Có được phép làm biên bản điều chỉnh hoá đơn hay không?

• Thread starter bupbethuytinh77640
  • Ngày gửi
B

bupbethuytinh77640

Guest
21/5/09
29
0
0
39
Thai Ng­uyen
Em không biết trong trường hợp nào thì làm điều chỉnh hoá đơn, trường hợp nào thì huỷ hoá đơn. Có người thì bảo không có luật nào cho phép điều chỉnh mà chỉ có huỷ hoá đơn thôi có đúng như vậy không cả nhà?

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoantran

Guest
27/5/09
1
0
1
41/3 Nguyen Van Trang
Em không biết trong trường hợp nào thì làm điều chỉnh hoá đơn, trường hợp nào thì huỷ hoá đơn. Có người thì bảo không có luật nào cho phép điều chỉnh mà chỉ có huỷ hoá đơn thôi có đúng như vậy không cả nhà?

Làm điều chỉnh HĐ khi sai Đc, MST, còn nếu xuất hàng hoá mà nhiếu mặt hàng đơn giá bán huỷ HĐ là tốt hơn

H

hoanglan88

Sơ cấp
27/4/09
9
0
0
Quảng Ngãi

Điều chỉnh hoá đơn là những lỗi sai xót nhỏ không đáng có, còn mình muốn huỷ hoá đơn đó cũng được không sao cả. Nhưng theo Kiều được biết thì hoá đơn sai thường được huỷ nhiều hơn là điều chỉnh.

T

tomato1986

Guest
24/5/08
33
0
6
38
TP.HCM
tốt nhất là bạn nên hủy hóa đơn nhưng nếu trường hợp sai lỗi nhỏ thôi (VD: sai tên khách hàng,...) mà bên khách hàng đồng ý điều chỉnh thì bạn có thể điều chỉnh

H

HUYBEOKT

Guest
17/4/08
46
0
0
40
Cầu Giấy - Hà Nội
Huỷ HD bạn nhé, điều chỉnh ko có được đâu, lần sau viết HD cần cẩn thận hơn nhe! hi chúc bạn may mắn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA