Mỗi tuần một chuyên đề

Không đăng ký định mức tiêu hao nvl

• Thread starter koohii ga
  • Ngày gửi
koohii ga

koohii ga

Guest
3/8/07
103
1
0
41
JP
Chào anh chị,

Trong năm, công ty không đăng ký định mức tiêu hao nguyên vật liệu, đến cuối kỳ nộp báo cáo tài chính, Cty nộp bảng đăng ký đó. Có sao không ạh?
Vì doanh nghiệp còn rất mới, không xác định được.

Khóa học Quản trị dòng tiền
NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Bạn định đăng ký định mức NVL với ai đấy, mà theo VB nào quy định nhỉ ? Mình chưa biết quy định này đâu.

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Bạn định đăng ký định mức NVL với ai đấy, mà theo VB nào quy định nhỉ ? Mình chưa biết quy định này đâu.

Nội dung này trong QĐ 134

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Trích Thông tư 130/2008/TT-BTC ngày 26/12/2008 của Bộ Tài chính hướng dẫn thi hành một số điều của Luật thuế thu nhập doanh nghiệp số 14/2008/QH12 và hướng dẫn thi hành Nghị định số 124/2008/NĐ-CP ngày 11 tháng 12 năm 2008 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật thuế thu nhập doanh nghiệp.

Các khoản chi được trừ và không được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế
.....

2.3. Chi nguyên liệu, vật liệu, nhiên liệu, năng lượng, hàng hoá phần vượt mức tiêu hao hợp lý.
Mức tiêu hao hợp lý nguyên liệu, vật liệu, nhiên liệu, năng lượng, hàng hoá sử dụng vào SXKD do DN tự xây dựng. Mức tiêu hao hợp lý được xây dựng từ đầu năm hoặc đầu kỳ sản xuất sản phẩm và thông báo cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp trong thời hạn 3 tháng kể từ khi bắt đầu đi vào sản xuất theo mức tiêu hao được xây dựng. Trường hợp DN trong thời gian SXKD có điều chỉnh bổ sung mức tiêu hao nguyên liệu, vật liệu, nhiên liệu, năng lượng, hàng hoá thì DN phải thông báo cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp. Thời hạn cuối cùng của việc thông báo cho cơ quan thuế việc điều chỉnh, bổ sung mức tiêu hao là thời hạn nộp tờ khai quyết toán thuế TNDN. Trường hợp một số nguyên liệu, vật liệu, nhiên liệu, hàng hoá Nhà nước đã ban hành định mức tiêu hao thì thực hiện theo định mức của Nhà nước đã ban hành.

Năm 2008 không phải thông báo cho cơ quan thuế

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
thanks ketoangiagan.
Mình đưa nhầm số văn bản.

T

tranghue09

Guest
24/1/10
1
0
0
40
Hà Nội
Chào các bạn! các bạn cho mình hỏi thế năm 2010 có phải đăng ký mức tiêu hao nguyên vật liệu không? trên đây mình chưa thấy các bạn trả lời dõ

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào các bạn! các bạn cho mình hỏi thế năm 2010 có phải đăng ký mức tiêu hao nguyên vật liệu không? trên đây mình chưa thấy các bạn trả lời dõ

Nếu định mức của bạn đã đăng ký trước đó và không có gì thay đổi thì không cần đăng ký lại

Thông tư 130:
Mức tiêu hao hợp lý được xây dựng từ đầu năm hoặc đầu kỳ sản xuất sản phẩm và thông báo cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp trong thời hạn 3 tháng kể từ khi bắt đầu đi vào sản xuất theo mức tiêu hao được xây dựng. Trường hợp doanh nghiệp trong thời gian sản xuất kinh doanh có điều chỉnh bổ sung mức tiêu hao nguyên liệu, vật liệu, nhiên liệu, năng lượng, hàng hoá thì doanh nghiệp phải thông báo cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp. Thời hạn cuối cùng của việc thông báo cho cơ quan thuế việc điều chỉnh, bổ sung mức tiêu hao là thời hạn nộp tờ khai quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp

rongnho

rongnho

Sơ cấp
15/1/10
24
1
0
35
Hà Nội
Nội dung này trong QĐ 134

ơ,nhưng mà cái này e có hỏi a QL thuế củ bọn e thì a ấy bảo là nộp cũng được mà k nộp cũng được.hjhj.thế là em k làm, k bít có sao k mọi người nhỉ?:beer:

V

vuongtrang

Sơ cấp
10/11/08
47
0
6
42
Hà Nội
Năm tháng 07 năm 2009 cty mình mới thành lập, và ko đăng ký đỊnh mức tiêu hao nhiên liệu (xăng, dầu) cho ô tô (có hợp đồng mượn xe trong thời gian ngắn là 06 tháng) của CQ ko phải là vận tải, chỉ phục vụ cho hoạt động KD. Sang 2010 có mua thêm chiếc xe máy cho NV chạy hàng, đến giờ cũng chưa đăng ký định mức này. Vậy mọi người cho tôi hỏi năm 2009 có phải làm ko, và làm bổ sung vào tháng này có đc ko, còn năm nay có phải làm ko, hạn nộp là bao nhiêu. Cảm ơn mọi người.

T

thuhadang

Guest
22/3/10
2
0
0
TP.HCM
thủ tục đăng ký định mức tiêu hao nhiên liệu ( xăng dầu như thế nào ạ. có biểu mẫu gì ko ạ. Các bác chỉ em với!

T

Tin Tin 08

Guest
8/1/09
1
0
1
TP.Hồ Chí Minh
Mình muốn xin form mẫu định mức tiêu hao nvl trong ngành sx

Cty mình mới hoạy động được nửa năm mà mình lại mới vào đang mài mò bổ sung những cái còn thiếu sót. Anh chị em nào có biểu mẫu thì giúp mình với. Mình đang lay hoay chưa biết làm như thế nào đây, mail của mình: haolan0904@yahoo.com. Cảm ơn nhiều lắm lắm !

C

crazymad

Guest
4/8/08
1
0
0
44
Hà Nội
Có thể cho mình xin form mẫu định mức tiêu hao nhiên liệu trong ngành vận tải được không? Mình cũng đang cần quá
Cảm ơn rất nhiều.
Email của mình: momizivn@gmail.com

V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên
mình cũng đang cần thông tin này mà không ai trả lời vậy. Các kế toán già cân đâu hết rồi. giúp anh em với

hue hue

hue hue

Cao cấp
7/1/10
226
1
18
Bắc ninh
tớ nghĩ thì công ty tự làm bản đó. Ký đóng dấu mang lên thuế nộp.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA