Kế toán theo hình thức "Chứng từ ghi sổ"

• Thread starter Sakura87
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
thong_xanh2003

thong_xanh2003

Cao cấp
11/6/07
226
1
18
51
Nam Dinh
Các loại sổ sách cần dùng cho mỗi loại hình ghi sổ kế toán đều quy định đầy đủ trong quyết định 15 và quyết định 48 (Có cả mẫu sổ ),các bạn căn cứ theo chế độ kế toán (theo QĐ 15 hay 48)-hình thức ghi sổ (ctừ ghi sổ,nhật ký chung,ctừ ghi sổ...)để tra cứu sẽ có kết quả như ý.

thienthantuyet166

thienthantuyet166

Trung cấp
11/9/09
123
0
0
BẮC CỰC
chào cả nhà cho em hỏi em muốn mua mẫu sổ sách của hình thức nhật ký chứng từ ghi sổ này thì mua ở đâu . E ở Hà Nội

3

311980

Guest
7/12/07
19
0
0
44
HN
Cho mình xin 1 mấu sổ sách theo hình thức chứng từ ghi sổ theo quyết định 48 với nha. Mình cũng đang cần mà tìm mãi ko thấy, cảm ơn cả nhà.

N

nguyenthugiangketoan

Guest
17/3/10
1
0
0
ha noi
Các anh chị nào có mẫu chứng từ ghi sổ theo quyết định 48 bằng EXCELL cho em xin với nhé, em dang rất cần, Em xin chân thành cảm ơn
Mail của em là giangthugiang26@yahoo.com

L

lethithanhhien

Guest
5/5/10
3
0
0
39
dinh huongthanh hoa
Các anh chị nào có mẫu chứng từ ghi sổ theo quyết định 15 bằng EXCELL cho em xin với nhé, em dang rất cần, Em xin chân thành cảm ơn
Mail của em là hienap84@gmail.com

C

chuotvang117

Guest
5/5/10
4
0
0
Đà nẵng
Mình cũng đang cần mẫu file CTGS theo QĐ 48 đây, thực tế mình cũng đã có nhưng chưa đầy đủ.
Tiện thể bác nào post lên thì hướng dẫn luôn cho em cách vào sổ " bắt đầu từ đâu và kết thúc ntn??
Cảm ơn trước nhá!
Email gửi về: vuchautran@yahoo.com.vn

T

ta hong thuong

Sơ cấp
8/11/08
3
0
1
37
quảng ngãi
cho mình xin mẫu sổ chứng từ kế toán theo quyết định48 với nhé,mình cũng đang cần lắm các bạn ơi!!! Mình cám ơn các bạn nhiều,gửi qua mail mình nha : thuongqn.kinhdo@gmail.com

M

moonnight85

Sơ cấp
18/4/10
13
1
0
hà nội
Minh cũng muốn xin mẫu file CTGS theo QD 48, mình đã vào mẫu của bác levonton rồi nhưng lại không thể nào nhập số dư đầu kỳ của từng TK vào cả. có bác nào có mẵu xin gửi về mail moonnight8515@yahoo.com cho mình với nhé. Xin cảm ơn rất nhiều

N

nasang

Sơ cấp
9/5/10
8
0
0
34
da lat
E đang làm theo hình thức chứng từ ghi sổ. E mới làm nên không biết phải làm những sổ sách nào? Anh chị nào da lam thi huong dan e voi.Thanks
mail của e là: bemap2612@gmail.com.vn

Về hình thức chứng từ ghi sổ gồm có 4 bước sau:
1, Phân tích nghiệp vụ ktế phát sinh bằng chứng từ gốc hay các tài liệu giao dịch khác.
2, Ghi chép các nghiệp vụ kinh tế phát sinh vào nhật ký kế toán.
3, Đăng ký các bút toán từ nkc vào sổ cái.
4, Rút số dư và lập bảng cân số thử, lập bảng cân đối kế toán.

T

tuoituoi

Guest
22/5/10
1
0
1
36
yen bai
có ai có mẫu sổ của hình thức chứng từ ghi sổ ko
e đang cần gấp làm khóa luận ạ. thanks cả nhà. mail của e
hongtuoi2210@gmail.com

H

hieu1996

Guest
23/5/10
1
0
0
27
bac ninh
e đang vào sổ kế toán theo hình thức chứng từ ghi sổ,anh chị hãy chỉ cho em biết các bước vào sổ theo hình thức chứng từ ghi sổ khong a...Địa chỉ email chủa em là: hieu_suju_cass@yahoo.com

T

thuypt

Guest
29/11/07
4
0
0
ha noi
Chào các anh chị,công ty em làm về tư vấn & xây dựng.em nên sử dụng hình thức kế toán nào?xin anh chị chỉ giúp em.Thanks

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Về hình thức chứng từ ghi sổ gồm có 4 bước sau:
1, Phân tích nghiệp vụ ktế phát sinh bằng chứng từ gốc hay các tài liệu giao dịch khác.
2, Ghi chép các nghiệp vụ kinh tế phát sinh vào nhật ký kế toán.
3, Đăng ký các bút toán từ nkc vào sổ cái.
4, Rút số dư và lập bảng cân số thử, lập bảng cân đối kế toán.

Cái này ko phải của hình thức chứng từ ghi sổ bạn ạ,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA