Em muon hoi !

• Thread starter vesau29585
  • Ngày gửi
V

vesau29585

Guest
Các anh ơi !
Tuy là sinh viên năm ba nhưng em học ở một trường Đại Học tỉnh ( Đại Học An Giang) . Em học khoa kế toán . Trường Đại Học của em chỉ mới thành lập được gần 5 năm . Khi ra trường, em biết sẽ khó tìm việc làm . Nhất là yêu cầu tuyển dụng là người có kinh nghiệm . Vậy như em thế này là sao tìm được việc tốt. Tuy là những yêu cầu như Anh Văn , Tin Học em vẫn biết cần nhưng em tốt nghiệp ở trường Đại Học tỉnh, thiếu kinh nghiệm thì em có tìm được việc không ? Nếu các công ty đều yêu cầu có kinh nghiệm , vậy sinh viên mới ra trường như bọn em thì làm sao ? Chẳng lẻ để thất nghiệp một hai năm mới có việc làm sao ? Em muốn tìm việc ở Thành Phố Hồ Chí Minh thì càc công ty có tuyển dụng hay không ? ( khi em là sinh viên trường tỉnh )

Khóa học Quản trị dòng tiền
W

WhoamI

Cao cấp
Hi..cái này bạn hỏi kinh nghiệm của Phuonghoanglua nhé! Em nó cũng một thời băn khoăn, trăn trở như bạn thế mà giờ đây ..... các anh chị đuổi theo không kịp đó!!! Hi! Hi! đừng mắng ...bà già này nhé! PHL!
Còn về kinh nghiệm !! WKT không phải là một kho kinh nghiệm sống khổng lồ ư !!?
Chúc bạn sớm tìm được việc làm nhé và làm kế toán í! Như bạn nào đó nói: Để là một kế toán giỏi thì phải đầu tiên là phải được làm kế toán cái đã!

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
vesau29585 nói:
Các anh ơi !
Tuy là sinh viên năm ba nhưng em học ở một trường Đại Học tỉnh ( Đại Học An Giang) . Em học khoa kế toán . Trường Đại Học của em chỉ mới thành lập được gần 5 năm . Khi ra trường, em biết sẽ khó tìm việc làm . Nhất là yêu cầu tuyển dụng là người có kinh nghiệm . Vậy như em thế này là sao tìm được việc tốt. Tuy là những yêu cầu như Anh Văn , Tin Học em vẫn biết cần nhưng em tốt nghiệp ở trường Đại Học tỉnh, thiếu kinh nghiệm thì em có tìm được việc không ? Nếu các công ty đều yêu cầu có kinh nghiệm , vậy sinh viên mới ra trường như bọn em thì làm sao ? Chẳng lẻ để thất nghiệp một hai năm mới có việc làm sao ? Em muốn tìm việc ở Thành Phố Hồ Chí Minh thì càc công ty có tuyển dụng hay không ? ( khi em là sinh viên trường tỉnh )

bạn ơi, chớ có lo. Bạn không biết, các cụ có câu:
Kinh đô cũng có người rồ
Thôn quê cũng có sinh đồ trạng nguyên
đó sao?
Khi bạn học, cần nắm chắc lý thuyết,
Khi có lý thuyết rồi, việc vận dụng nó vào công việc, cuộc sống cũng không khó khăn lắm.
Dẫu các đơn vị đăng tuyển như vậy, nhưng ko có nghĩa là ai ai cũng phải có kinh nghiệm.
Ngay người tuyển dụng ta cũng vậy, họ cũng không quên những ngày mới ra trường của họ đâu. nên vẫn có cơ hội ngang nhau cho mọi thành viên trong xã hội này.
Càng ngày, bằng cấp càng trở nên hình thức, trí thức ko phải do tấm bằng quyết định mà chính ở việc vận dụng chúng vào cuộc sống.
Điều này cho phép lý giải tại sao có người ít chữ mà giỏi, còn rất nhiều người bằng cấp đầy mình nhưng cũng chỉ là giá áo túi cơm thôi.
Chúc bạn vững tin trong cuộc sống.

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
WhoamI nói:
Hi..cái này bạn hỏi kinh nghiệm của Phuonghoanglua nhé! Em nó cũng một thời băn khoăn, trăn trở như bạn thế mà giờ đây ..... các anh chị đuổi theo không kịp đó!!! Hi! Hi! đừng mắng ...bà già này nhé! PHL!
Còn về kinh nghiệm !! WKT không phải là một kho kinh nghiệm sống khổng lồ ư !!?
Chúc bạn sớm tìm được việc làm nhé và làm kế toán í! Như bạn nào đó nói: Để là một kế toán giỏi thì phải đầu tiên là phải được làm kế toán cái đã!
Hì hì, bà già lại qua đây bắn em thế à, em mà ăn vạ thì khối người mệt đó.
To Vesau: tự tin lên bạn, đừng lo cái gì cả, khi mình vấp ngã cũng có nghĩa là mình cứng cáp hơn mà!
Tôi cũng đã từng lo cái kinh nghiệm ấy nhưng mà do các anh chị ở WKT chỉ bảo nhiệt tình, tức là đã cho tôi thêm vài chục năm kinh nghiệm ấy chứ, giờ thì tôi không lo lắng gì nữa. Và tôi tin bạn cũng như vậy mà!
Nói nhỏ: đừng tin lời Who, không phải bà già ấy không đuổi kịp tôi đâu mà do...họ ở trước tôi rất xa rồi (nên chẳng có gì mà đuổi đấy)! :lol:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA