Báo cáo thuế hàng tháng

• Thread starter ngocdung726
  • Ngày gửi
L

Le Kim Thy

Sơ cấp
23/10/08
5
0
1
46
quan go vap
Bm bc th sd hd

Mau Bao cao tinh hinh su dung hoa don thang

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quynhf

Sơ cấp
8/3/10
29
0
0
Ha Noi
cach lam to khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính

Mình mới làm kế toán nên chưa biết cách làm tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính quý. Bạn nào biết chỉ mình với nhé! Cảm ơn các bạn nhìu nhìu.:015:

H

hucmuni

Sơ cấp
3/3/10
23
0
0
Hà Nội
Phần mềm HTKK 2.5.1 đã có mẫu QT thuế TNDN tạm tính theo quý. Bạn cứ từ đó mà điền doanh thu quý, chi phí quý vào, phần mềm sẽ tự tính ra số thuế bạn phải nộp hay không phải nộp ngay thôi

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Mình mới làm kế toán nên chưa biết cách làm tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính quý. Bạn nào biết chỉ mình với nhé! Cảm ơn các bạn nhìu nhìu.:015:

Bạn tập hợp chi phí trong 3 tháng 1,2,3 và doanh thu trong 3 tháng 1,2,3 đưa vào các chỉ tiêu trên tờ khai thuế TNDN tạm tính 01A/TNDN
Nếu có lỗ của QT năm 2009 thì chuyển qua, không có thì thôi
Doanh thu > chi phí --> nộp thuế (được gia hạn 6 tháng)
Doanh thu < chi phí --> không nộp thuế
thân

M

myalyf

Sơ cấp
6/8/09
8
0
1
38
bmt
các bạn cho mình hỏi là mình làm bảng kê hàng hóa,dịch vụ mua vào thì những hóa đơn giá trị gia tăng trực tiếp có đưa vào được ko?
mình thấy chi phí được tính để đưa vào tính thuế TNDN là những chi phí liệt kê trong bảng phụ lục này vậy những hóa đơn bán lẻ thông thường, biên lai thu phí, lệ phí, giấy nộp tiền ... mình liệt kê ở đâu?
cám ơn các bạn nhiều

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
các bạn cho mình hỏi là mình làm bảng kê hàng hóa,dịch vụ mua vào thì những hóa đơn giá trị gia tăng trực tiếp có đưa vào được ko?
mình thấy chi phí được tính để đưa vào tính thuế TNDN là những chi phí liệt kê trong bảng phụ lục này vậy những hóa đơn bán lẻ thông thường, biên lai thu phí, lệ phí, giấy nộp tiền ... mình liệt kê ở đâu?
cám ơn các bạn nhiều

Báo cáo thuế GTGT hàng tháng thì chỉ kê những hóa đơn GTGT thôi
Hóa đơn thông thương, biên lai, lệ phí sao y, giấy nộp tiền.. thì bạn hạch toán trên sổ sách kế toán. đâu dính dáng gì tời báo cáo thuế GTGT tháng nhỉ?

M

myalyf

Sơ cấp
6/8/09
8
0
1
38
bmt
ko nhớ tối qua đọc ở văn bản nào thấy ghi là chi phí được coi là hợp lý để tính vào chi phí trong thuế TNDN là những chi phí liệt kê trong bảng kê mua vào thôi nên mới thắc mắc như thế mà giờ tìm lại ko biết nó nằm đâu

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
ko nhớ tối qua đọc ở văn bản nào thấy ghi là chi phí được coi là hợp lý để tính vào chi phí trong thuế TNDN là những chi phí liệt kê trong bảng kê mua vào thôi nên mới thắc mắc như thế mà giờ tìm lại ko biết nó nằm đâu

Muốn được coi là chi phí hợp lý để tính thuế TNDN thì bạn phải đọc:
Luật thuế TNDN số 14/2008/QH12 ban hành ngày 3/6/2008

Nghị định 124/2008/ND_CP ngày 11/12/2008 hướng dẫn thi hành luật thuế TNDN

Thông tư 130/2008/TT-BTC ban hành ngày 26/12/2008
Mà ở trong đây thì mình không thấy nói gì về việc phải kê hết các khoản chi phí vào bảng kê mua vào cả
Thân

K

kaka10

Guest
27/5/08
43
0
6
38
TP.HCM
Có bạn nào nộp thuế ở chi cục thuế Q.1, TP.HCM ko ? cho mình hỏi thuế GTGT kê khai T03/2010 sử dụng phần mềm 2.5.1 hay vẫn sử dụng phần mềm P2D ?
Thanks !

B

baongocphung

Guest
19/9/08
1
0
0
41
Tp.HCM
mình mới làm việc ở cty xây dựng, mình học kt cách đây 8 năm, ra trường không sử dụng, giờ phải làm kt, mình o biết làm sổ sấch kt, các bạn cho mình mẫu với

T

tonbinh80

Sơ cấp
Cám ơn bài viết này, mình đọc là biết làm
anh chi giúp mìnnh cái này nữ đi vì bên mình co chi nhánh nhưng hạch toán phụ thuộc nhưng phải kê khia làm sao nhé .
cảm ơn gia đình nhiều

L

longgiathien

Sơ cấp
18/8/10
4
1
3
thanh oai- ha noi
nói chung là phải nộp những tờ sau:tờ khai VAT,kèm bản kê VAT hàng hóa mua vào và bán ra.bản kê sử dụng hóa đơn,tờ khai thuế TNCN tạm tính.hì,

T

tomsuti

Guest
19/3/11
1
0
0
42
ha noi
em la linh moi dang tap tom buoc vo nghe, bac nao co mau bang ke hoa don dau ra, dau vao va mau to khai thue GTGT hang thang gui giup minh vao mail tomsuti@yahoo.com.vn voi.Thanh cac bac nhieu nhieu

tiet the cac bac cho em hoi luon, hag thang minh ngoai viec phai ke to khai thue dau ra vav dau vao, thue GTGT, va tinh hinh su dung hd trong thang,nop thue TNDN, ca nhan thi minh con phai them gi nua ko a

Sửa lần cuối:
H

Huongacount

Guest
25/2/08
9
0
1
Heaven or Hell
em la linh moi dang tap tom buoc vo nghe, bac nao co mau bang ke hoa don dau ra, dau vao va mau to khai thue GTGT hang thang gui giup minh vao mail tomsuti@yahoo.com.vn voi.Thanh cac bac nhieu nhieu

tiet the cac bac cho em hoi luon, hag thang minh ngoai viec phai ke to khai thue dau ra vav dau vao, thue GTGT, va tinh hinh su dung hd trong thang,nop thue TNDN, ca nhan thi minh con phai them gi nua ko a
Như vậy là đầy đủ để báo cáo thuế một tháng rồi bạn ạ, ngoài ra tháng nào bạn làm tờ khai sai thì làm thêm bổ sung kê khai thuế nữa thôi. Tất cả các biểu mẫu này được hỗ trợ đầy đủ bởi phần mềm HTKK 2.5.4 (mới nhất) rồi, bạn phải bắt buộc làm trên phần mềm này vì còn liên quan đến mã vạch mã số thuế của công ty nữa mà.

G

giang la

Sơ cấp
16/3/11
11
0
0
quangnam
bạn hướng dẫn chi tiết thật đấy.cảm ơn hongthangph

H

hoangyenak

Guest
24/2/11
6
0
1
38
Binh Duong
Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn, bữa nay k nộp theo tháng nữa, nộp theo quý nha mí pạn...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA