Cách thêm dòng trong pm excel NKC ?

• Thread starter nguyenthu307
  • Ngày gửi
N

nguyenthu307

Trung cấp
Chào các anh, chị.
Em doawload được pm excel theo hình thức NKC trên diễn đàn, em muốn hỏi nếu em muốn thêm một dòng giữa 2 dòng đã nhập dữ liệu rồi thì làm ntn? Em insert thêm dòng thì dòng mới thêm này k có công thức, nếu em copy toàn bộ dữ liệu của dòng kế tiếp rồi paste vào dòng mới thêm này rồi thay đổi dữ liệu thì có được không? Làm như thế thì công thức có đúng không?
Cảm ơn anh, chị nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
lechidung

lechidung

Trung cấp
12/2/09
91
4
8
Gia Lâm - Hà Nội
Chào các anh, chị.
Em doawload được pm excel theo hình thức NKC trên diễn đàn, em muốn hỏi nếu em muốn thêm một dòng giữa 2 dòng đã nhập dữ liệu rồi thì làm ntn? Em insert thêm dòng thì dòng mới thêm này k có công thức, nếu em copy toàn bộ dữ liệu của dòng kế tiếp rồi paste vào dòng mới thêm này rồi thay đổi dữ liệu thì có được không? Làm như thế thì công thức có đúng không?
Cảm ơn anh, chị nhiều.

Cơ bản em phải biết đối chiếu sổ sách. nếu là phần mềm thì khi copy công thức thì sẽ có thay đổi nhưng em phải đối chiếu số liệu trên sổ em thay đổi đó là sai hay đúng.?????

chúc thành công!

H

hoahongbach

Trung cấp
4/6/09
178
0
0
viet nam
bạn kéo công thức từ dòng trên xuống là đc mà!

K

ktasm

Guest
28/8/09
1
0
0
hai phong
bạn có thể insert thêm dòng mới sau đó clik đúp ở dòng đầu tiên để copy công thức cho tất cả các dòng phía sau nó, như vậy là dòng bạn vừa mới thêm vào đã có sẵn công thức rồi sau đó tuỳ theo đó có phải là dữ liệu gốc hay ko mà bạn có thể thêm nội dung vào nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA