Mỗi tuần một chuyên đề

Tài liệu - Đề cương - Luận văn - Chuyên đề báo cáo tốt nghiệp về kế toán

• Thread starter nguyen kim hue
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuongbui89

Guest
13/4/10
2
0
0
TP HO CHI MINH
có Anh or Chj nào júm em zới! Em đag làm bài báo cáo " Kế toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm" tại công ty xây dựng. nhưng Thầy kêu phải trình bày được 2 đối tượng tính giá thành. Em ko hiểu phải làm sao? Anh ỏ Chị nào đã thực tập có thể cho Em bài tham khảo ko?

P

phuongbui89

Guest
13/4/10
2
0
0
TP HO CHI MINH
Chào các anh chị!
Em cũng đang làm báo cáo tốt nghiệp về "Kế toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm" tại công ty xây dựng. Anh chị nào có mẫu thì cho em xin với ạ.Email: thanhbat.pccc@gmail.com.
Em cảm ơn nhiều!

có Anh or Chj nào júm em zới! Em đag làm bài báo cáo " Kế toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm" tại công ty xây dựng. nhưng Thầy kêu phải trình bày được 2 đối tượng tính giá thành. Em ko hiểu phải làm sao? Anh ỏ Chị nào đã thực tập có thể cho Em bài tham khảo ko?
ah email của em là:" phuongbui89@yahoo.com.vn
"

Sửa lần cuối:
S

samacnohoa872001

Guest
2/6/10
1
0
0
Hà Nội
chào các bạn! mình cũng đang cần bản báo cáo chuyên đề vốn bằng tiền, bạn nào có thì send cả cho mình với nhé. cảm ơn các bạn nhiều lắm.email của mình là ngoisaobang_111987@yahoo.com

Q

quangnam8x

Guest
4/3/10
10
0
0
37
Tp.HCM
mình đang làm báo cáo thực tập về đề tài kế toán chi phí và tính giá thành sản phẩm.Gần đến lúc nộp rồi mà mình chưa làm xong.Anh(chị)nào có làm đè tài này rồi cho mình xin với.Thanhks nhiều!
Mail của mình : phuong.nguyenlong@gmail.com

P

phuongthao1982

Guest
14/5/10
1
0
0
Đà Nẵng
mẫu chuyên đề "Kế toán vốn bằng tiền" theo hình thức Nhật ký chung

chào cả nhà! cả nhà có ai có bài mẫu báo cáo thực tập chuyên đề " vốn bằng tiền" làm theo hình thức nhật ký chung thì gửi cho 1 với mình đang rất cần.
Mail của mình là: nguyendinh.ckt.vn@gmail.com
thank cả nhà!

Không biết nguyendinh học hệ cao đẳng hay ĐH nên mình chỉ có thể giúp bạn đề cương chi tiết của chuyên đề "Kế toán vốn bằng tiền" như sau:
-Phần I: Giới thiệu tổng quan về đơn vị thực tập. Ở đây cần có các thông tin cơ bản và trọng yếu như sau: Tên công ty, địa chỉ, vốn KD, ngành nghề KD,bộ máy quản lý, bộ máy kế toán, hình thức kế toán (nhật ký chung)
-Phần I:Thực trạng kế toán vốn bằng tiền tại DN
+Kế toán TM tại quỹ: Sơ đồ trình tự luân chuyển và ghi sổ kế toán chứng từ + VD minh họa (nghiệp vụ kinh tế phát sinh=>sổ tiền mặt, đồng thời vào sổ Nhật ký chung (hoặc Nhật ký đặc biệt)=>Sổ Cái TM (theo hình thức NKC))
+Kế toán TGNH: tương tự như kế toán TM(thay sổ tiền mặt bằng sổ TGNH (chi tiết theo từng ngân hàng), Sổ Cái TM bằng Sổ Cái TGNH (theo hình thức NKC)
Trường hợp có ngoại tệ thì cần mở sổ TM hoặc TGNH dành riêng cho ngoại tệ.
-Phần III: Nhận xét, kiến nghị
Nói chung là không có gì khó đâu.Bạn nên tìm hiểu kỹ một chút nhé!Chúc thành công.

C

cuunon24

Guest
13/3/10
33
0
0
39
Hà Nội
Không biết nguyendinh học hệ cao đẳng hay ĐH nên mình chỉ có thể giúp bạn đề cương chi tiết của chuyên đề "Kế toán vốn bằng tiền" như sau:
-Phần I: Giới thiệu tổng quan về đơn vị thực tập. Ở đây cần có các thông tin cơ bản và trọng yếu như sau: Tên công ty, địa chỉ, vốn KD, ngành nghề KD,bộ máy quản lý, bộ máy kế toán, hình thức kế toán (nhật ký chung)
-Phần I:Thực trạng kế toán vốn bằng tiền tại DN
+Kế toán TM tại quỹ: Sơ đồ trình tự luân chuyển và ghi sổ kế toán chứng từ + VD minh họa (nghiệp vụ kinh tế phát sinh=>sổ tiền mặt, đồng thời vào sổ Nhật ký chung (hoặc Nhật ký đặc biệt)=>Sổ Cái TM (theo hình thức NKC))
+Kế toán TGNH: tương tự như kế toán TM(thay sổ tiền mặt bằng sổ TGNH (chi tiết theo từng ngân hàng), Sổ Cái TM bằng Sổ Cái TGNH (theo hình thức NKC)
Trường hợp có ngoại tệ thì cần mở sổ TM hoặc TGNH dành riêng cho ngoại tệ.
-Phần III: Nhận xét, kiến nghị
Nói chung là không có gì khó đâu.Bạn nên tìm hiểu kỹ một chút nhé!Chúc thành công.

Uhm! Thank Phương Thảo nhé!

Q

quangnam8x

Guest
4/3/10
10
0
0
37
Tp.HCM
mình cũng đang làm báo cáo tốt nghiệp đề tài " Kế toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm xây lắp". Anh chị nào có đề tài này không, giúp em với. Mail của em : phuong.nguyenlong@gmail.com

Q

quangnam8x

Guest
4/3/10
10
0
0
37
Tp.HCM
báo cáo thực tập:"kế toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm xây lắp"

Em đang làm báo cáo tốt nghiệp đề tài " Kế toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm xây lắp". Anh chị nào có đề tài này không, giúp em với. Mail của em : phuong.nguyenlong@gmail.com

T

thuhn288

Sơ cấp
31/5/10
3
0
0
Ha Noi
cả nhà ơi!ai có báo cáo thực tập kế toán tiền mặt cho tớ xin nhé!tớ đang rất cần.cảm ơn cả nhà nhé

D

dinhthuynga

Trung cấp
1/11/09
59
3
8
37
ha noi
mọi người ơi giúp mình với !!!!
mình muốn tìm 1 số mẫu báo cáo tốt nghiệp dành cho các trường đại học - cao đẳng _ trung cấp chuyên nghành chuẩn nhất thì vào trang nào vậy? cám ơn mọi người nhìu!!!!!!1

T

tranhuongqb

Guest
30/9/09
1
0
0
Quang Binh
chuyên đề về tài chính - ngân hàng

Mình đang làm chuyên đề tốt nghiệp về ngân hàng đầu tư và phát triển, ai có chuyên đề gì giúp mình'
với .
cảm ơn nhiều

T

tranthitrang1990

Guest
2/10/10
1
0
0
33
ha noi
em đang làm chuyên đề thực tập phần hành nguyên vật liệu (hình thức ghi sổ ) có ai có tài liệu tham khảo không cho em xin với. thanks

maruko1988

maruko1988

Sơ cấp
mấy hôm nay em tìm toét hết cả mắt vào các mục nhưng chẳng có thực tập kế toán tổng hợp mấy ,có thì toàn công ty may

Sửa lần cuối:
V

vuthigai

Trung cấp
7/9/08
128
3
18
39
TP.HCM
Mình đang làm luận văn tốt nghiệm về tính giá thành sản phẩm xây lắp. Đề cương cô yêu cầu các TK 621, 622, 627, 154 phải làm chi tiết như sau:
1/ Chứng từ sử dụng
2/ sổ sách sử dụng: sổ cái, sổ chi tiết, nhật ký chung
3/ Trình tự ghi sổ
4/ Tài khoản sử dụng
5/ Trình tự hạch toán: Cho VD và định khoản (phải có đính kèm mẫu chứng từ & mẫu sổ)
Cả nhà giúp em phần này mới.
E đang băng khoăn về chứng từ sử dụng Tk 154. Cả nhà giúp em mới ah. Mình học tại chứng mà chẳng có time làm gì hết, vì ban ngày phải đi làm mà tối lại con cái nữa hic.
Cảm ơn các bạn nhiều/

D

Dreamviet

Guest
6/12/10
2
0
0
TP.HCM
cũng chưa hiểu rõ ý của bạn là gì ? khuôn mẫu 1 bài báo cáo thực tập hay là phương pháp làm

H

hanhduongvt

Guest
6/12/10
4
0
0
36
vũng tàu
phương pháp làm dó bạn. mình dang thiếu phần cơ sở lý luận kế toán. Bạn biết chỉ mình với nhé

bạn có 1 bài báo cáo hoàn chỉnh ko? Mình mượn tham khảo được ko?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA