ra trường chưa làm được 1 năm, lương 4tr6, ăn trưa và bảo hiểm Cty lo. Vậy mà các em ý đang kêu thấp đây.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nga69

Mưa mùa hè ^^
31/5/11
214
2
0
Nơi tình iu bắt đầu
Chỗ mình, kế toán mới ra trường chưa làm được 1 năm, lương 4tr6, ăn trưa và bảo hiểm Cty lo. Vậy mà các em ý đang kêu thấp đây.

Trời. Mới ra trường lương nt là cao rồi đấy. Mình mới ra trường thử việc có 2tr đây này. Ko ăn, ko bảo hiểm, ko xăng xe. Dã man.

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
làm kiểm toán nhà nước lương + lậu có cao ko bạn? tầm bnhju/ tháng zậy hé hé ;))
Đối với công chức nhà nước thì mức lương chủ yếu căn cứ vào hệ số x mức lương tối thiểu chung mà tính ra được lương căn bản. Mà hệ số này được tính dựa trên các tiêu chí khác nhau, trong đó có xét đến trình độ chuyên môn & thâm niên công tác mà có lương khác nhau bạn ah.
Ví dụ như 2 người cùng mới tốt nghiệp được tuyển vào 1 doanh nghiệp nhà nước thì bạn tốt nghiệp Đại Học sẽ có lương cao hơn bạn tốt nghiệp Cao Đẳng hoặc thấp hơn. Do hệ số lương bậc ĐH cao hơn hệ số lương CĐ
Còn "lậu" thì mình không biết ^^

Trời. Mới ra trường lương nt là cao rồi đấy. Mình mới ra trường thử việc có 2tr đây này. Ko ăn, ko bảo hiểm, ko xăng xe. Dã man.
Nếu bạn ở TP. HCM thì mình giới thiệu nơi trả cao hơn tý ^^

K

kevin10789

Sơ cấp
26/12/09
5
0
1
34
Sài Gòn
Em mới tốt nghiệp nhưng trung cấp thôi :005:chuẩn bị kiếm việc làm, mấy a/c cho em hỏi mức lương trung cấp khoảng bao nhiêu vậy

A

applennpc

Trung cấp
7/12/09
187
3
18
37
Hà Nội
nói chung là thấp. hồi trước mình cũng tuyển 1 em học trung cấp kế toán về làm. cũng chăm chỉ chịu khó nhưng mà sao làm chậm lắm. bảo cũng ko biết làm. chậm hiểu kinh khủng. (mình chỉ nói em mình tuyển thôi nha). đc một tháng thì cho em ý ra đi.tự làm.

Cho mình hỏi là mình ko có bằng kế toán, chỉ có bằng cử nhân kinh tế thì bên Thuế người ta có phạt ko?

luanptl

luanptl

Guest
30/9/11
11
0
1
33
Minh Châu
ui lương cao vậy ạh.Em mới ra trường mà lương 2.5tr thui ạh. Mà còn không có phụ cấp.Chị ở Công ty nào vậy ạh

T

trachat

Guest
3/10/11
1
0
0
nghe an
chao cac anh chi, em cũng là mem mới tham gia diễn đàn rất mong anh chị giúp đỡ, anh chị cho em hỏi là nếu như tổng lương tháng này của công ty la 7 tr nhưng xếp lại ghi cho em mot phiếu lĩnh tiền tới ngân hàng lĩnh 3 tr trả cho 2 người thế thì em phải làm phiếu thu và phiếu chi không, va con số trong 2 phiếu đó la 3 tr hay 7 tr,và vô sổ nk chung la mấy triệu, thank anh chị nhìu nhìu,hjjjjjjjjjjj

L

loc lich

Sơ cấp
6/8/11
5
0
0
36
tn
trời ơi tôi thi làm 3 năm trời nâng lên đc 2,7 tr thôi, chán chỗ tôi làm lắm rồi dang muốn xin nghỉ nhưng khi nào thanh tra thuế xong thì họ mới cho mình nghỉ đây. các bác làm ở tỉnh nào mà lương cao ghê,

tôi đang chán wá , lương các bác nhà ta cao ghê, tôi làm 3 năm mà lương tăng lên đc 2,7 trđ thôi, mà cón ko đóng bhxh nữa chứ .tôi dang chán chỗ làm của tôi , nhũng chỗ khác sao họ trả lương cao thế nhỉ

Sửa lần cuối:
T

thuthuykt18a4

Guest
7/10/11
1
0
0
hung yen
binh thuong moi ra truong thi luong khoang tu 2_3tr,sau vai nam thi tang dan len 4_5tr.Neu la kt gio thi luong co the len toi 10_11tr.hehe nhung de dat duoc muc luong 11tr thi met lem'!^^

T

tieuthuketoan

Sơ cấp
29/7/11
8
0
0
35
hà nội
Chào các anh các chị,
em cũng có điều này muốn hỏi thêm các a c, mong mọi người tư vấn giúp em với.
Em đang là nhân viên thử việc nhưng xắp hết thời gian thử việc, lương hiện tại của em là 2,5tr một tháng
Hôm vừa rồi công ty có tuyển thêm hai nhân viên giống em, do em giới thiệu các bạn ấy vào làm, xếp phỏng vấn và trả các bạn ấy mức lương 3tr thử việc, em thấy rất bất bình vì khả năng của em hơn hẳn so với những bạn đó. Liệu em có nên kiến nghị lên sếp để tăng mức lương của em lên 3tr không ạ. Vì cả công ty thì chỉ có ba ngươi như bọn em làm như bọn em, mà các bạn ấy lại là nhân viên mới, em còn một tháng nữa là hết thử việc.
Em rất mong các anh chị cho em những lời khuyên
Cảm ơn các anh chị
Thân mến

hien nguyenthi

hien nguyenthi

Sơ cấp
22/7/11
34
0
0
36
hà đông
chào bạn ttkt na.theo mình thì như vậy cũng bất bình thật,nhg bạn cứ cố gắng chờ hết 1thang thử việc đi na.bít đâu sếp sẽ tăng lương cao cho bạn.còn nếu chỉ đc bằng các bạn kia hoặc hơn 1 chút thì khéo léo ý kiến na. kẻo lại bị cho là...chưa j đã đòi hỏi đấy bạn ah...
Chúc bạn may mắn. Thân/

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Cho mình hỏi là mình ko có bằng kế toán, chỉ có bằng cử nhân kinh tế thì bên Thuế người ta có phạt ko?
Thuế họ quan tâm đến vị trí kế toán trưởng có đáp ứng điều kiện qui định là có bằng KTT hay không thôi. Chức vị trí kế toán bình thường họ cũng không hỏi làm gì đâu bạn.
Về điều kiện cụ thể cho kế toán bạn có thể vào chuyên mục Luật kế toán & các chuẩn mực kế toán để tham khảo chi tiết them nhé.
Good luck

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Kế toán mới ra trường thì đừng có chú ý về lương cho lắm, chủ yếu là học hỏi kinh nghiệm & chứng minh khả năng của mình trước đi đã. Sau đó hãy bàn về vấn đề lương
Mình xem hồ sơ em kế toán nào mới ra trường mà yêu cầu mức lương >4tr là không xem nữa, không quan tâm em đó có bằng cấp thế nào, hoặc phỏng vấn em kế toán nào mới ra trường mà lương >3tr thì 90% là rớt. Từ 2,3tr trở lên là ổn
Đây là mức bình quân thực tế hiện nay cho các bạn tham khảo khi xin việc tại các doanh nghiệp tư nhân.

A

applennpc

Trung cấp
7/12/09
187
3
18
37
Hà Nội
cảm ơn bạn đã trả lời. Mình thì ko phải là kế toán trưởng, nhưng công ty nhà mình có 2 vợ chồng làm nên mình làm hết việc liên quan đến thuế má luôn. nói chung thì lên mạng tìm hiểu thì thấy cũng đc khoảng 60%. Như vậy thì mình có cần có bằng ko nhỉ. Công ty có bắt buộc phải có kế toán trg ko. Chân thành cảm ơn.

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
cảm ơn bạn đã trả lời. Mình thì ko phải là kế toán trưởng, nhưng công ty nhà mình có 2 vợ chồng làm nên mình làm hết việc liên quan đến thuế má luôn. nói chung thì lên mạng tìm hiểu thì thấy cũng đc khoảng 60%. Như vậy thì mình có cần có bằng ko nhỉ. Công ty có bắt buộc phải có kế toán trg ko. Chân thành cảm ơn.

Bắt buộc phải có đấy bạn à, trước tiên bạn có thể theo học lớp tại chức đào tạo kế toán, sau đó học thêm cái chứng chỉ KTT.
Nếu bạn đặt mình vào vị trí thuế cũng giống như bạn đang đi tuyển kế toán ý, liệu bạn có tuyển nhân viên ko có bằng cấp kế toán về làm kế toán trưởng cho bạn không?

@the hoang : Em tìm giúp anh việc trong SG với, ngoài này tháng lãnh lương 9 củ làm 20ngày/ tháng mà hổng thấy tiền đâu hết trọi. Hết tháng hết tiền . :wall::wall::wall::wall:

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
@the hoang : Em tìm giúp anh việc trong SG với, ngoài này tháng lãnh lương 9 củ làm 20ngày/ tháng mà hổng thấy tiền đâu hết trọi. Hết tháng hết tiền . :wall::wall::wall::wall:
Bên em hiện đang tuyển những vị trí khác như thiết kế đồ hoạ, trợ lý phòng ban thì đáp ứng được mong muốn của a. Còn kế toán thì em trả lương không nổi, nên phải tìm mới ra trường thôi. ^^

L

loankt265

Guest
6/12/10
2
0
0
33
thanh oai- hà nội
hic, em chào chả nhà, em hiện là sinh viên năm cuối của trường ktqd, em rất muốn được học hỏi kinh nghiệm thực tế nên anh chị nào có thể cho em giúp việc với không ak, e không cần lương lậu đâu :( sdt của em là : 0918226276, em cảm ơn nhìu nhìu ah

K

kevin10789

Sơ cấp
26/12/09
5
0
1
34
Sài Gòn
Bên em hiện đang tuyển những vị trí khác như thiết kế đồ hoạ, trợ lý phòng ban thì đáp ứng được mong muốn của a. Còn kế toán thì em trả lương không nổi, nên phải tìm mới ra trường thôi. ^^
trung cấp mới ra trường có tuyển không anh:038:

Sửa lần cuối:
K

kt2 ngocbich

Guest
5/9/11
5
0
0
33
bavi
uh mới ra trường thì lương thử việc chỉ 2tr thôi minh cũng đi làm tháng đầu được 2tr sau thi 2.5tr tiep đó là 3tr gjowf minh mới đc 3tr nè

missduyendang

missduyendang

Cao cấp
22/6/11
241
1
0
Ha Noi
Ðề: Mức lương thực tế của kế toán hiện nay

uh mới ra trường thì lương thử việc chỉ 2tr thôi minh cũng đi làm tháng đầu được 2tr sau thi 2.5tr tiep đó là 3tr gjowf minh mới đc 3tr nè
mọi ngươì ơi.mình ra trường mới vào làm trong cty này cũng mới thành lập. làm đc 4,5tháng rồi mà vẫn là lương như khi mới vào là 1tr7 thui. (mình làm ở thị xã Sơn tây-HN).cty mới làm ăn chưa đc lắm nên chẳng đc chế độ j ka?:011: như vậy lương có thấp quá ko mọi người. mình đang thấy chán quá. cho mình tham khảo thêm lương kế toán ở những nơi khác hiện nay xem tnao? ở nội thành HN thì lương kt bây giờ là bao nhiêu??

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA