Nếu có thắc mắc khi sử dụng sản phẩm của MISA các bạn hãy vào đây để hỏi nhé !

• Thread starter MISASupport
  • Ngày gửi
T

thanhthaophan25

Guest
22/5/15
0
0
0
39
Chào các cả nhà!
Hiện minh đang làm PM misa 2015, mình có thắc mắc muốn nhờ cả nhà giải giúp. Mình mua hàng về ngày 6/10 nhập kho, nhưng khi xuất kho cũng ngày 6/10 ko cho xuất,báo lỗi âm hàng. vậy phải sữa thế nào.mong các bạn chỉ giúp

Khóa học Quản trị dòng tiền
gathanhdo

gathanhdo

Sơ cấp
24/3/10
43
16
8
Đà Nẵng
Chào bạn, bạn kiểm tra lại trong chứng từ mua hàng và chứng từ bán hàng, ở phần nhập ngày hạch toán, có biểu tượng đồng hồ, chỉnh phiếu mua hàng cho nó lên giờ sớm hơn so với giờ của phiếu bán hàng là được nhé.

L

linhthuy1408

Guest
4/12/13
0
0
1
29
Hà Nội
AD cho mình hỏi, làm thế nào để thêm nút xóa, bỏ ghi, ghi sổ trên thanh công cụ của misa 2012 r5. mình đã thử thêm rồi mà tích không nổi. cảm ơn ad nhiều ạ

gathanhdo

gathanhdo

Sơ cấp
24/3/10
43
16
8
Đà Nẵng
Bạn có thể nói rõ hơn được không. Các nút đó vốn nằm trên thanh công cụ rồi mà.

N

nppngachau

Guest
15/6/15
0
0
0
33
các bạn cho mình hỏi nhà mình xuất một loạt hóa đơn hàng theo xe. mình muốn tính lãi của chuyến xe đó thì làm như theeos nào. như tính giá chênh lệch của một số hóa đơn được đánh dấu

T

thuyphamkt93

Guest
1/1/13
0
0
0
30
hóc môn
anh chị cho em hỏi tý ạ. mình làm uỷ nhiệm chi để nộp thuế nhập khẩu và thuế GTGT hàng nhập khẩu, có phí chuyển tiền của ngân hàng nữa, vậy thì mình đưa vào phân hệ ngân hàng ( uỷ nhiệm chi) cho phần nộp thuế còn phần phí chuyển tiền của ngân hàng thì sao ạ. Mong anh chị giúp em với ạ

F

fannlee91

Sơ cấp
18/9/11
10
0
3
32
hà nội
bạn ơi cho mình hỏi hóa đơn mua hàng của mình có cả cước vận chuyển trên đó thì trên misa làm như thế nào? khai báo phần cước vận chuyển như 1 mặt hàng hay thế nào ?

T

Thuyhang.ht

Guest
22/6/15
10
0
1
33
Chào các bạn,
Mình tạo ra Topic này hy vọng có thể giúp tất cả các bạn trong quá trình sử dụng phần mềm MISA có khó khăn vướng mắc có thể hỏi và được giải đáp.
Rất mong nhận được sự góp ý của các bạn để sản phẩm MISA ngày càng hoàn thiện hơn.
Bạn ơi cho mình hỏi chút: Mình sử dụng kế toán Misa 2015, đơn vị mình bán hàng ko qua kho, khi hạch toán vào phần bán hàng phần mềm vẫn yêu cầu mình viết phiếu xuất kho vậy mình phải làm thế nào?

V

VU KHOI NGUYEN

Guest
30/6/15
0
0
0
34
Chào MisaSupport và các thành viên!
Mình không hiểu chút: Khi phát sinh NV rút tiền gửi ngân hàng về nộp quỹ theo như hướng dẫn của MISA ạ mình vào Phân hệ NH\NTVTK hạch toán N111/C112, mình đánh lại số chứng từ là Phiếu thu Vd ngày 20/11/20.. chẳng hạn nó lại không tự động nhảy phiếu thu theo số thứ tự sắp xếp các PT ngày tháng phía trước, mình phải tự đánh lại mất time quá ( Trước đó mình h.toan thu tiền từ bán hàng = TM). Xin chỉ giáo ạ. Chân thành!

P

phamthuyaceland

Guest
27/11/13
0
0
0
Hà Nội
anh, chị giúp em gấp với ạ.
em đang dùng misa 2015, bút toán phân bổ CCDC cuối tháng lại là Nợ 242/ Có 242???
em muốn làm lại là Nợ 642/ Có 242 mà ko biết sửa thế nào. không thể xoá đc bút toán phân bổ CCDC đó ạ.
Mong anh, chị giúp đỡ. Em cảm ơn ạ.

H

hoapeo

Guest
1/7/15
0
0
0
33
Chào cả nhà,
Mọi người cho mình hỏi, mình đang dùng Misa 2015 trong phần Mua hàng mình nhập 1 Hóa đơn mua hàng có 3 mặt hàng vd là: Điều hòa DK9r, 24r, 12E thì chỉ có 24r là lưu được vào trong phần kho còn 2 mã kia không lưu được.

Mọi người cho mình hỏi tại sao lại như vậyChào cả nhà,
Mọi người cho mình hỏi, mình đang dùng Misa 2015 trong phần Mua hàng mình nhập 1 Hóa đơn mua hàng có 3 mặt hàng vd là: Điều hòa DK9r, 24r, 12E thì chỉ có 24r là lưu được vào trong phần kho còn 2 mã kia không lưu được.

Mọi người cho mình hỏi tại sao lại như vậy

gathanhdo

gathanhdo

Sơ cấp
24/3/10
43
16
8
Đà Nẵng
Vấn đề này phải teamviewer để xem mới biết được bạn ạ.
Chào cả nhà,

Mọi người cho mình hỏi tại sao lại như vậyChào cả nhà,

Mọi người cho mình hỏi tại sao lại như vậy
Vấn đề này phải teamviewer mới biết được bạn ạ.

H

hoapeo

Guest
1/7/15
0
0
0
33
Chào bạn, bạn kiểm tra lại trong chứng từ mua hàng và chứng từ bán hàng, ở phần nhập ngày hạch toán, có biểu tượng đồng hồ, chỉnh phiếu mua hàng cho nó lên giờ sớm hơn so với giờ của phiếu bán hàng là được nhé.

Chào bạn mình làm như bạn nhưng vẫn không được, mình qua Danh mục kiểm tra thì mục vật tư hàng hóa có tất cả các loại hàng đều tồn tại trong mục Hàng hóa rồi, em thắc mắc mã hàng có sẵn mà sao không lưu vào được.
Mong bạn chỉ giúp mình

gathanhdo

gathanhdo

Sơ cấp
24/3/10
43
16
8
Đà Nẵng
Chào bạn mình làm như bạn nhưng vẫn không được, mình qua Danh mục kiểm tra thì mục vật tư hàng hóa có tất cả các loại hàng đều tồn tại trong mục Hàng hóa rồi, em thắc mắc mã hàng có sẵn mà sao không lưu vào được.
Mong bạn chỉ giúp mình
Bạn mở team đi, mình kiểm tra cho

H

hoapeo

Guest
1/7/15
0
0
0
33
Bạn mở team đi, mình kiểm tra cho
Ok mình gửi team cho bạn bạn hộ mình nhé 722 069 579

H

hoapeo

Guest
1/7/15
0
0
0
33
Ok mình gửi team cho bạn bạn hộ mình nhé 722 069 579
Mình kể lại quá trình lưu mã hàng, mua đơn hang:

- Đầu năm có phần Nhập số dư dầu ky thì mình thêm 4 này trước Hàng tồn kho mình nhập 4 mã là: XD35, 12r, 24r, 18d
- Phần mua hàng thì mình thêm 2 mã nữa là 12e và 9r thì có phiếu nhập kho thì có lưu được 2 mã đó nhưng sang phần Báo cáo phân tích thì mình xem thì 2 mã mới không lưu vào đó được nên lúc xuất hàng báo âm.

Mong bạn giúp mình.

L

lpnt

Guest
6/4/11
1
0
1
34
lâm đồng
Mình tính giá thành trên misa 2012, xong hết các khâu thì bị gặp lỗi sau khi bấm tình giá thành mọi chi phí, tp đều về 0 hết. bạn nào giúp mình với

H

hoapeo

Guest
1/7/15
0
0
0
33
Chào cả nhà

Mọi nguoi cho mình hỏi:
Trong kho Misa của mình trong kho tồn 1.830 kg hàng
Nhưng trong thực te thủ kho xuất 1.840 kg bị âm 10kg hàng trong misa
Mọi nguoi giúp mình giải quyết với.

H

hoapeo

Guest
1/7/15
0
0
0
33
Vấn đề này phải teamviewer để xem mới biết được bạn ạ.

Vấn đề này phải teamviewer mới biết được bạn ạ.
ủa mình gửi teamviewe rồi, cậu bận hả hay cho mình email hay fb cũng được để tiện hỏi cho dễ nhé! cám ơn cậu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA