Đứng trung gian thì nên làm hợp đồng thế nào?

• Thread starter hana86
  • Ngày gửi
H

hana86

Sơ cấp
25/5/09
27
0
0
hà nội
Cho mình hỏi chút
Công ty mình có làm dịch vụ nhưng lại không ký HĐ trực tiếp với bên bán mà qua trung gian. Ví dụ mình là Cty A. Bên bán là Cty B, trung gian là Cty C
Cty A bán hàng hoá cho Cty B và thoả thuận đc hường 50% giá trị HĐ, nhưng xuất Hoá đơn lại là Cty C xuất (vì là trung gian mà) cho Cty A và C đc hưởng 5% tổng giá trị HĐ.
Mình không biết nên làm Hợp đồng ntn thì hợp lý và thuận tiện nhất cho việc lấy Hoá đơn đầu vào ở Cty A. Vì phải qua trung gian C nên rất phức tạp
mong mọi người giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kelanhlung2501

Sơ cấp
16/5/09
26
0
1
40
Hà Nội
Cho mình hỏi chút
Công ty mình có làm dịch vụ nhưng lại không ký HĐ trực tiếp với bên bán mà qua trung gian. Ví dụ mình là Cty A. Bên bán là Cty B, trung gian là Cty C
Cty A bán hàng hoá cho Cty B và thoả thuận đc hường 50% giá trị HĐ, nhưng xuất Hoá đơn lại là Cty C xuất (vì là trung gian mà) cho Cty A và C đc hưởng 5% tổng giá trị HĐ.
Mình không biết nên làm Hợp đồng ntn thì hợp lý và thuận tiện nhất cho việc lấy Hoá đơn đầu vào ở Cty A. Vì phải qua trung gian C nên rất phức tạp
mong mọi người giúp đỡ.

Theo mình thì làm HĐ với bên C. Sợ họ ko đồng ý thôi. Vì C xuất HĐ tổng thể chứ j?

H

hana86

Sơ cấp
25/5/09
27
0
0
hà nội
Cảm ơn đã trả lời
uh
Bên C sẽ xuất tất cả Hoá đơn cho A. nhưng vấn đề là ai lại để HD với B là 50/50. Như vậy nếu xuất y như HĐ thì k ổn, ai lại để lãi nhiều như vậy bao giờ.
C lại chỉ là trung gian còn tùy thuộc B nữa. Vậy mới rắc rối. thực tế mình làm việc trực tiếp với B nhưng lại qua C để lấy HĐơn.
Giúp mình với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA