Mỗi tuần một chuyên đề

Nếu có thắc mắc khi sử dụng sản phẩm của MISA các bạn hãy vào đây để hỏi nhé !

• Thread starter MISASupport
  • Ngày gửi
thuylady88

thuylady88

Trung cấp
29/2/12
106
0
16
Quynh Luu, nghệ an
Mọi người cho mình hỏi, Mình làm ở phòng khám thi không phải chịu thuế gtgt, nên khi mua hàng về thì giá trị tiền hàng bao gồm cả thuế. nếu mình nhập vào phần hành mua hàng thì không gộp được thuế gtgt vào giá trị hàng. Vậy mình phải làm thế nào được ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lawbaby123

Guest
17/3/06
0
0
0
39
tphcm
Chào mọi người, Cho mình hỏi cách nào mà tạo 1 misa với nhiều diễn giải không ? Tình hình là mình đổi tên hàng mới sau 2 năm, nhưng vẫn dùng tên hàng cũng song song nên số lượng vẫn là 1 mã misa nhưng 2 tên hàng khác nhau, tồn kho của 2 tên hàng này là như nhau. Cảm ơn mọi người nhé.

N

Nguyễn Ngân1411

Guest
13/1/15
0
0
0
29
CHO MÌNH HỎI LÀ LẬP KỲ TÍNH GIÁ THÀNH
NHƯNG PHẦN PHẦN LỰA CHỌN ĐỐI TƯỢNG TẬP HỢP CHI PHÍ THÌ RỖNG K CÓ GÌ HẾT
LÀM SAO ĐỂ HIỆN RA ĐỐI ĐƯỢNG TẬP HỢP CHI PHÍ

N

Niemtincatbui

Guest
13/1/15
15
2
3
32
Cho mình hỏi chút
Công ty mình kinh doanh dầu nhờn chỉ có mình là kế toán thôi, khi bên mình lấy hàng từ trong kho ra bán mình vào misa nhập dữ liệu xuất kho sau đó vào tiếp phần bán hàng nhập dữ liệu sao mình thấy số lượng hàng bị trừ 2 lần, có bạn nào biết không chỉ mình với, mình mới đi làm nên chẳng biết phải làm sao :(:(:(

1

121286

Guest
5/5/10
3
0
1
37
TP HCM
Mình đang dùng MISA.NET 2012, bạn MISA cho mình hỏi các vấn đề sau nhé:

Doanh nghiệp mình chuyên về xuất khẩu, liên quan đến phần tỷ giá giữa lúc ghi nhận công nợ, doanh thu và khi thanh toán giữa các đối tượng. Đa phần là bằng USD

Nhưng ngại nhất là phần tỷ giá :

Ví dụ : xuất hàng = > tỷ giá thời điếm : 21.246

ghi nhận công nợ và doanh thu với tỷ giá này : 21.246

- Khách hàng thành toán tiền : tỷ giá thời điểm tại ngân hàng lại là 21.385

Hoặc giả dụ mình ghi nhận cong nợ với đối tác tỷ giá thời điểm : 21.380

Đến khi trả thì tỷ giá thực tế lại là : 21.377

Nhưng tiền trong ngân hàng đang có lại đang ghi nhận là 21.385

Hạch toán mình có thể làm thủ công. Nhưng theo mình được biết phần mềm có hỗ trợ phần xử lý chênh lệch tỷ giá và tỷ giá xuất quỹ

Mình chưa sử dụng qua phần hành trên. Mong mọi người hướng dẫn cụ thể để sử dụng phần mềm kế toán Misa một cách hữu ích nhất

Xin chân thành cảm ơn

L

lanpci

Guest
9/7/10
1
0
1
phuc yen - vinh phuc
Chào cả nhà, mình có một vấn đề giúp mình gấp vói nhé,vào cuối tháng mình vào nghiệp vụ Kho và tính giá xuất kho, nhưng sau khi phần mềm thực hiện xong, đơn giá xuất kho lại thấp hơn giá nhập là vì sao ạ?

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Bạn cho tôi hỏi, có thể điều chỉnh được giá xuất kho không? vì tôi thấy xuất kho theo PP bình quân gia quyền thì giá xuất kho hay bị đội lên khá là cao.

H

huyenttpcsr

Guest
30/10/14
14
5
3
36
các anh chi cho em hoi voi a. Truoc day tính hao thì bên mình tính ở exel, sau do mới định khoản vào phần mềm Misa. Giờ mình muốn tính trên phần mềm, mình vào khai báo danh mục TSCĐ, mawvj dù những tài sản này đã sử dụng nhưng khi mình nhấn nút Cất thì phần mềm hỏi là Bạn co muốn sinh chứng từ chuyển khoản kho bạc ghi tăng tài sản không?
Trog khi mình chỉ muốn nhập số dư thôi vì những tài sản này đã mua trả tiền rồi nếu giờ mình sinh chưng từ đó nữa thì mình không hiểu, Mong các anh chị giải thích giùm em với, em cảm ơn nhiều

N

ngovanviet

Guest
7/12/10
9
0
1
34
Quảng Nam
cho mình hỏi hàng của công ty mình đem đi kiểm nghiệm nhưng lúc đem về nó bị hư k bán được nữa, vậy mình muốn đưa hàng đó vào chi phí thì mình đưa vào phần mềm như thế nào mình vào xuất kho nợ 6421/cos156 hay là đưa vào đâu. do mình mới ra trường đi làm nên còn nhiều vướng mắc mong mọi người giúp đỡ

M

muathuytinh_91

Guest
21/1/15
7
0
1
32
em chào anh chị.anh chị cho e hỏi là nếu 1 hóa đơn mua vào vừa có hàng hóa để bán vừa có loại hàng mua về để dùng thì e nhập vào phần mềm misa tách thành 2 phân hệ là phân hệ mua hàng và phân hệ mua hàng không qua kho được ko ạ?

N

NguyenTra91

Guest
24/1/15
0
0
0
33
E là ktoán mới, nên chưa rõ nhiều thứ. E đc któan cũ chuyển giao giấy tờ. Cho e hỏi: Muốn kiểm tra xem DL trên Misa któan cũ đã nhập đến tháng/ năm nào rồi thì có phải chỉ cần mở phần Báo cáo nhanh để xem là được thôi pải ko ạ?
E cảm ơn!

H

huyenttpcsr

Guest
30/10/14
14
5
3
36
ban nguyentra91, khi ban giao thi trong bien ban ban giao phai ghi so so lieu trong phan mem nhap den ngay thang nam nao chu? roi in phan ke toan cu da nhap ra, va kt cu chiu trach nhiem tu do ve truoc, con tu do ve sau thi trach nhiem thuoc ve ban, Ban vao tung phan he roi an xem danh sach la biet nguoi ta nhap den ngay thang nam nao, hoac ban mo cac bao cao ra, chon thoi diem can xem xem thu co giong voi so lieu khi ban giao khong la biet ngay ma

• Like
Reactions: NguyenTra91
T

Thành Mèo 1990

Guest
9/2/15
1
0
1
34
Cty e là cTy thương mại, cuối năm viết 1 HĐ, thu tiền VAT từ khách hàng là 20.000.000.E hạch toán tiền VAT là N131/C 33311.Nhưng lúc khai thuế thì nó lại nhảy vào GTGT đầu vào ? Please.... E dùng Misa ạ

V

Vit Master

Guest
22/10/14
2
0
1
32
Mình nhập hóa đơn mua hàng vào phân hệ "Mua hàng ko qua kho" định khoản là TK 154, nhưng mình vào xem sổ chi tiết NVL ở bên kho thì ko thấy gì cả, xin Misa hướng dẫn cách chuyển từ "Mua hàng ko qua kho" sang có "Nhập kho" giúp mình. Cảm ơn.

D

dainguyen810

Guest
11/2/15
0
0
0
32
các anh các chị giúp em vs em mới vào ngề nên chưa biêt. hwa em có xóa mất 1 chứng từ PC00047 ngĩa là em muốn nhập lại cái khác nhưng h em cứ ghi chứng từ 47 đó thì nó hiện nên đã có chứng từ h muốn khôi phục cái PC00047 đó em phải làm sao ạ :( mong anh chị giúp em vs

S

Sting Đỏ

Guest
9/1/15
2
0
1
34
Em muốn hỏi các anh chị tên diễn đàn là: công ty em sản xuất cám, thành phẩm ra đã đóng bao nhưng trong lưu kho thì một số bao bị thủng vương vãi do chuột và do máy mó làm thủng! số hàng đó lại được chuyển về đóng lại nhưng đã hao hụt rùi thì em pải làm như thế nào ak? em đang làm sử dụng phần mềm misa ak/

L

Love Sapphire

Guest
15/1/15
1
0
1
32
Chào chị, em mới sử dụng MISA thui...giờ em đang gặp khó khăn cần chị giúp đỡ. Hôm nay em thử in phiếu chị, nhưng phần mêm báo lỗi, không cho in, em cũng không hiểu tại sao nửa!!!.....hic

T

thuha1088

Guest
23/6/11
4
0
1
35
Vĩnh Phúc
Các anh chị cho em hỏi với ạ:
Em đã cài đặt thành công PM Misa trên máy của em, nhưng khi tạo dữ liệu kế toán mới, bước đầu tiên là đăng nhập máy chủ, nhập tên máy của em vào rồi mà hệ thống cứ báo là "Không kết nối được máy chủ....". Các anh chị cho em hỏi cách khắc phục với ạ.
Em cảm ơn nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA