mở cưả hàng

• Thread starter congbang
  • Ngày gửi
congbang

congbang

Trung cấp
6/2/04
112
11
18
đồng tháp
xin chào mọi người, vui lòng cho tôi hỏi thăm một chuyện, trường hợp một việt kiều muốn mở một cửa hàng (dạng hộ kinh doanh cá thể) thì có được không, nếu được thì thủ tục có khó lắm không? Hay là phải bắt buộc mở cty hay doanh nghiệp lớn, rất mong được sự giúp đở cuả các bạn. Cám ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn ơi, Việt Kiều thì vẫn còn quốc tịch VN phải không? Như vậy thì quyền và nghĩa vụ của họ đâu có gì khác so với người dân trong nước.

Nếu bạn không thích và không có tiền thì họ đâu có bắt bạn phải mở công ty hay doanh nghiệp đâu?

Bạn hãy lên Sở kế hoạch đầu tư hoặc phòng thuế để họ sẽ hướng dẫn các thủ tục lập hộ kinh doanh cá thể. Chắc các thủ tục không đến nỗi phức tạp đâu.

congbang nói:
xin chào mọi người, vui lòng cho tôi hỏi thăm một chuyện, trường hợp một việt kiều muốn mở một cửa hàng (dạng hộ kinh doanh cá thể) thì có được không, nếu được thì thủ tục có khó lắm không? Hay là phải bắt buộc mở cty hay doanh nghiệp lớn, rất mong được sự giúp đở cuả các bạn. Cám ơn nhiều

congbang

congbang

Trung cấp
6/2/04
112
11
18
đồng tháp
Cám ơn bạn Tu Anh nhiều, nhưng tôi có hơi sơ ý là quên hỏi lại là còn quốc tịch VN hay không, thí dụ như không còn quốc tịch VN chắc là rắc rối phải không bạn?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nếu không còn quốc tịch VN thì sẽ có hai cách:
- Lấy tên người khác ở VN để làm đăng ký KD hộ cá thể.
- Lập doanh nghiệp nước ngoài tại Việt Nam lấy đúng tên chủ sở hữu.
congbang nói:
Cám ơn bạn Tu Anh nhiều, nhưng tôi có hơi sơ ý là quên hỏi lại là còn quốc tịch VN hay không, thí dụ như không còn quốc tịch VN chắc là rắc rối phải không bạn?

congbang

congbang

Trung cấp
6/2/04
112
11
18
đồng tháp
Cám ơn bạn Tu Anh một lần nữa, bây giờ thì phải chọn cách thứ nhất như bạn nói thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA