Hỏi về việc lên ngân sách

• Thread starter GraphicsPrince
  • Ngày gửi
G

GraphicsPrince

Guest
undefined
Thực ra em là sinh viên khoa công nghệ thông tin, nhưng đề tài luận văn của em liên quan đến việc viết phần mềm lên ngân sách tiếp thị. Các anh chị có biết lên ngân sách tiếp thị cần các số liệu đầu vào gồm những gì và xử lý các số liệu ấy thế nào để cho ra được số tiền sẽ đầu tư cho tiếp thị không ạ ? Nếu các anh chị biết xin hướng dẫn giúp em với, em chân thành cảm ơn rất nhiều !

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Lan-Giao

Guest
8/6/04
113
2
0
42
HCMC
Biết chết liền. Lập ngân sách (mọi ngân sách chứ không nói gì đến ngân sách tiếp thị) là dựa vào những estimations & experiences + 1 số logical analysis chứ chẳng có gì cố định cả. Không có một cách thức chung nào cho việc lập ngân sách cả. Mỗi cty đều có những tiêu chí riêng, mỗi manager có những cách thức riêng, mà ngay cả trogn 1 cty hay là đối với 1 manager thì các tiêu chí đó cũng có thể thay đổi hằng năm. Ngân sách đã lập ra còn được review hằng kỳ mà. Tóm lại, lập ngân sách đòi hỏi rất nhiều cái mà máy tính không làm nổi đâu --> cái đề tài của em coi bộ không có khả thi nổi. Hay là em chuyển sang làm phần mềm giúp update ngân sách đồng thời so sánh nó với số liệu thực tế của doanh nghiệp đi.

Cheers,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA