Xuất hóa đơn GTGT theo khối lượng hoàn thành hay theo giá trị thanh toán???

• Thread starter phamtrinhqn
  • Ngày gửi
phamtrinhqn

phamtrinhqn

Trung cấp
12/9/05
83
0
6
44
Quang ninh
bác nào làm Kế toán công trình xin hỏi là khi xuất hóa đơn theo giai đoạn công trình thì xuất theo giá trị khối lượng hoàn thành từng đợt hay xuất theo giá trị thanh toán từng đợt
(Giá trị thanh toán chỉ có 90% giá trị khối lượng hoàn thành)
bác nào biết hướng dẫn dùm....
Thank!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
bác nào làm Kế toán công trình xin hỏi là khi xuất hóa đơn theo giai đoạn công trình thì xuất theo giá trị khối lượng hoàn thành từng đợt hay xuất theo giá trị thanh toán từng đợt
(Giá trị thanh toán chỉ có 90% giá trị khối lượng hoàn thành)
bác nào biết hướng dẫn dùm....
Thank!!!

Xuất theo giá trị khối lượng hoàn thành từng đợt.

quyenk4b15

quyenk4b15

Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh
Mình đang làm bên XD nên khi xuất HĐ căn cứ theo giá trị khối lượng hoàn thành đã được các bên tham gia nhiệm thu.

B

binhcoi

Guest
24/6/09
3
0
0
42
ninh binh
chao ban!
Nhu minh biet thi ban nen xuat hoa don theo gia tri thanh toan cua chu dau tu cho cty minh thoi

O

OanhHN

Guest
26/12/08
17
2
3
46
Hà Nội
Nếu xuất như ban binhcoi la sai day vi trong xây lắp phải xuất theo giá trị khối lượng hoàn thành được nghiệm thu (tức là Giá trị A va B đã ký) chứ không phải xuất theo giá trị tiền A trả đâu bạn ạ.

C

cat80

Guest
7/4/08
36
0
0
Ha Noi
Bên mình áp dụng cả hai cách bạn nói đến: xuất hóa đơn theo khối lượng hoàn thành và xuất theo giá trị thanh toán từng đợi. Tùy theo yêu cầu của bên A.

T

TRANBICHLIEN

Guest
7/11/06
3
0
0
40
TPHCM
Xuat theo tung dot hoan thanh la ok nhat

kunkun 1

kunkun 1

Hạt cafe buôn mê
18/5/09
245
0
16
Sông Serepok
Nếu xuất như ban binhcoi la sai day vi trong xây lắp phải xuất theo giá trị khối lượng hoàn thành được nghiệm thu (tức là Giá trị A va B đã ký) chứ không phải xuất theo giá trị tiền A trả đâu bạn ạ.

Bên mình cũng sau khi bên A thanh toán thì mới xuất HĐ, nhưng theo 1 quy trình cụ thể hơn.
Mình nộp hồ sơ cho P.Tài chính để phê duyệt quyết toán dự án hoàn thành, Sau đó Bên A thanh toán cho mình theo số tiền P.Tài chính phê duyệt, Mình xuất HĐ theo số Báo có đó. Xuất 1 lần khi hoàn thành đó. Dể hạch toán hơn:015:

Marlboro

Marlboro

Yes, I can !
27/7/08
739
19
18
Hà Nội
www.google.com
Xuất hóa đơn theo khối lượng hoàn thành là chắc nhất....làm đến đâu thì xuất đến đó...tiền chỉ là ứng trước...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA