Báo cáo tài chính năm nay..

• Thread starter Nguyen Thi Hue
  • Ngày gửi
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Mình thấy cán bộ Thống kê còn rất nhiệt tình mời mình nhận cơ vì thực ra là doanh nghiệp làm giúp cho họ đấy chứ!
Nếu bạn muốn khai thì cứ lên thẳng phòng Thống kê quận mà xin. Nếu bắt nộp tiền thì "Chào bác em về!"
Nguyen Thi Hue nói:
Hi hi....
Mình hỏi các chị thống kê là tại sao DN mình ko có thông tin gì về vụ thống kê này thì các chị bảo tại Bưu điện.
Mình hỏi thế bây giờ mình phải làm như thế nào - Các chị bảo: Bỏ 40N ra mua rồi về nghiên cứu tự khai ...
Cảm ơn bác TrầnVanHung nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
WhoamI nói:
Thế mà cứ phải nộp xiền đấy bác Tú Anh ạ!
!
Cũng không hẳn vậy tuỳ từng phòng thống kê quận thôi, và còn tuỳ người nữa. Có nhiều phòng thống kê quận khi lên nộp họ đón tiếp nhiệt tình lắm. Và cũng không thu tiền đâu xin biểu mẫu là cho ngay.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Ô vậy hả bác? Em chưa gặp phải trường hợp này.
Em cứ nghĩ "Mình đã giúp người ta rồi mà còn phải mất tiền à?" Thế thì thiệt thòi cho doanh nghiệp quá bác ạ!
WhoamI nói:
Thế mà cứ phải nộp xiền đấy bác Tú Anh ạ!
Những 40 k mua Luật thống kê và các văn bản gì đó mà chẳng em bao giờ ngó tới. Có chăng chỉ ngó qua xem khi nào thì mình bị phạt!

N

Nguyen Thi Hue

Guest
vo vinh nam nói:
Cũng không hẳn vậy tuỳ từng phòng thống kê quận thôi, và còn tuỳ người nữa. Có nhiều phòng thống kê quận khi lên nộp họ đón tiếp nhiệt tình lắm. Và cũng không thu tiền đâu xin biểu mẫu là cho ngay.
Thế ạ!. Em ăn ở phúc đức thế mà chẳng gặp được phòng thống kê nào tốt với em cả. Có khi phải tu thêm để kiếp sau nếu có làm KT thì gặp cả Thuế + các cơ quan chức năng thật tốt bụng!!!!

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Nguyen Thi Hue nói:
Thế ạ!. Em ăn ở phúc đức thế mà chẳng gặp được phòng thống kê nào tốt với em cả. Có khi phải tu thêm để kiếp sau nếu có làm KT thì gặp cả Thuế + các cơ quan chức năng thật tốt bụng!!!!
Ủa Nếu thế thì tôi có căn tu à, nhưng mà cái dạng tôi vào chùa người ta đuổi ngay lạ thật hoá ra số minh sinh ra đã sướng.

G

green

Guest
15/10/04
20
0
0
42
Hà Nội
Tớ vừa đi một vòng xong (Quận Đống Đa - HN)! Túm lai các việc phải làm như sau:
- Nộp 01 BCTC cho phòng Thống kê Quận (Nhớ lấy phiếu biên nhận); đồng thời mua một Phiếu thu thập thông tin về DN về điền vào và nộp trở lại phòng TK (Hạn 15/04)
- Chỉ nộp 01 BCTC cho phòng ĐKKD, Sở KHĐT (Chưa bắt buộc có BCLCTT! - Cũng không quên lấy phiếu biên nhận!). Ngoài ra không phải nộp gì thêm!

Và cảm nhận về nhân viên các phòng ban tiếp đón bình thường. Phòng TK còn có một chú với cách xưng hô "bạn-tớ" rất là thân thiện!

Tớ post bài này để có bạn nào cùng địa phương vào đây đọc đỡ mất công đi hỏi nhé!
Chúc mọi người luôn vui vẻ !!! *_^ !

À, có bạn nào tốt bụng chỉ giùm tớ luôn cách đặt phông cho mấy dòng chữ ký với! Kẻo chữ ký của tớ nó chẳng chịu hiện lên rõ gì cả, nhìn chán ghê cơ!

Sửa lần cuối:
S

Small_candle

Trung cấp
10/4/03
121
0
16
HN
Truy cập trang
Cho SC hỏi, BC Tài chính 2004 cho DN vùă và nhỏ có phải nộp "Phần III - Thuế GTGT được khấu trừ, hoàn lại, miễn giảm" ko ? SC mua Form ở Phan Huy Chú thì ko có

HELP ME ???

P

pink

Guest
Ở Quận Cầu Giấy, cán bộ TK cũng dễ chịu lắm. Mình cũng phải mua Luật TK(20.000đ). Họ còn yêu câù nộp thêm cả BCTC nữa cơ, ko biết các nơi khác có như vậy không nhỉ.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nghe chuyện của mọi người, mình cảm thấy mình thật là may mắn. Chẳng mất một xu nào cho hai tờ kê khai về thống kê cả, lại còn được họ cảm ơn rối rít nữa. Quận nào mà cũng giống như quận Ba Đình thì hay nhỉ?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn hỏi tầm này thì chắc là muộn rồi đấy nhỉ vì đã hết hạn nộp BCTC rồi mà.

Doanh nghiệp vừa và nhỏ thì đâu có khác gì các doanh nghiệp còn lại đâu? Vẫn phải nộp thuế GTGT chứ. Cho nên vẫn phải có tờ "Phần III - ...."

Small_candle nói:
Cho SC hỏi, BC Tài chính 2004 cho DN vùă và nhỏ có phải nộp "Phần III - Thuế GTGT được khấu trừ, hoàn lại, miễn giảm" ko ? SC mua Form ở Phan Huy Chú thì ko có

HELP ME ???

W

WhoamI

Cao cấp
Nguyen Tu Anh nói:
Chẳng mất một xu nào cho hai tờ kê khai về thống kê cả
hihi..bác Tú Anh ơi!
Không phải là 2 tờ kê khai TKê đâu mà là hai quyển Luật TKê và Nghị định xử phạt trong lĩnh vực Thống kê - không có phòng TKê nào phát không cho bác hai quyển này đâu. Họ không bắt bác mua là may rồi. Nói thế thôi chứ mấy bác, mấy chị ở Phòng TKê cũng nhã nhặn và dễ chịu lắm.

T

thachthao

Guest
15/4/04
28
0
0
Ha noi
"Thực ra vấn đề lớn ở đây không phải là hạch toán đâu vì đối với các khoản chi khi có bảng kê tập hợp chi phí thì bạn chỉ kiểm tra xem có chấp nhận các khoản chi đó không( có đủ thủ tục, đủ chứng từ hợp pháp, hợp lệ chưa) rồi hạch toán các TK chi phí của công ty (nên mở chi tiết đến tiết khoản để theo dõi). Cái chính ở đây là tuỳ theo hình thức kế toán bạn đang áp dụng mà hướng dẫn lập bảng kê theo đó cho phù hợp"

To Vo Vinh Nam

Minh đã hướng dẫn họ lập bảng kê hàng tháng gửi về Công ty. Hiện tại Trung tâm chưa có doanh thu, mới phát sinh các chi phí quản lý. Khi bảng kê chi phí quản lý về côngty mình định khoản các khoản chi phí này vào bên Có: 336, sau đó khi trung tâm có doanh thu nộp về công ty sẽ trừ khoản chi phí đó như vậy có được không (vì thực chất bây giờ các khoản chi phí không chi từ quỹ tiền mặt của công ty mà do Trung tâm tự ứng ra)

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
thachthao nói:
Hiện tại Trung tâm chưa có doanh thu, mới phát sinh các chi phí quản lý. Khi bảng kê chi phí quản lý về côngty mình định khoản các khoản chi phí này vào bên Có: 336, sau đó khi trung tâm có doanh thu nộp về công ty sẽ trừ khoản chi phí đó như vậy có được không (vì thực chất bây giờ các khoản chi phí không chi từ quỹ tiền mặt của công ty mà do Trung tâm tự ứng ra)
Hoàn toàn được, không có vấn đề gì.

T

thachthao

Guest
15/4/04
28
0
0
Ha noi
Mình muốn hỏi bạn Nam thêm một vấn đề. Theo nguyên tắc mọi khoản doanh thu Trung tâm phải nộp hết về công ty cho bon mình. Vậy khi trung tâm hoạt động có lãi, Công ty muốn chia lãi cho trung tâm thì chia bằng cách nào cho hợp lệ, và hạch toán khoản tiền này thế nào. Trung tâm sử dụng khoản tiền này có phải tuân thủ theo quy định gì không?

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
thachthao nói:
Mình muốn hỏi bạn Nam thêm một vấn đề. Theo nguyên tắc mọi khoản doanh thu Trung tâm phải nộp hết về công ty cho bon mình. Vậy khi trung tâm hoạt động có lãi, Công ty muốn chia lãi cho trung tâm thì chia bằng cách nào cho hợp lệ, và hạch toán khoản tiền này thế nào. Trung tâm sử dụng khoản tiền này có phải tuân thủ theo quy định gì không?
Như trước mình đã nói do đơn vị phụ thuộc hạch toán chung trên cùng một hệ thống sổ sách, Tài khoản của c. ty. Vì vậy mà để tiện theo dõi và kiểm cần chi tiết một số TK.
Nếu bạn chi tiết TK 421 ra một chút thì bạn đã có số lãi của Trung tâm là bao nhiêu rồi. Không cần có việc phải chia lãi.
Nếu bạn để chung theo ý lãnh đạo và chỉ muốn chia lãi một phần thì bạn vẫn nên chi tiết 421 ra và hạch toán chuyển lãi từ TK công ty sang TK của Trung tâm. Việc hạch toán này tuân thủ theo qui định của công ty, hoặc lãnh đạo đơn vị ( khi có bút phê ý kiến chỉ đạo).

P

Pham Nhu Y

Guest
21/3/05
23
0
0
41
Thanh Hoa
Các bác cho em hỏi về công thức tính tỷ suất lợi nhuận, doanh thu, hệ số sinh lời, vi lâu rồi em cứ nhầm loạn hết cả lên.Em xin cảm ơn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA