Kế toán đầu tư chứng khoán

• Thread starter Nguyen Thi Thanh Huyen
  • Ngày gửi
N

Nguyen Thi Thanh Huyen

Guest
6/9/04
127
0
0
Hue
Thực ra hiện nay các công ty cố phần đang hình thành rất nhiều nhưng kiến thức của em về việc đầu tư và kinh doanh chứng khoán lại rất ít nên em cũng gặp rất nhiều khó khăn khi tiếp cận các lĩnh vực này. WKT làm ơn cho em biết thông tin về lĩnh vực này, đặc biệt là những thay đổi trong công tác hạch toán kế toán được quy định ở những thông tư nào không ạ?
À, tiện thể cũng cho em hỏi một ý cụ thể như sau: đối với trường hợp DN đầu tư chứng khoán nhưng trong thời hạn đầu tư có phát sinh giảm giá và DN đã lập dự phòng. Vậy khi doanh nghiệp nhượng bán hay thanh toán số chứng khoán này khi đến hạn kế toán sẽ tiến hành hạch toán như thế nào, khoản dự phòng đã lập sẽ được hoàn nhập như thế nào ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vananh188

Guest
26/10/09
1
0
0
34
sads
Nghiệp vụ về chứng khoán

mình có 1 nghiệp vụ như sau:

thanh toán 10 trái phiếu đáo hạn thu bằng tiến mặt,mệnh gia 5tr/1 trái phiếu,kỳ hạn 3 tháng, lãi suất 1% tháng
mình đã ĐK như sau:

Nợ 343:50
Nợ 311:1.5
Có 111:51.5
Ko biết mình làm có chính xác hay ko? rất mong các bạn cho ý kiến

X

xhoang1979

Guest
28/1/11
3
0
0
45
gjfhj
hực ra hiện nay các công ty cố phần đang hình thành rất nhiều nhưng kiến thức của em về việc đầu tư và kinh doanh chứng khoán lại rất ít nên em cũng gặp rất nhiều khó khăn khi tiếp cận các lĩnh vực này. WKT làm ơn cho em biết thông tin về lĩnh vực này, đặc biệt là những thay đổi trong công tác hạch toán kế toán được quy định ở những thông tư nào không ạ?
À, tiện thể cũng cho em hỏi một ý cụ thể như sau: đối với trường hợp DN đầu tư chứng khoán nhưng trong thời hạn đầu tư có phát sinh giảm giá và DN đã lập dự phòng. Vậy khi doanh nghiệp nhượng bán hay thanh toán số chứng khoán này khi đến hạn kế toán sẽ tiến hành hạch toán như thế nào, khoản dự phòng đã lập sẽ được hoàn nhập như thế nào ạ?

X

xhoang1979

Guest
28/1/11
3
0
0
45
gjfhj
nghiệp vụ về chứng khoán

mình có 1 nghiệp vụ như sau:

thanh toán 10 trái phiếu đáo hạn thu bằng tiến mặt,mệnh gia 5tr/1 trái phiếu,kỳ hạn 3 tháng, lãi suất 1% tháng
mình đã ĐK như sau:

Nợ 343:50
Nợ 311:1.5
Có 111:51.5
Ko biết mình làm có chính xác hay ko? rất

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA