QuyẾt TÓan CuỐi NĂm

• Thread starter dieu1981
  • Ngày gửi
D

dieu1981

Guest
13/4/05
1
0
0
39
Vietnam
Các bác ơi ! giúp minh với minh muốn đi chuyên sâu vào báo cáo thuế ? nhưng theo minh biết cuối năm phải quyết tóan một lần hoặc hai năm nhưng ma mình không rành về quyết tóan lắm ,các bác ơi giúp mình với. Từ trước đến giờ mình có lam bct nhưng ma quyết toán thì kế tóan trưởng làm ,vi thế các bác có thuể giúp minh không hay có trang web nao chuyên sâu cề kế tóan chỉ minh với, cám ơn các bác rất nhiều. rất mong sự trả lời của các bác. oxdangyeu@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Làm Quyết toán là lập Báo cáo tài chính đó bạn. Đó là những báo cáo tổng hợp nhất về tình hình tài sản, nguồn vốn chủ sở hữu và công nợ cũng như tình hình tài chính, kết quả hoạt động kinh doanh trong kỳ của doanh nghiệp.
Báo cáo tài chính sẽ bao gồm các mẫu biểu sau:
- Bảng cân đối kế toán
- Báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh
- Báo cáo lưu chuyển tiền tệ
- Thuyết minh báo cáo tài chính
Cuối mỗi năm thì bạn đều phải lập Báo cáo tài chính đó.

dieu1981 nói:
Các bác ơi ! giúp minh với minh muốn đi chuyên sâu vào báo cáo thuế ? nhưng theo minh biết cuối năm phải quyết tóan một lần hoặc hai năm nhưng ma mình không rành về quyết tóan lắm ,các bác ơi giúp mình với. Từ trước đến giờ mình có lam bct nhưng ma quyết toán thì kế tóan trưởng làm ,vi thế các bác có thuể giúp minh không hay có trang web nao chuyên sâu cề kế tóan chỉ minh với, cám ơn các bác rất nhiều. rất mong sự trả lời của các bác. oxdangyeu@yahoo.com

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn ý hỏi về Lập Quyết toán thôi vì bạn ý đã nói rõ là Kế toán trưởng làm việc đó mà. Bạn ý chỉ làm kế toán về phần thuế thôi nên muốn tìm hiểu là làm Quyết toán là làm những cái gì.

Còn duyệt quyết toán thuế thì sẽ do Cơ quan thuế làm việc.

Michelle nói:
Bạn hỏi về lập báo cáo quyết toán hay duyệt quyết toán?

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
Nguyen Tu Anh nói:
Bạn ý hỏi về Lập Quyết toán thôi vì bạn ý đã nói rõ là Kế toán trưởng làm việc đó mà. Bạn ý chỉ làm kế toán về phần thuế thôi nên muốn tìm hiểu là làm Quyết toán là làm những cái gì.

Còn duyệt quyết toán thuế thì sẽ do Cơ quan thuế làm việc.

Vấn đề không phải là duyệt quyết toán. Mà cơ quan thuế kiểm tra báo cáo quyết toán. Tính đúng đắn của báo cáo dựa trên các chứng từ kế tóan đơn vị xuất trình.
Không có ai duyệt quyết toán thuế cả.

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Gửi Diệu 1981
Bạn làm tốt các báo cáo tài chính quý , năm cũng có nghĩa là bạn đã thực hiện tốt công việc của mình rồi đấy. Còn làm thế nào cho tốt thì bạn cứ từ từ hoàn thiện khả năng của mình. Không ai mới bước vào làm là dễ dàng đâu. Bạn có thể tham khảo thêm tài liệu hướng dẫn thực hành kế toán và kế toán thuế của TS. Võ Văn Nhị hay sách Kế toán và thuế của TS. Nguyễn Văn Nhiệm. Còn trang WEb thì web kế toán của chúng mình hay web quản trị đều giúp bạn ít nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA