Phiếu thu của đơn vị hành chính sự nghiệp có thu?

• Thread starter WhoamI
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
W

WhoamI

Cao cấp
Đợt vừa rồi, em cũng có nhận được một số phiếu thu của đội thi công chuyển về với nội dung :
A: Thanh toán tiền hợp đồng đào tạo kiến thức về vệ sinh và an toàn lao động do Trường Đai học công đoàn cấp
B: Chi trả tiền Thí nghiệm kiểm định thép và bê tông do Phòng thí nghiệm và nghiên cứu Trường Đại học Xây dựng cấp.
Số tiền này cộng lại cũng hơi lơn lớn: 15trđ

Vì thế em cũng không dám hạch toán liều vì còn có một số thắc mắc sau mà không tự tìm hiểu được:
1: Phòng thí nghiệm và nghiên cứu Trường Đại học Xây dựng và Trường Đại học Công Đoàn có phải là đơn vị hành chính sự nghiệp có thu không ah? Nếu là đơn vị hành chính sự nghiệp có thu thì có phải đăng ký kinh doanh và phát hành hóa đơn không?
2: Nếu đơn vị hành chính sự nghiệp có thu có hóa đơn thì nhưng không cấp hóa đơn cho công ty em thì số phiếu thu trên em có được hạch toán vào phí không? ( cái này chắc là không?)
3: Nếu đơn vị hành chính sự nghiệp có thu không có hóa đơn thì số phiếu thu trên em có quyền hạch toán vào phí không? và các điều kiện, các chứng từ kèm theo sẽ như thế nào ah ?
Rất mong được các bác quan tâm giải đáp giúp em!
Em cảm ơn vô cùng ! hi`

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
WhoamI nói:
Đợt vừa rồi, em cũng có nhận được một số phiếu thu của đội thi công chuyển về với nội dung :
A: Thanh toán tiền hợp đồng đào tạo kiến thức về vệ sinh và an toàn lao động do Trường Đai học công đoàn cấp
B: Chi trả tiền Thí nghiệm kiểm định thép và bê tông do Phòng thí nghiệm và nghiên cứu Trường Đại học Xây dựng cấp.
Số tiền này cộng lại cũng hơi lơn lớn: 15trđ

Vì thế em cũng không dám hạch toán liều vì còn có một số thắc mắc sau mà không tự tìm hiểu được:
1: Phòng thí nghiệm và nghiên cứu Trường Đại học Xây dựng và Trường Đại học Công Đoàn có phải là đơn vị hành chính sự nghiệp có thu không ah? Nếu là đơn vị hành chính sự nghiệp có thu thì có phải đăng ký kinh doanh và phát hành hóa đơn không?
2: Nếu đơn vị hành chính sự nghiệp có thu có hóa đơn thì nhưng không cấp hóa đơn cho công ty em thì số phiếu thu trên em có được hạch toán vào phí không? ( cái này chắc là không?)
3: Nếu đơn vị hành chính sự nghiệp có thu không có hóa đơn thì số phiếu thu trên em có quyền hạch toán vào phí không? và các điều kiện, các chứng từ kèm theo sẽ như thế nào ah ?
Rất mong được các bác quan tâm giải đáp giúp em!
Em cảm ơn vô cùng ! hi`
1>Phòng thí nghiệm và nghiên cứu Trường Đại học Xây dựng và Trường Đại học Công Đoàn là đơn vị hành chính sự nghiệp có thu .
Nếu là đơn vị hành chính sự nghiệp có thu mà có hoạt động SXKD và dịch vụ thì phải đăng ký KD và phát hành hoá đơn.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Xin lỗi máy trục trặc tiếp:
- Hai khoản trên đều được hạch toán vào chi phí. Tuy nhiên bạn cần lưu ý
* Thanh toán tiền hợp đồng đào tạo kiến thức về vệ sinh và an toàn lao động do Trường Đai học công đoàn cấp: Nếu chức năng nhiệm vụ của Trường được phép dạy thì họ chỉ cấp phiếu thu thôi.( Trong trường hợp cần thiết các trường vẫn được mua hoá đơn rời theo qui định)
*Chi trả tiền Thí nghiệm kiểm định thép và bê tông do Phòng thí nghiệm và nghiên cứu Trường Đại học Xây dựng cấp. Đối với các hoạt động kiểm định bao giờ cũng phải đăng ký với cơ quan có thẩm quyền về kiểm định và trong trường hợp cụ thể này thì Trung tâm này được cấp một con dấu LAS. Các hoạt động này là hoạt động dịch vụ của trường nên có đăng ký KD và cấp hoá đơn.
- Trong trường hợp không có hoá đơn tài chính thì hồ sơ gồm:
1> Hợp đồng, TL hợp đồng, phiếu thu, giấy chúng nhận ( photo) cho từng thành viên về việc học .
2> Phiếu thu và các bản photo các kết quả thí nghiệm kèm theo.
Các phiếu thu đều phải có dấu của đơn vị phát hành.

• Like
Reactions: nttamdan
W

WhoamI

Cao cấp
Đúng rồi, bác ơi!
Em vừa dòm lại rồi, có cái con dấu LAS đo đỏ thật! Sao bây giờ nhìn nó đẹp thế không biết! Bác post câu trước, câu sau mà làm cho em thấp thỏm, cứ sợ không được hạch toán vào phí đó bác à! Cảm ơn bác Nam nhiều ah!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA