Mỗi tuần một chuyên đề

Muốn tham khảo mức lương vị trí kế toán thuế

• Thread starter hatuanh
  • Ngày gửi
hatuanh

hatuanh

Trung cấp
15/7/06
102
0
16
43
Hà Nội
Mình muốn tham khảo mức lương hiện tại cho vị trí kế toán thuế trong một công ty nhật bản chuyên về xây dựng. Mình đã trúng tuyển tại đây và mức lương họ đưa ra là 500$. Các chế độ khác thực hiện theo luật lao động, nghỉ làm chiều thứ 7, một năm đc nghỉ 15 ngày phép, thưởng ít nhất một năm 01 tháng lương và có thêm tháng lương thứ 13.
Trình độ của mình như sau:
06 kinh nghiệm làm kế toán trong đó 02 năm kinh nghiệm làm kế toán trưởng cho một công ty quy mô nhỏ có yếu tố nước ngoài nhưng chỉ có mỗi mình làm kế toán (kiêm thập cẩm từ A-Z). Tiếng anh tương đương B (nghe nói đọc và viết). Mình đi phỏng vấn 2 công ty của nhật (người nhật phỏng vấn) và đều nhận được mức lương này nên đang rất lăn tăn là có nên join hay không.
Các bạn có thể cho mình tham khảo mức lương trung bình trong các công ty của Nhật và các cônh ty nước ngoài khác có được không? (giờ đang rất ko muốn làm KTT nữa rồi, chỉ muốn làm KT viên thôi)
Thanks all.

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
em ko làm ở cty Nhật nhưng nếu anh đi phỏng vấn ở 2 cty họ đều trả thé thì đây là mức lương chung rồi xem ý của anh thik ở dâu thôi.anh giỏi thật đấy

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Mình muốn tham khảo mức lương hiện tại cho vị trí kế toán thuế trong một công ty nhật bản chuyên về xây dựng. Mình đã trúng tuyển tại đây và mức lương họ đưa ra là 500$. Các chế độ khác thực hiện theo luật lao động, nghỉ làm chiều thứ 7, một năm đc nghỉ 15 ngày phép, thưởng ít nhất một năm 01 tháng lương và có thêm tháng lương thứ 13.
06 kinh nghiệm làm kế toán trong đó 02 năm kinh nghiệm làm kế toán trưởng cho một công ty quy mô nhỏ có yếu tố nước ngoài nhưng chỉ có mỗi mình làm kế toán (kiêm thập cẩm từ A-Z). Tiếng anh tương đương B (nghe nói đọc và viết). Mình đi phỏng vấn 2 công ty của nhật (người nhật phỏng vấn) và đều nhận được mức lương này nên đang rất lăn tăn là có nên join hay không.
Các bạn có thể cho mình tham khảo mức lương trung bình trong các công ty của Nhật và các cônh ty nước ngoài khác có được không? (giờ đang rất ko muốn làm KTT nữa rồi, chỉ muốn làm KT viên thôi)
Thanks all.
cty hoalan_chi cũng làm cho người nước ngoài,KTT cũng chỉ có 400USD,và tháng nào cũng thưởng với mức 200USD vì làm...cho DN:dance2:

hatuanh

hatuanh

Trung cấp
15/7/06
102
0
16
43
Hà Nội
em ko làm ở cty Nhật nhưng nếu anh đi phỏng vấn ở 2 cty họ đều trả thé thì đây là mức lương chung rồi xem ý của anh thik ở dâu thôi.anh giỏi thật đấy
Mình là nữ, ko phải là nam, rất nhiều bạn trên này cứ tưởng mình là Nam
Mình kỳ vọng là nó sẽ cao hơn nhưng hình như đây là mức được fix.
Cũng vài năm rồi ko đi phỏng vấn tuyển dụng nên không rõ lắm về mức lương chung hiện nay, nên mới lăn tăn nên muốn hỏi các đồng nghiệp xem thế nào
Thanks bạn nhé, (công việc nhiều khi nó do may mắn, chả phải là giỏi mà xin đc việc tốt đâu hihi, kinh nghiệm của mình cho thấy thế)

phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
Thanks all.

Theo ý kiến cá nhân của mình là ok rùi./.

p/s: như mình đây, trình độ và khã năng (kỹ năng cứng cũng như mềm) cũng gần gần như bạn (cho dù tốt nghiệp đại học với số điểm khá tốt đ/với nam sinh kế toán), nhưng mức lương cũng chĩ ~ $300 thôi./.:004:

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
ông này chắc là ....ông chủ của công ty hatuanh đang phỏng vấn

p/s: như mình đây, trình độ và khã năng (kỹ năng cứng cũng như mềm) cũng gần gần như bạn (cho dù tốt nghiệp đại học với số điểm khá tốt đ/với nam sinh kế toán), nhưng mức lương cũng chĩ ~ $300 thôi./.:004:

Mình tiếng Anh nghe nói đều chơi được mà lương tháng cỡ 400 ah, bởi công ty mình không có sử dụng tiếng Anh :wall:

phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
ông này chắc là ....ông chủ của công ty hatuanh đang phỏng vấn

Mình tiếng Anh nghe nói đều chơi được mà lương tháng cỡ 400 ah, bởi công ty mình không có sử dụng tiếng Anh :wall:

Anh Nam cứ đùa với em út ko hà.!
C.ty Chu Thị cộng với vị trí hiện tại của Anh mà ko sử dụng tiến Anh/tiếng Em gì ah,heeeeeeeeee

p/s: em cũng biết chút đỉnh về c.ty chu thị ấy, trước đây anh adam (Mr.Nhơn) làm việc tại đây mờ.?:wall:

hatuanh

hatuanh

Trung cấp
15/7/06
102
0
16
43
Hà Nội

Mức lương cứng có thể 300$ nhưng mà lương mềm như thế nào nữa chứ. Tuy nhiên nếu làm ở đây thì xác định là không có lương mềm.
Nói chung theo mình thấy thì nhiều khi công việc nó rất cần yếu tố may mắn, mình rất may ở chỗ là đi phỏng vấn thường hay được nhận vào làm. Tiếng anh của mình chủ yếu là tiếng anh bồi, có nghĩa là mình rất chăm nói, sai cũng nói và nếu họ nói chưa rõ thì đề nghị nói chậm lại để cho mình nghe rõ, thành ra cũng ko ngại khi phỏng vấn với người nước ngoài.
Nhưng mà đúng là nếu kỹ năng của anh như trên mà ko có thêm thu nhập nào nữa từ công việc thì tại sao ko tìm một cơ hội mới, dù gì thì gì chứ đồng tiền đi liền khúc ruột. Mình thấy các đồng chí kế toán rất ngại khi phỏng vấn với người nước ngoài, mặc dù khả năng viết có thể khá ok

phong2v

phong2v

Guest
Thanks all.
Cô em đi làm chỗ nào thì nói với anh để anh đến chỗ còn lại phỏng vấn nhé, hy vong đc 300usd

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Cô em đi làm chỗ nào thì nói với anh để anh đến chỗ còn lại phỏng vấn nhé, hy vong đc 300usd
tối qua xem TV mói học đc 1 câu của Tổng gđốc Cty Vietnamworks: ĐỪNG QUAN TRỌNG NHIỀU TỚI MỨC LƯƠNG BAN ĐẦU MÀ CTY TRẢ, HÃY TÌM HIỂU XEM TRONG TƯƠNG LAI SẼ HỌC HỎI ĐC NHỮNG GÌ TỪ CẤP TRÊN NẾU LÀM VIỆC LÂU DÀI CHO CTY.

phong2v

phong2v

Guest
tối qua xem TV mói học đc 1 câu của Tổng gđốc Cty Vietnamworks: ĐỪNG QUAN TRỌNG NHIỀU TỚI MỨC LƯƠNG BAN ĐẦU MÀ CTY TRẢ, HÃY TÌM HIỂU XEM TRONG TƯƠNG LAI SẼ HỌC HỎI ĐC NHỮNG GÌ TỪ CẤP TRÊN NẾU LÀM VIỆC LÂU DÀI CHO CTY.
Nhưng muốn học hỏi được thì phải có sức khoẻ và phải sống, muốn có sức khoẻ và sống được thì phải có tiền đảm bảo được để học hỏi. Cái gì cũng cần sự cân đối và hài hoà,

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Nhưng muốn học hỏi được thì phải có sức khoẻ và phải sống, muốn có sức khoẻ và sống được thì phải có tiền đảm bảo được để học hỏi. Cái gì cũng cần sự cân đối và hài hoà,

ok, đồng ý! Vấn đề là chỉ thấy mọi người bàn về tiền lương, trong khi còn rất nhìu thứ fải xem xét.

hatuanh

hatuanh

Trung cấp
15/7/06
102
0
16
43
Hà Nội
ok, đồng ý! Vấn đề là chỉ thấy mọi người bàn về tiền lương, trong khi còn rất nhìu thứ fải xem xét.
Hihi, các cao thủ lại vào tóp của em sao????
Vấn đề tiền lương rất quan trọng, ko thể nói là ko quan tâm mức tiền lương ban đầu họ trả là bao nhiêu, cái này là tư duy từ ngày xửa ngày xưa rồi, bác kế toán 4 mắt chắc thuộc thế hệ 6x.
Quan hệ lao động bây giờ đơn giản chỉ là quan hệ mua bán sức lao động, mọi vấn đề khác đã có quy chế, quy trình xử lý.
Các vị trí key thông thường cũng là những người thân thuộc, đặc biệt là vị trí key nẵm giữ phần tài chính.
Còn các chế độ khác như thưởng cổ phiếu này nọ hay share lợi nhuận, đây là cái bài mà các đồng chí quản lý rất hay đưa ra để chiêu mộ nhân tài, để cho các đồng chí vào làm cố gắng hết sức mình cho công việc, nhưng kết quả thu được chả là bao vì nó có thể tẩu tán tài sản sang công ty khác.
Bác Phong: nhớ vụ cà fe nhá. ;)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA