Tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính quý I doanh thu bị chênh

• Thread starter heodatukyo
  • Ngày gửi
H

heodatukyo

Sơ cấp
23/3/09
24
0
0
36
hà nội
Cứu e với các bác ơi. Khi e làm tờ khai thuế TNDN tạm tính quý I e lại lấy số liệu ở sổ cái kế toán, nên phần doanh thu phát sinh trong quý I không khớp với tổng giá trị hàng hóa bán ra tháng 1,2,3. Bây giờ có phải làm điều chỉnh gì k ạ?
Còn vấn đề này nữa ạ, tháng 4 công ty có đi mua quyển hóa đơn mới nhưng báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn tháng 4,5 phần mẫu số của quyển hóa đơn e vẫn để mẫu số quyển cũ, bây giờ e có phải làm lại và nộp cho cơ quan thuế k ạ?
Mong các bác nhanh nhanh tay cứu giúp. E xin chân thành cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

doimat

Guest
14/3/09
42
0
0
35
Hà Nội
khi làm bạn phải cẩn thận một chút chứ.
Về tờ khai thì mình không rõ lắm tôt nhất là bạn lên hỏi cán bộ thuế nhờ huớng dẫn. hỏi luôn đi để lâu bạn càng bị phạt nặng hơn đấy.
Còn báo cáo tình hình sủ dụng hoá đơn bạn khai sai như thế thì khi đi mua hoá đơn là khổ rồi.mình nghĩ là bạn làm lại được báo cáo tình hình sủ dụng hoá đơn không ảnh hưởng gì đâu.nếu họ làm khó thì ...
chúc bạn vui vẻ.

B

bluedreams

Guest
2/6/09
27
0
0
36
binhduong
Mình đã từng gặp trường hợp doanh thu bị lệch như vậy đó. Mình mới hỏi cán bộ thuế, người ta trả lời là giờ không cần làm điều chỉnh gì cả. Phần doanh thu bị chênh đó cộng hoặc trừ vào doanh thu quý này ( vì tờ khai chỉ có tính chất tạm tính), bạn làm thế nào mà doanh thu trong 6 tháng khớp với DT trong 2 tờ khai Quý 1 và quý 2 vậy là ok.
Bạn nên hỏi CB thuế quản lý bạn để rõ hơn nha. Chúc bạn may mắn

1

1987

Guest
21/5/09
158
0
0
36
Hai Phong
Bạn lên làm tò khai bổ sung điều chỉnh, và làm lại báo cáo sd hoá đơn rồi mang lên nộp lại cho CCT.Chúc bạn sẽ giải quyết ổn thoả mọi chuyện

kunkun 1

kunkun 1

Hạt cafe buôn mê
18/5/09
245
0
16
Sông Serepok
Tờ khai thuế TNDN tạm tính chỉ là tạm thời thôi mà. Mình nghĩ cũng không cần thiết phải điều chỉnh cuối năm làm quyết toán rồi điểu chỉnh luôn cũng được mà. Còn bc sư dụng HĐ thì phải làm lại liền rùi xin đổi lại thôi. hi vọng là đc

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Theo tôi báo cáo tình hình sd hoá đơn ko quan trọng đâu, bạn làm lại báo cáo rồi mang đổi thì cơ quan thuế sẽ cho bạn đổi thôi, còn tờ khai TNDN tạm tính thì lần sau bạn cộng trong phần báo cáo thuế GTGT nhé đừng lấy số liệu ở đâu cả nhớ cẩn thận đó nha, còn bi giờ thì bạn kệ đi đến cuối năm quyết toán mừ

H

hanhvt88

Guest
Theo tôi báo cáo tình hình sd hoá đơn ko quan trọng đâu, bạn làm lại báo cáo rồi mang đổi thì cơ quan thuế sẽ cho bạn đổi thôi, còn tờ khai TNDN tạm tính thì lần sau bạn cộng trong phần báo cáo thuế GTGT nhé đừng lấy số liệu ở đâu cả nhớ cẩn thận đó nha, còn bi giờ thì bạn kệ đi đến cuối năm quyết toán mừ
Huuuuuu! mình không bít làm tờ khai Thuế TNDN tạm tính thế nào hết, các bác ai giúp với, cty mình mới hoạt động trở lại hàng tháng vẫn làm tờ khai thuế nhưng ko có cp hay doanh thu gì hết, t5 hoạt dộng lại giờ, mình mới vô làm lại mới ra trường chưa bít làm sao hết, ai chỉ mình với nha!!!! Cám ơn các bác nhìu.

T

tranlieukt

Guest
25/3/10
9
0
0
Hai Phong
Mọi người giúp em với! Em mới vào làm nên nhần mất phần khai thuế TNDN tạm tính nên có số thuế TNDN dương phải nộp trong quý 1, em đang làm quý 2 thì phát hiện ra sai sót này. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người!
Em xin chân thành cảm ơn!

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Ko sao bạn ạ tờ khai TNDN quý I bạn làm sai có số thuế phải nộp và bạn đã nộp rồi thì cứ đển đó sang quý II bạn cũng ko điều chỉnh cảu quý I mà vẫn làm tiếp quý II để cuối năm điều chỉnh cho cả năm số thuế đã nộp nhé! đây chỉ là tạm tính thôi mà

T

tranlieukt

Guest
25/3/10
9
0
0
Hai Phong
Ko sao bạn ạ tờ khai TNDN quý I bạn làm sai có số thuế phải nộp và bạn đã nộp rồi thì cứ đển đó sang quý II bạn cũng ko điều chỉnh cảu quý I mà vẫn làm tiếp quý II để cuối năm điều chỉnh cho cả năm số thuế đã nộp nhé! đây chỉ là tạm tính thôi mà

Chào chị Girl! Chúc chị 1 tuần mới nhìu niềm vui!
Vậy chị ơi DN e vẫn chưa đóng số tiền thuế TNDN tạm tính đó, thế nên em mới muốn điều chỉnh. Nếu em để nguyên không điều chỉnh thì em làm quý 2 ntn ạ? vì quý 2 có chuyển số dư của quý 1 để làm quý 2 phải không ạ? Cảm ơn chị nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA