Mỗi tuần một chuyên đề

CFA level 2 - mock exam

• Thread starter tamnc
  • Ngày gửi
T

tamnc

Guest
9/7/08
21
0
0
Hanoi
Xin chào các bạn. Trước hết, chúc tất cả mọi người thành công trong kỳ thi CFA vào ngày 07/06 tới, dù ở level nào đi nữa.

Cho mình hỏi kinh nghiệm các bạn đã thi và đỗ level 2, thông thường bài thi thật so với bài mock exam trên mạng của CFA, bài nào khó hơn? Nếu chỉ làm được 60-65% bài mock exam trên mạng, thì liệu có thể pass không nhỉ?

Ngoài ra, ở level 2, tỷ lệ hoàn thành bao nhiêu sẽ đảm bảo pass, chẳng lẽ vẫn là 70% như ở level 1? Vì mình thấy thông thường, tỷ lệ đỗ của level 2 là 50% so với mức đỗ 35% của level 1.

Tks for any feedback.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lengockhoi

Guest
19/11/08
25
0
0
HCM
Hình như bạn mới thi lv1 12/08, mà bây giờ bạn đã thi lv2 rồi sao. Thật là kính phục !!!

T

tamnc

Guest
9/7/08
21
0
0
Hanoi
Bạn ơi, không có gì đâu, chẳng qua là áp dụng câu nói "strike while iron is hot" mà thôi. Như thế, kiến thức level 1 vẫn còn trong đầu. Mình nghĩ là những ai thi level 1 vào tháng 12 thì sẽ có lợi về thời gian. vì nếu quyết tâm, bạn có thể pass được cả 3 level trong đúng 2 năm thôi (giả định bắt đầu ôn thi level 1 từ tháng 7 năm 200x; tháng 6 tiếp theo pass level 2 và tháng 6 năm tiếp theo cũng luckily pass level 3).
Nhưng nói thật nhé, đấy cũng chỉ là giấc mơ ngọt ngào của tớ thôi. Đợt vừa rồi tớ cũng có thi L.2 đâu, là hỏi hộ người thân thôi. Vì người ta cũng pass level 1 vào tháng 12/08, nhưng quyết tâm thi luôn level 2 vào tháng 6 này mà.

M

mai phuong thao

Guest
15/9/09
2
0
0
34
hcm
Ban oi cho minh xin tai lieu level1 di.hĩ minh moi vao tap tanh nen chua biet gi ve cfa.thank nhiu lem do

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA