đất đai Sai Khó Nuốt Quá, Có Ai Phụ Mình Vuốt Nghẹn Với

• Thread starter x_hiieu
  • Ngày gửi
X

x_hiieu

Guest
12/11/04
41
0
0
binh duong
Công ty mình có hai khu dân cư đầu tư chưa hoàn thiện nhưng bây giờ lại rao bán và người ta đến đặt cọc mua rầm rầm. Mình mới chân ướt chân ráo vào, lại chẳng có tý hiểu biết gì về món này. Huynh đệ nào tốt bụng chỉ mình hạch toán danh thu và giá vốn với hoặc có biết tài liệu nào liên quan đến vấn đề này hãy mách bảo giùm. Xin chỉ bảo về x_hieu82@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
x_hiieu nói:
Công ty mình có hai khu dân cư đầu tư chưa hoàn thiện nhưng bây giờ lại rao bán và người ta đến đặt cọc mua rầm rầm. Mình mới chân ướt chân ráo vào, lại chẳng có tý hiểu biết gì về món này. Huynh đệ nào tốt bụng chỉ mình hạch toán danh thu và giá vốn với hoặc có biết tài liệu nào liên quan đến vấn đề này hãy mách bảo giùm. Xin chỉ bảo về x_hieu82@yahoo.com
- Doanh thu: Khi công ty bán nhà kèm theo chuyển quyền sử dụng sử dụng đất thì giá trị nhà (giá bán), giá trị quyền sử dụng đất là doanh thu của hoạt động kinh doanh nhà đất.
- Chi phí giá vốn gồm
+ Giá trị nhà, giá trị quyền sử dụng đất, lệ phí trước bạ nhà,đất
+ chi phí khác có liên quan đến mua, bán nhà và chuyển quyền sử dụng đất.

X

x_hiieu

Guest
12/11/04
41
0
0
binh duong
xin lỗi mình tối dạ lam, những điều bạn chi cho mình không hiểu rõ lắm, bạn có thể giải thích rõ hơn một chút không, nếu có thể hay cho mình ví dụ

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Mới có đặt cọc, làm gì đã có doanh thu với giá vốn mà hạch toán, có chăng chỉ là việc tập hợp giá thành thôi, hiện nay bạn có trong tay những chứng từ và tài liệu gì về hoạt động mua bán đất đai đó của Công ty???

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA