Quyết toán khi Cty chuyển trụ sở sang Quận khác (Chi cục Thuế khác) ???

• Thread starter Small_candle
  • Ngày gửi
S

Small_candle

Trung cấp
10/4/03
121
0
16
HN
Truy cập trang
Cty đang ở Q.Thanh Xuân (Chi cục Thuế Q.TX quản lý), đến hết T4.2005 sẽ chuyển sang Q.Hoàng Mai, Cho SC hỏi:
- Cty phải làm các Thủ tục gì đối với Chi cục Thuế Q.Thanh Xuân cũng như Q.Hoàng Mai ?
- Khi Chi cục thuế Q.TX vào quyết toán thì sẽ quyết toán đến hết 2004 hay hết T4.2005 ?
- Việc Kê khai, Báo cáo thuế sẽ thay đổi thế nào ???

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Theo tôi bạn nên làm thế này : Đến đăng ký với cơ quan thuế quận mới để mua hoá đơn sử dụng cho hoạt động tiếp từ tháng 5. Tại cơ quan thuế bạn hỏi luôn xem các vấn đề bạn vướng mắc. Còn theo tôi được biết thì cơ quan thuế quận cũ sẽ quyết toán với cty bạn cho đến hết tháng 4 năm 2005 bao gồm QT thuế và QT hoá đơn tài chính mà bạn đã sử dụng, số còn lại họ sẽ thu hồi.

S

Small_candle

Trung cấp
10/4/03
121
0
16
HN
Truy cập trang
Thanks bạn, nhưg cho SC hỏi thêm về Báo cáo tài chính của 2005, tình hình từ T1 đến T4 có phải nộp lên Chi cục Thuế Q.TX để họ xuống quyết toán ko ? Khi chuyển sang Q. mới thì các BC tháng, năm vẫn nộp bình thường đúng ko ?

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Small_candle nói:
Thanks bạn, nhưg cho SC hỏi thêm về Báo cáo tài chính của 2005, tình hình từ T1 đến T4 có phải nộp lên Chi cục Thuế Q.TX để họ xuống quyết toán ko ? Khi chuyển sang Q. mới thì các BC tháng, năm vẫn nộp bình thường đúng ko ?
theo tôi biết bạn không cần phải nộp báo cáo tài chính từ tháng 1 đến tháng 4 đâu vì khi đăng ký nơi thuế quận mới thì cuối năm quận mới sẽ tiếp nhận và làm từ đầu năm đến cuối năm 2005.

S

Small_candle

Trung cấp
10/4/03
121
0
16
HN
Truy cập trang
vo vinh nam nói:
Còn theo tôi được biết thì cơ quan thuế quận cũ sẽ quyết toán với cty bạn cho đến hết tháng 4 năm 2005 bao gồm QT thuế và QT hoá đơn tài chính mà bạn đã sử dụng, số còn lại họ sẽ thu hồi.
Thnaks bạn.
Vậy SC chỉ cần làm QT VAT và QT Hoá đơn từ T1-T4 thôi phải ko, còn thời hạn nộp 2 BC này thì sao hả bạn ?

H

Hatrang

Guest
22/3/05
7
0
0
43
HCM
Chào bạn! Công ty mình cũng mới chuyển đến quận khác, trình tự thủ tục như sau:
1. Nộp thông báo chuyển địa điểm và giấy CNĐK kinh doanh (photo công chứng) cho CỤC THUẾ HÀ NỘI.
2. Sau khi cục thuế HN xác nhận thì bạn đem thông báo và GĐKKD lên nộp cho chi cục thuế Thanh Xuân, đồng thời làm báo cáo quyết toán hoá đơn của năm 2004 và 2005 để chi cục để thanh quyết toán hoá đơn.
3. Bạn sẽ nhận được hồ sơ chuyển đi và đến chi cục thuế quận HM mua hồ sơ đăng ký mới.

V

van_accvn

Trung cấp
9/9/03
117
1
0
45
Hà Nội
Truy cập trang
Hatrang nói:
Chào bạn! Công ty mình cũng mới chuyển đến quận khác, trình tự thủ tục như sau:
1. Nộp thông báo chuyển địa điểm và giấy CNĐK kinh doanh (photo công chứng) cho CỤC THUẾ HÀ NỘI.
2. Sau khi cục thuế HN xác nhận thì bạn đem thông báo và GĐKKD lên nộp cho chi cục thuế Thanh Xuân, đồng thời làm báo cáo quyết toán hoá đơn của năm 2004 và 2005 để chi cục để thanh quyết toán hoá đơn.
3. Bạn sẽ nhận được hồ sơ chuyển đi và đến chi cục thuế quận HM mua hồ sơ đăng ký mới.
cho vanaccvn được góp thêm chút ý kiến,... SC phải nộp báo cáo tài chính năm tại cả 2 nơi đó như thế sẽ tiện cho mình và cho cả cán bộ thuế mới lẫn cũ,... trc Cty vanaccvn cũng chuyển mà, từ Cục thuế về chi cục thuế Hoàng Mai.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
van_accvn nói:
cho vanaccvn được góp thêm chút ý kiến,... SC phải nộp báo cáo tài chính năm tại cả 2 nơi đó như thế sẽ tiện cho mình và cho cả cán bộ thuế mới lẫn cũ,... trc Cty vanaccvn cũng chuyển mà, từ Cục thuế về chi cục thuế Hoàng Mai.
không cần phải nộp cho 2 cơ quan thuế quận đâu, năm cũ 2004 quận cũ, năm mới 2005 quận mới. Riêng của bạn là từ cục thuế và chi cục thuế quận nên mới phải nộp 2 bản mà.

S

Small_candle

Trung cấp
10/4/03
121
0
16
HN
Truy cập trang
HELP ME

Bạn nào có Mẫu Công văn & mẫu số 08 kê khai khi chuyển trụ sở, mail cho Sc với: pine@hn.vnn.vn

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA