Sai báo cáo tài chính

• Thread starter kiukiu
  • Ngày gửi
K

kiukiu

Guest
23/2/09
11
0
0
Bắc Ninh
Vừa rồi mình mới phát hiện ra là BCTC của mình bị sai. Do mình quên ko sửa trên máy mà đã vội vàng in ra. Giờ mình phải làm thế nào? Mình đi nộp lại có đc ko? Và có bị phạt hành chính ko? Có cần làm đơn gì ko? Rất ming sớm nhận đc câu trả lời cảu các bạn. Làm ơn giúp mình nhé!!!!!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

binhkt123

Cao cấp
16/5/09
282
0
16
Huế
Sai thì bạn làm lại rồi nộp và nhớ tính số ngày chậm nộp rồi nộp phạt là xong, nhớ nộp nhanh càng tốt nha.

Sai thì điều chỉnh, chứ có gì mà phải nộp phạt

M

meomuopdihoang

Guest
27/12/08
29
0
1
4 bể là nhà
mình cũng sai nhưng chưa điều chỉnh đây... mình có hỏi qua thuế rồi, ko phải nộp phạt đâu bạn nhưng phải kèm theo 1 bản giải trình nữa nhé!

S

socola5409

Guest
15/2/09
7
0
0
VN
Mình cũng bị sai BCTC năm 2007, bị lệch số liệu. Mình nghỉ rồi ktoán mới vào và làm lại để nộp và k đc chấp nhận. Hic, mình bảo với chị ktoán mới là k cho nộp thì thôi, bao giờ quyết toán có vđề gì thì em chịu trách nhiệm. hic. K biết có sao k nữa.

Tiện đây có ai trả lời giúp em là em mới nhận thêm sổ sách về nhà làm, cty này hoạt động XNK. Khi GĐ lên chi cục thuế đăng ký MST thì cán bộ thuế nói rằng giờ bỏ thủ tục MST cho hàng xuất khẩu rồi phải k ạ? Bây giờ chỉ dùng chung 1 MST đúng k ạ? Em chưa làm trong lĩnh vực này nên k nắm rõ lắm. Mong đc trả lời giúp ạ. Em cảm ơn.

Q

Queenofmyheart

Sơ cấp
7/7/09
10
0
1
Hà nội
Vừa rồi mình mới phát hiện ra là BCTC của mình bị sai. Do mình quên ko sửa trên máy mà đã vội vàng in ra. Giờ mình phải làm thế nào? Mình đi nộp lại có đc ko? Và có bị phạt hành chính ko? Có cần làm đơn gì ko? Rất ming sớm nhận đc câu trả lời cảu các bạn. Làm ơn giúp mình nhé!!!!!!!!!!!

Q

Queenofmyheart

Sơ cấp
7/7/09
10
0
1
Hà nội
Minh lam sai bao cao tai chính năm 2007 va da lam lai.khi di nop hoi T3/09 thi chi cuc thue van nhan ko thay noi gi. nhung hom nay minh nhan dc thong tin cua thue noi la k dc chap nhan nop lai BCTC. co bac nao biet co van ban nao huong dan ve viec nop lai bao cao tai chinh thi cho minh biet voi. Cam on nhieu nhieu

kunkun 1

kunkun 1

Hạt cafe buôn mê
18/5/09
245
0
16
Sông Serepok

Ở chỗ bạn chi cục thuế không kiểm tra trước khi nhận hả bạn.
Chi cục thuế ở mình thì kiểm tra sai thì trả về làm lại. Khi nào đúng mới nhận đó.:015:

1

1987

Guest
21/5/09
158
0
0
36
Hai Phong
Để biết chính xác là bạn có bị nộp phạt hay không, xin mời bạn vào đọc kỹ thông tư 60/2007.Chúc bạn sớm gải quyết đc vấn đề

1

1987

Guest
21/5/09
158
0
0
36
Hai Phong
Bạn vào xem lại Thông tư 60/2007 là biết liền à.

1

1987

Guest
21/5/09
158
0
0
36
Hai Phong
Bạn có nhầm lẫn jì không đấy.Sai thì phải làm lại rồi nộp và phải nộp phạt nữa đó.Bạn lên xem lại Thông tư 60/2007 đi

M

minhnguyet87

Sơ cấp
27/3/09
33
0
0
ha noi
Hiện nay đã thống nhất mã số thuế và mã số xuất nhập khẩu rồi, không còn riêng như trước nữa

T

thegiao

Trung cấp
28/1/07
141
2
18
hung yen
Bạn vào xem lại Thông tư 60/2007 là biết liền à.

Nên đọc thêm luật quản lý thuế nữa.
Cơ chế tự khai tự nộp cho phép bạn điều chỉnh những sai sót qúa trình báo cáo thuế (đến trước khi có quyết định thanh tra, kiểm tra thuế) kèm theo đấy là việc xử phạt do sai sót dẫn đến điều chỉnh, việc xử phạt sẽ có thông báo cụ thể.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA