Nếu có thắc mắc khi sử dụng sản phẩm của MISA các bạn hãy vào đây để hỏi nhé !

• Thread starter MISASupport
  • Ngày gửi
H

hanhhihe

Guest
17/11/15
129
10
18
30
Chào mn.
Em lập phiếu nhập trước khi lập phiếu xuất, Thế nhưng vẫn bị phần mềm báo là số tồn kho ko đủ (đã check ngày nhập kho trước ngày xuất kho).
MN chỉ giúp em với,

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Phamnamhoa

Guest
24/10/15
0
0
0
32
Mọi người ơi cho e hỏi chút ạ. E có chút nhầm lẫn trong tính lương cho CB, GV trong trường học. có 1 trường hợp đã hết thu hút 70% ( theo đó họ được 70% UD và 70% TH)( NĐ 61) nhưng thực tế giờ họ chỉ đk 50%UD và ko đk TH nữa. Trong bảng lương tháng này e vẫn tính và rút tiền ở kho bạc về để chi trả. Khi xem xét lại mới nhận ra. Giờ e không biết phải làm như thế nào để điều chỉnh.
Anh chị nào có kinh nghiệm trong trường hợp này giúp e vs ạ.
1. Phải điều chính như thế nào tại kho bạc ( NSNN)
2. Thực hiện bút toán như thế nào tại Phần mềm Misa.2014
E xin chân thành cảm ơn!

Nguyễn Thùy Minh_mm

Nguyễn Thùy Minh_mm

Guest
16/10/15
71
9
8
32
mình đang sử dụng Misa 2015, mình hạch toán VAT bên phân hệ Ngân hàng, sau đó lên tờ khai trong tháng đó luôn thì tất cả HĐ VAT của Ngân hàng đều ko lên tờ khai, các HĐ của phân hệ mua hàng thì lên tờ khai bình thường. Giải đáp giúp mình nhé?

EmNgok

EmNgok

Cao cấp
9/9/15
259
16
18
30
Mình mới nhập hết số liệu trên misa nhưng khi làm bút toán kết chuyển lãi lỗ thì ra kết quả không đúng. hiện tại mình đang ko biết sai ở đâu. Bạn nào có thể giúp mình ngay dk ko. mình đang dùng misa 2015

ptnthuy93

ptnthuy93

Cao cấp
17/9/15
359
31
28
31
Các anh chị cho em hỏi; Em đang dùng misa 2015, phần nghiệp vụ ngân hàng khi mình trả tiền cho nhà cung cấp thì sẽ phát sinh thêm phí chuyển khoản, em không biết cái phần phí chuyển khoản và phần lãi tiền gởi ngân hàng phải hạch toán vào phần nào trên misa 2015 nữa. Anh chị nào biết xin vui lòng chỉ giúp em. Thanks.

M

Mailagi

Sơ cấp
17/9/15
4
0
1
34
Bạn ơi cho mình hỏi cách xem 1 đơn hàng hay 1 công trình đó đã nghiệm thu hay chưa,để mình tính giá thành cho kỳ tiếp theo,thì vô đâu xem trên pmem misa 2015 ạ.mình mới sd nen cung chưa bik

M

mrhung.nguyentien

Guest
5/1/16
0
0
0
31
Chào mọi người. Mọi người cho e hỏi
Đầu năm do chưa tạo dữ liệu nên bên e có viết một vài phiếu xuất kho ở bên dữ liệu năm 2015 nhưng đã chỉnh sửa ngày cho phù hợp vs năm 2016 hiện thời
Nay bên e tạo dữ liệu mới, có chuyển hết các nghiệp vụ đã phát sinh trong đầu năm 2016 sang.
Nay e viết chứng từ mua nhiên liệu với số lượng 500l và đơn giá 14573đ/l
Nhưng khi e viết phiếu xuất kho nhiên liệu thì đơn giá của nó lúc này lại là 15709đ/l
Bên e hạch toán theo pp FIFO

Đ

Đỗ Ngọc Khánh

Guest
14/11/15
0
0
0
31
Khi chuyển sang năm mới. Chuyển dữ liệu bằng cách xuất khẩu dữ liệu năm cũ. Sau đó nhập khẩu vào năm mới máy báo. Không nhập khẩu được vì hạch toán đa tiền tệ vào hạch toán đơn tiền tệ là thế nào? Mong các bạn chỉ giúp cách khắc phục lỗi này.

Nguyễn Thùy Minh_mm

Nguyễn Thùy Minh_mm

Guest
16/10/15
71
9
8
32
Mn biết Vb luật liên quan đến Kế toán được cập nhật mới nhất , mọi người biết trang nào hay diễn đàn nào thường xuyên update mấy thông tin này cho mình biết với mình cảm ơn nhé

N

Nhantb1604

Guest
16/1/16
0
0
0
33
CHào bạn !
Mình dùng MISA 2012 R5, tại sao lại không xem được Danh sách phiếu thu chi trong phân hệ Quỹ vậy bạn ?

Q

quyết trần

Guest
26/1/16
0
0
0
35
cho mình hỏi chút, mình đang dùng misa sme 212 R78, trong phần danh sách bán hàng chưa thu tiền sao nó chỉ hiện những đơn hàng chưa ghi sổ thôi b nhỉ? những đơn hàng ghi sổ rồi nó không hiện b ạ

Q

quyết trần

Guest
26/1/16
0
0
0
35
cho mình hỏi chút, mình đang dùng misa sme 2012 R78, trong phần danh sách bán hàng chưa thu tiền sao nó chỉ hiện những đơn hàng chưa ghi sổ thôi b nhỉ? những đơn hàng ghi sổ rồi nó không hiện b ạ

H

Hoa_ketoandichvu76

Guest
26/1/16
0
0
2
36
Hà Nội
Ðề: Nếu có thắc mắc khi sử dụng sản phẩm của MISA các bạn hãy vào đây để hỏi nhé !

Các bạn ơi cho mình hỏi:
Bên mình là cty sản xuất nên có một bộ phận làm công tính lương theo sản phẩm. Mình đã tìm hiểu và đang sử dụng MISA SME 2012 nhưng không thấy phận hệ nào cho nghiệp vụ "tính lương theo sản phẩm". Có bạn nào biết thì pm mình với nhé. Cảm ơn nhìu!
gmail: hoatulipden156@gmail.com

Bạn làm kế toán dịch vụ à? Nếu sản xuất mà không tinh được lương theo sản phẩm kể cũng hơi bí.

T

thThanhth

Guest
1/7/15
0
0
0
29
Anh chị ơi giúp em với ạ!
Em dùng nphaanf mềm misa 2015 trong quá trình làm ciệc không hiểu sao mấy chứng từ trong phần chứng từ nghiệp vụ khác của em bị ẩn. em không tìm được.
Phần này gồm các chi phí xăng xe, chi phái khác giá trị hơn 5 triệu.
Nếu bị xóa thì sao trên quỹ tiền mặt vẫn bị trừ số tiền đó ạ.
Anh chị giúp em với ạ

P

phuongbui90

Guest
21/6/14
34
0
6
34
Hà Nội
E có vấn đề là nhập chứng từ vào phần bán hàng từ hoá đơn vào mà k hiểu sao mot số chứng từ như bị ẩn đi vậy tìm hoài k ra Tg nhập thiếu nhưng càng nhập lại thì càng sai vì doanh thu bán hàng và hoá đơn chênh nhau qa nhiều.các bác giúp e cái vụ này cái k e toi e xin cám ơn ạ

T

trangtran0893

Guest
28/2/16
0
0
0
30
dạ anh chị cho e hỏi là công ty e vay 370tr Ls 8.8%/năm vay trong vòng 5 tháng vậy đến khi đáo hạn e sẽ ghi bút toán như thế nào và vào phân hệ ngân hàng hoạch toán ra s ạ ^ mong anh chị tư vấn gúp e cảm ơn ạ > phân trả lãi định kì haochj toán ra s e đang dùng phần mềm misa 2012

beckentan

beckentan

Cao cấp
Mình đang dùng phần mềm misa 2015...Cho mình hỏi mình hạch toán các nghiep vụ kinh tế phát sinh năm 2016 trên cùng tài khoan kế toán năm 2015 để có thể dễ copy những bút toan hay phát sinh lạp lai thì có duoc không ạ? Mình k muốn tách riêng quản lý tung năm trên tung tai khoan khác nhau...Mong nhan dc su tư vấn ạ

T

thuynhikt92

Guest
14/4/16
1
0
1
31
A/c Cho em hỏi ạ!
Công ty em chủ yếu là mua bán vật liệu xây dựng, nhưng có cung cấp dịch vụ vận tải. Công ty em mua dầu để phục vụ cho việc vận tải, hoá đơn dầu về em nên hoạch toán thế nào lên phần mềm Misa và khi xuất thì không xuất trực tiếp dầu mà thông qua việc thu tiền cước vận chuyển.
VD: Công ty em không bán cát cho DN A nhưng lại chở cát về địa điểm họ yêu cầu và bọn em thu tiền cước dịch vụ đó.
Em nên hoạch toán thế nào cho đúng ạ. Cảm ơn A/c!

P

phố núi 1020

Guest
19/4/16
0
0
0
32
hi cả nhà!
nhờ cả nhà chỉ záo giúp e ạ
e là kế toán mới mà c kế toán cũ đã nghỉ. mà bản quyền misa c đưa e để add vô phần mềm in sổ sách. Mà e lần đầu dùng nên k biết làm cách nào. Mong webketoan chỉ giúp e ạ. e cảm ơn nhìu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA