Mỗi tuần một chuyên đề

Đăng ký thuế TNCN

• Thread starter anrua
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
mình muốn hỏi thêm 1 chút, nếu HĐLĐ thử việc 2 tháng thì cũng khấu trừ 10% ah? mình thấy bạn Oanhhn hướng dẫn là theo TT 62, tức là từ tháng có hiệu lực của TT 62 (tháng 3.2009). Còn trước đó, VD như HĐLĐ thử việc 2 tháng ký vào tháng 1.2009 thì sẽ tính ntn?

ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Mình đang dùng chương trình TNCN 2.1, mình đã nhập xong dữ liệu và in ra thành tệp hồ sơ hoàn chỉnh, có điều khi mình gửi file về tncnonline.com.vn thì bị báo lổi thông tin trong excel sai. Mình thắc mắc là nếu thông tin mình đăng nhập sai thì làm sao khi bấm nút ghi dữ liệu lại báo thành công. Ai gặp sự cố này giúp mình với.

T

Thanh Luong

Trung cấp
31/3/09
57
0
6
Thai Binh
Em cũng gặp sự cố khi gửi file mà chưa biết cách giải quyết. Em đã nhập xong dữ liệu nhưng khi gửi file thì bị báo lỗi là tên: tên file giữ liệu không đúng. em ko hiểu nên ghi tên file như thế nào cho được (tên file em ghi là: "Hồ sơ đăng ký thuế TNCN"). Bác nào biết cách giải quyết giúp em với.

H

hoacheng

Sơ cấp
28/12/08
19
0
0
36
nam dinh
đăng kí thuế TNCN

các bạn cho mình hỏi khi làm tờ khai thuế TNCN vậy hồ sơ là tất cả các nhân viên trong bảng đăng kí lương đúng ko ?
nhưng trogn trường hợp của mình trong tháng vừa qua có nhân viên trong bảng đăng kí lương đã nghỉ việc và tuyển nhân viên mới vậy mình sẽ kê khai thế nào với người đã nghỉ việc ?

D

duonghiep

Cao cấp
8/12/08
549
0
0
TPHCM
Nếu người đã nghỉ có phát sinh khấu trừ thuế trong tháng thì làm tờ khai, nếu không có thì thôi bạn ạ. Nhưng cuối năm bạn nhớ quyết toán năm nhé.

H

hoacheng

Sơ cấp
28/12/08
19
0
0
36
nam dinh
mình vẫn ko hỉu lắm bạn à, nhân viên đó bên mình đã làm hết tháng 6 và giờ nghỉ làm, nhưng trogn bảng đăng kí lương vẫn có đó bạn, vậy giờ mình cần làm thủ tục ko hay chỉ kê khai số nhân viên thự tế của mìn bây giờ trên bảng kê hồ sơ đăqmng kí thuế( có cả nhân viên mới chưa có tên trogn bảng đăng kí lương)

P

phuongtien

Guest
4/8/09
2
0
0
Hà Đông - Hà Nội
các bác ơi, e đang tìm down phần mềm TNCN 2.1 mà k được. e nghe nói là phải làm ở phiên bản 2.1 trước thì cơ quan thuế mới chấp nhận đúng k ạ?

L

lammom

Sơ cấp
30/7/09
21
0
1
37
Tân Bình
Bạn nào có mẫu Danh sách nhân viên trong cty để đăng ký thuế TNCN ko, cho mình với. Mình k bít bao gồm những cột nào. Thanks trước nha!

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Bạn nào có mẫu Danh sách nhân viên trong cty để đăng ký thuế TNCN ko, cho mình với. Mình k bít bao gồm những cột nào. Thanks trước nha!

hi
ben mình có mẫu, nhưng mình không biết cách tải file lên. bạn cho mình địa chỉ mail nhé
huong@talaw.vn mình sẽ gửi cho bạn

Sửa lần cuối:
K

kaka10

Guest
27/5/08
43
0
6
38
TP.HCM
Có bạn nào có mẫu biểu về Thúê TNCN theo TT 62/2009/TT/BTC không ? gửi dùm cho mình file qua địa chỉ email : minhngoc1010@gmail.com nhé . Mình cảm ơn nhiều .

U

uni

Trung cấp
27/4/09
82
0
0
Hà Nội
cho mình hỏi là trong bảng kê hồ sơ đăng ký thuế chỉ có đến cột Địa chỉ cư trú và cũng không có cột MST để trống đúng không nhỉ, nó khác cái bảng kê gửi dạng file đúng không ạ

N

ngoctu08

Guest
30/7/09
3
0
0
Hà Nội
tncn bây giờ đã có phiên bản 2.2 rồi,khi kết xuất ra excel để in A3 thì phải để nguyên số hiệu ví dụ: HAN-01023.... không được đổi tên file như thế mới gửi đi được.

S

saigonvw

Sơ cấp
15/9/08
1
0
1
Tp.HCM
Down load phần mềm kê khai Thuế TNCN ở đâu ?

Chào các Bạn !
Xin chỉ cho tôi biết down load phần mèm Thuế TNCN ở đâu ?
Cảm ơn các Bạn nhiều

N

ngoctu08

Guest
30/7/09
3
0
0
Hà Nội
Nếu có CMT do quân đội cấp thì đăng ký như thế nào ( trường hợp đã nghỉ hưu), ai biết chỉ giùm

U

uni

Trung cấp
27/4/09
82
0
0
Hà Nội
Chào các Bạn !
Xin chỉ cho tôi biết down load phần mèm Thuế TNCN ở đâu ?
Cảm ơn các Bạn nhiều

- Phần mềm đăng ký MST TNCN 2.2
- Phần mềm HTKK 2.1 dùng kê khai cả thuế GTGT và kê khai thuế TNCN
Tất cả đều có trên đầu page đó bạn :015:

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Nếu có CMT do quân đội cấp thì đăng ký như thế nào ( trường hợp đã nghỉ hưu), ai biết chỉ giùm
Đăng ký mã số thuế TNCN của lực lượng vũ trang (công an và quân đội) có hướng dẫn riêng. Hiện nay, Tổng cục Thuế đang xúc tiến tạo phần mềm đặc thù cấp mã số thuế TNCN dành riêng cho lực lượng vũ trang. Do vậy, những cá nhân có chứng minh thư do quân đội hay công an cấp phải đợi cấp mã số thuế TNCN riêng

N

nhoc3123

Sơ cấp
19/6/08
3
0
0
Ha Tay
Không đăng ký MSTCN

Mình đang làm cho một công ty, nhưng chưa đăng ký MSTCN cho nhân viên. Mà thời hạn đang ký MSTCN là như thế nào?
ko biết có làm sao không nhể?
theo mình hiểu: Khi không có MST nhưng người lao động làm việc cố định, có hợp đồng lao động lâu dài tại công ty vẫn được giảm trừ gia cảnh bình thường và cách tính thuế như bình thường.
không có MSTCN sẽ bị thu 20% thuế TNCN đối với lao động thời vụ?

Ko biết có đúng ko nhỉ?

Mình nhờ các bạn chỉ cách jải quyết vấn đề này?

Thank cả nhà!

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
cưa có thì bạn đăng ký đi . đăng ký bằng phần mêm đó 2.2 bạn tải về đăng ký

theo TT 62 điều chỉnh, bổ sung TT 84 thì áp dụng mức thuế suất 10% cho thu nhập không thường xuyên, dù có hay ko có MST

với thu nhập thường xuyên thì bạn áp dụng biễu thuế lũy tiên từng phần
thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA