Có ai làm ở cty thiết kế , xuất bán ra nước ngoài thì giúp mình với

• Thread starter ori
  • Ngày gửi
O

ori

Guest
25/12/08
60
0
0
37
hai phong
Có ai biết thì trả lời giúp mình với nhé. Công ty mình thiết kế bản vẽ cơ khí, đối tác nước ngoài bên Hàn Quốc nhận bản vẽ của mình qua Mail, họ trả tiền vào tài khoản ngân hàng của mình, như vậy trường hợp cty mình có hợp đồng, invoice, chứng từ ngân hàng đầy đủ, mình cũng kê khai hoá đơn VAT, vậy thì bên mình có nhất thiết phải mở Tờ khai hải quan hay không? (( Mình đã nghiên cứu kỹ TT129 quy đụnh về điều kiện hưởng ts 0% và hoàn thuế thì có ghi : "đối với dịch vụ xuất khẩu thì không cần fải có Tờ khai hải quan,....xuất khẩu qua phương tiện điện tử thì tuân theo Luật thương mại điện tử" Nhưng luật thương mại điện tử thì ai chứng minh cho, :wall:. . Trong giấy phép đăng ký kinh doanh của mình có ghi ngành nghề là: Thiết kế sản phẩm cơ khí...)) Xin cám ơn mọi người nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
O

ori

Guest
25/12/08
60
0
0
37
hai phong
Không cần lảm thủ tục hải quan đâu bạn ạh, bạn chỉ cần chứng minh qua mail, chứng từ ngân hàng, hợp đồng.. là ổn mà

Cty bạn nào đã làm lâu trong lĩnh vực này thì cho mình bít zới để mình yên tâm???:mrstraetz

L

Lin Lin

Guest
31/5/16
2
0
3
32
Có ai biết thì trả lời giúp mình với nhé. Công ty mình thiết kế bản vẽ cơ khí, đối tác nước ngoài bên Hàn Quốc nhận bản vẽ của mình qua Mail, họ trả tiền vào tài khoản ngân hàng của mình, như vậy trường hợp cty mình có hợp đồng, invoice, chứng từ ngân hàng đầy đủ, mình cũng kê khai hoá đơn VAT, vậy thì bên mình có nhất thiết phải mở Tờ khai hải quan hay không? (( Mình đã nghiên cứu kỹ TT129 quy đụnh về điều kiện hưởng ts 0% và hoàn thuế thì có ghi : "đối với dịch vụ xuất khẩu thì không cần fải có Tờ khai hải quan,....xuất khẩu qua phương tiện điện tử thì tuân theo Luật thương mại điện tử" Nhưng luật thương mại điện tử thì ai chứng minh cho, :wall:. . Trong giấy phép đăng ký kinh doanh của mình có ghi ngành nghề là: Thiết kế sản phẩm cơ khí...)) Xin cám ơn mọi người nhé!

Hi Ori!
Cty mình mới thành lập tu thang 3/2017 cũng làm về ngành nghê nhu cty bạn. Thiêt kế các bản vẽ sản phẩm cơ khí với đối tác KH ở nước ngoài.
Bạn có văn bản gì để có thê xác định mức TS 0% để cty co căn cứ áp dụng. và DN có dc ưu đãi gi ve thuế TNDN hok ban?
Tư vấn giup minh với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA