Các bạn giúp mình với

• Thread starter Hanh Thuy
  • Ngày gửi
H

Hanh Thuy

Guest
Chào các bạn
Mình đang chuẩn bị làm đề tài về "Thực trạng tiêu thụ và xác định kết quả kinh doanh tại Công ty Cổ phần bê tông và xây lắp Bắc Thái " nhưng hiện tại mình chưa định hình được mình phải làm gì , mà cô giáo hương dẫn thực tập thì hiện sắp sinh em bé, nên mình phải tự thân vận động, rất mong được sự chỉ giúp của các bạn. Xin chân thành cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

VA_member

Guest
8/3/05
12
0
0
44
Tp.HCM.
"Thực trạng tiêu thụ và xác định kết quả kinh doanh tại Công ty Cổ phần bê tông và xây lắp Bắc Thái "

Đề tài của bạn khó thật, tớ nghĩ Thực trạng là tình hình tiêu thụ hiện nay ?
Bạn qua phòng kinh doanh lấy số liệu để làm đại khái là hiện nay công ty bán dược bao nhiêu , khách hàng là ai? Vịec tiêu thụ chiếm như thế nào trên thị trường?
Xác định kết quả kinh doanh thì xem năm nay pròit là bao nhiêu ?
còn gì không nhỉ?

I

Ira

Guest
To Hanh Thuy: Dù cô giáo bạn không sinh em bé đi nữa thì cũng khó có thể trông mong nhiều ở giáo viên hướng dẫn. Đề tài của bạn, theo mình, có 2 phần:
+ Thực trạng tiêu thụ: liên quan đến doanh thu, lượng tiêu thụ, có thể có cả giá vốn hàng bán nữa.
+ Xác định kết quả kinh doanh: liên quan đến các khoản mục doanh thu và các loại chi phí.
Vậy đầu tiên hết, theo mình, bạn nên tìm các số liệu từ phòng kinh doanh: lượng bán từng loại sản phẩm, doanh thu từng loại,..., và bạn cứ tìm báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh trước đi đã. Sau đó mình sẽ tính tiếp.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA