Mỗi tuần một chuyên đề

Nút cám ơn (thanks) đâu rồi !!!!

• Thread starter Kế Toán Già Gân
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vmhaintt

Guest
26/8/10
2
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Mình có quan điểm thế này :
- cám ơn đúng chỗ đó là cám ơn
- cám ơn không đúng chỗ không phải là cám ơn.
Đôi khi trong ứng xử vô tình quên mất lời cám ơn (xin thứ lỗi vì có lúc sơ ý thật ).
Mình vẫn thích dùng " Cám ơn " hơn là Thanks

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Nút thanks đã trở lại cùng chúng ta. Xin đừng keo kiết

Nếu tôi tưởng mình không chịu ơn ai, thì tôi đã lầm lớn. Vì đời tôi nằm trong những liên đới chập chùng. Tôi chẳng cho đi được bao nhiêu nhưng đã nhận được quá nhiều. Thử một ngày ngưng nhận được những ơn đó, tôi sẽ lập tức trở thành bơ vơ, nghèo nàn khốn đốn.

Nếu tôi tưởng tôi không mắc nợ ai, thì tôi lầm lớn. Con người tôi, từ vật chất đến tinh thần, đã, đang, và sẽ được xây dựng bằng biết bao công ơn của người khác. Suốt dọc đời, tôi đều ghi dấu của biết bao nhiêu bóng người đã ghé lại.

Nếu tôi tưởng tôi đã trả ơn đối với mọi người làm ơn cho tôi, thì tôi lầm lớn. Tiền bạc, đồ vật có thể trả, nhưng ân nghĩa và tình thương làm sao trả đúng được. Những mô hôi nước mắt và những tận tâm của bao người đã làm cho đời tôi đẹp là những gì thiêng liêng cao quý. Chưa chắc tôi đã hiểu rõ được giá trị của những ơn đó, chứ đừng nói gì đến việc trả đền cho đúng.

Xin cám ơn tất cả Qúy Thầy cô, anh chị đã tận tâm trợ giúp, dìu dắt KTGG thời gian qua

Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA