Hoc MBA

• Thread starter maihang
  • Ngày gửi
M

maihang

Guest
30/11/03
22
0
1
Lam sao go duoc Tieng Viet nhi, toi co day du : Vietkey, khoi dong tieng Viet dang hoang ma sao van khong go duoc tieng Viet.(go o trong Word thi duoc)
May hom nay toi dang kiem cai MBA de hoc, thi kiem ra cai truong : American Capital University do to chuc Gi do quen mat roi cua Singapore dao tao o so 26 Bich Cau Ha Noi. Cai truong nay nguyen no la 1 truong dao tao tren mang o Wyoming,USA ma truong cua tui no chi co van phong, khong co lop hoc, thu vien gi ca, noi chung la khong co gi,ma bang cap cua tui no cung chang thang nao chap nhan tru cai bang Wyoming nha no. Neu may ban khong tin thi len tren google tim bai bao cua ben AP viet : " Wyoming,"dilopma mills" kinh khung qua, cho nen moi doc duoc toi do thi tui offline luon.
Cho nen tui kinh thong bao cho cac bac nao muon tim truong hoc MBA thi tranh xa no ra cho bao dam khoi bi mat cong nhu tui.(Ma tui no noi chuyen ngon ngot lam, den khi tui hoi ve cai chuyen cong nhan bang cap "accredit" thi thay no ngac ngu toi qua
Kinh bao

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn hãy bấm vào Bảng mã Unicode của Vietkey đó.
Nếu bài của bạn không có dấu sẽ bị xoá trong 24 giờ sau đó
maihang nói:
Lam sao go duoc Tieng Viet nhi, toi co day du : Vietkey, khoi dong tieng Viet dang hoang ma sao van khong go duoc tieng Viet.(go o trong Word thi duoc)

Sửa lần cuối:
M

maihang

Guest
30/11/03
22
0
1
Mấy hôm nay tôi đang kiếm cái MBA để học, thì kiếm ra cái trường : American Capital University do tổ chức gì đó quên mất rồi của Singapore đào tạo ở số 26 Bích Câu Hà Nội. Cái trường này nguyên nó là 1 trường đào tạo trên mạng ở Wyoming,USA mà trường của tụi nó chỉ có văn phòng, không có lớp học, thư viện gì cả, nói chung là không có gì,mà bằng cấp của tụi nó cũng chẳng ai chấp nhận trừ cái bang Wyoming nhà nó. Nếu mấy bạn không tin thì lên trên google tìm bài báo của bên AP viết : " Wyoming - Dilopma mills" kinh khủng quá, cho nên mới đọc được đến đó thì tui offline luon.
Cho nên tui kính thông báo cho các bác nào muốn tìm trường học MBA thì tránh xa nó ra cho bảo đảm khỏi bi mất công như tui.(Mà tụi nó nói chuyện ngon ngọt lắm, đến khi tui hỏi về cái chuyện công nhận bằng cấp "accredit" thì thấy nó ngắc ngứ tội quá
Kính báo
Cám ơn Tú Anh vi chỉ cho cách đánh TV

H

handsome

Guest
Theo thông tin mình biết thì ở VN đào tạo về MBA có tiếng tăm thì nên nói đến RMIT, nếu cần thì bạn liên lạc nhé

M

maihang

Guest
30/11/03
22
0
1
Uh cũng có thể, nhưng tui vẫn khoái học cái MBA của Mẽo hơn.Nghe nói ĐH KT TP.HCM nó có lớp mở MBA với Washington State University,USA ở SG. Không biết nó có mở cái lớp nào ở HN không nhỉ.

H

handsome

Guest
Nếu bạn từ chuyên ngành Kế toán ra thì theo tui cách hay nhất là hướng đi ACCA , bạn sẽ được miễn giãm đến 5 / 14 môn , tiết kiệm cũng khối tiền, sau khi lấy dc ACCA bạn chỉ cần làm them một bài luận là được ngay MBA của Oxford hẳn hoi đấy, lại có giá trị trên toàn thế giới , bạn thử suy nghĩ nhé

quickquickslow

quickquickslow

Trung cấp
21/8/04
175
3
18
Farfaraway
www.amazone.com
handsome nói:
Nếu bạn từ chuyên ngành Kế toán ra thì theo tui cách hay nhất là hướng đi ACCA , bạn sẽ được miễn giãm đến 5 / 14 môn , tiết kiệm cũng khối tiền, sau khi lấy dc ACCA bạn chỉ cần làm them một bài luận là được ngay MBA của Oxford hẳn hoi đấy, lại có giá trị trên toàn thế giới , bạn thử suy nghĩ nhé
Handsome về check lại thông tin của mình trước khi viết ra cho các bạn khác nhé. Sau khi check xong thì lên đây đính chính.

H

handsome

Guest
Theo tài liệu của mình có được thì là vậy , còn nếu bạn có thông tin khác thì cứ đưa ra .............

quickquickslow

quickquickslow

Trung cấp
21/8/04
175
3
18
Farfaraway
www.amazone.com
Tài liệu của bạn có được từ đâu? Có hai bằng cần phân biệt:

- Một là bằng Bachelor (Hons) của Oxford Brookes, cái này chỉ cần làm một cái research project và đóng tiền chấm bài, sau đó sẽ là một loạt thứ tiền khác là được. Không tốn lắm.

- MBA thì vào đây đọc kỹ các yêu cầu của họ http://www.accaglobal.com/oxiif/content. Phí không hề rẻ tý nào (6,500 bảng) và bài luận chỉ là một phần trong chương trình học trên 1 năm của nó. Nếu bạn học, thì cũng sẽ ngồi thi như thi ACCA cho các module còn lại.

V

VNacc

Guest
20/8/04
128
0
0
Hanoi
I. Bạn có thể tham khảo tại Trường ĐH KTQD Hà nội, Khoa Sau Đại học (bạn vào Nhà 6, gác 3, Trường KTQD để hỏi chi tiết hoặc hỏi 1080 Khoa sau ĐH để hỏi chi tiết).
1. MBA Việt Bỉ (Thầy Châu Âu dạy, trường KTQD tổ chức). Đấy là khoá 1,2 còn khoá 3 trở đi tôi không chắc lắm, hình như cả Tây cả Ta. Trường ULB của Bỉ cấp bằng, học phí 5000$/khoá.
2. MBA Việt Mỹ (Thầy Mỹ sang dạy, trường KTQD tổ chức). Học có 1 kỳ tại Mỹ. Trường ĐH của Mỹ cấp bằng. Chi phí khá lớn khoảng 14,000$/khoá (gồm cả tiền học và đi lại bên Mỹ)

II. Các nơi khác nữa:
3. MBA do HSB (ĐHQG hợp tác với một trường KD của Mỹ tổ chức): hình như ở Cầu Giấy. Chi phí cũng khoảng 14,000$/khoá. Do Ông Trương Gia Bình làm Chủ nhiệm khoa thì phải.
4. MBA do ĐHBK hợp tác với Trường Nam Califonia tổ chức, chi phí khoảng 5,000$/khoá (cái này hỏi trong ĐHBK)
5. MBA do AITCV: hợp tác giữa Việt nam và Thái Lan. VP tại Lê Thánh Tôn. Học 1 kỳ tại Thái Land và ...có cả học bổng nữa.
6. Còn mấy chỗ nữa tôi quên mất tiêu rồi....

Bạn nên search một vòng các trường và xem danh tiếng của họ trên mạng, bảng xếp hạng trước khi quyết định. Do tôi học xong lâu rồi cũng ko quan tâm nữa và lại thông tin cũng cũ nữa, hy vọng giúp bạn chút ít.

H

handsome

Guest
Chà chà , cũng khá căng thẳng chứ nhỉ ! Mình cũng có ý định học nhưng chưa đủ tiền , phải chờ thêm chút thơi gian nữa , cám ơn mọi người đã cho biết thêm thông tin.
Nhưng vậy là từ ACCA đến MBA là 1 năm + 2,5 năm học ACCA nữa vậy MBA cần đến 3,5 năm , nhưng nếu học thẳng vào chương trình MBA chỉ mất 2 năm ??????? vậy là không cần phải qua khoá học ACCA

L

Luong Binh Hai

Guest
22/4/05
3
0
0
42
Hanoi
Neu ai muon hoc MBA theo ACCA thi hay den HSB-VNU

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA