Kế toán ngân sách và tài chính xã

• Thread starter ghetban
  • Ngày gửi
G

ghetban

Guest
23/8/09
24
0
0
35
hải phòng
Mình đang cần tài liệu về kế toán ngân sách và tài chính xã để làm một chuyên đề, nhưng mình không tìm thấy tài liệu về phần này. Có bạn nào biết gì gợi ý cho mình với! Cám ơn nhiều nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thienhahanhphuc

Sơ cấp
24/4/09
22
0
0
hai duong
Sửa lần cuối:
T

tlongcnktqn

Guest
9/6/09
1
0
0
49
Quy Nhon
Mình đang cần tài liệu Kế Toán Ngân Sách Nhà Nước Và Kho Bạc Nhà Nước, bạn nào có cho minh xin, gửi về: tlongcnktqn@gmail.com
Thanhks!

T

thuannga

Guest
27/2/10
2
0
0
nam định, nam định
mình cũng đang nghiên cứu về kế toán NS xã mà ví dụ thực tế để hiểu chế độ không có, bạn nào giúp mình với

L

langriser

Guest
28/1/05
72
6
0
41
Nha Trang
mình cũng đang nghiên cứu về kế toán NS xã mà ví dụ thực tế để hiểu chế độ không có, bạn nào giúp mình với

Bạn ra hiệu sách hoặc lên mạng kiếm sách QĐ 94 của Bộ Tài chính về kế toán ngân sách xã bạn nhé :015:

N

nguyenthiloi2

Sơ cấp
10/5/10
6
0
0
56
daknong
Kế toán ngân sách xã

Mình thuộc xã vùng cao khi thu lệ phí chứng thực ở xã được trích lại 100% cho ngân sách xã theo Quyết định của HĐND tỉnh. Số tiền được trích từ thu phí chứng thực, sau khi thanh toán biên lai với cơ quan thuế. Kế toán nộp vào tài khoản tạm gửi của xã tại Kho bạc. Cuối quí đến Kế toán đến Kho bạc rút tiền từ tài khoản tạm gửi trên của xã về chi mua văn phòng phẩm... theo qui định. Vậy khi rút tiền từ tài khoản tạm gửi ở Kho bạc kế toán đưa vào mục 4900 tiểu mục 4949 hay là mục 3050 tiểu mục 3057.
Bạn nào biết chỉ dùm, rất cảm ơn.

L

langriser

Guest
28/1/05
72
6
0
41
Nha Trang
Mình thuộc xã vùng cao khi thu lệ phí chứng thực ở xã được trích lại 100% cho ngân sách xã theo Quyết định của HĐND tỉnh. Số tiền được trích từ thu phí chứng thực, sau khi thanh toán biên lai với cơ quan thuế. Kế toán nộp vào tài khoản tạm gửi của xã tại Kho bạc. Cuối quí đến Kế toán đến Kho bạc rút tiền từ tài khoản tạm gửi trên của xã về chi mua văn phòng phẩm... theo qui định. Vậy khi rút tiền từ tài khoản tạm gửi ở Kho bạc kế toán đưa vào mục 4900 tiểu mục 4949 hay là mục 3050 tiểu mục 3057.
Mình không hiểu rõ ý của bạn lắm. Bạn chi mua văn phòng phẩm nghĩa là rút tạm ứng Nợ 111 Có 112 thì làm gì có mục nào chứ. Chỉ sau khi bạn chi xong làm bảng kê thanh toán mới có mục. Còn nếu bạn nói về mục thu thì cuối quý kho bạc sẽ quyết toán và gửi cho bạn báo cáo thu và điều tiết các loại thuế, bạn nhìn vào đó sẽ biết số tiền của bạn ở mục thu nào.

C

concaocao

Guest
1/8/10
1
0
0
36
HCM
tui đang cần kiếm tài liệu này gấp!!! mà sao link mediafire toàn cái gì đâu không thế nhỉ? ai có tài liệu này cho mình xin với, cảm ơn nhiều!

Sửa lần cuối:
D

duy lee

Guest
29/8/10
1
0
0
ha noi
hic. mình cũng cần tìm tài liệu này mà link mediafire là những cái gì ý.

H

hp89

Guest
18/8/09
1
0
0
thai nguyen
ai cho mình xin đường link để down chế độ kế toán ngân sách xã phường và tài chính xã với. mình chỉ down được qđ 94 không có phần hướng dẫn định khoản>

P

phamthuan2349

Sơ cấp
8/10/10
7
0
1
37
thai binh
mình là một meen mới trong công tác kế t oán xã. ai cho mình xin đường link để down chế độ kế toán ngân sách xã phường và tài chính xã với. mình đang cần tài liệu này gấp, các bạn có thể giúp mình được không? phamthuan2349@yahoo.com mình cám ơn nhiều!!

Sửa lần cuối:
P

phamthuan2349

Sơ cấp
8/10/10
7
0
1
37
thai binh
bn nào có thể chỉ giúp minh định khoản khi tinh lương được không? mình cảm ơn nhiều

K

kim08

Guest
20/3/11
1
0
0
34
bac lieu
minh dang lam chuyen de ke toan ngan sach xa.ai biet tk 711, thu su nghiep su dung cho nhung khoan nao hok?giup monh voi

T

TranLien86

Guest
5/9/11
1
0
0
Soc Son
Help me! help me!
Mình cũng đang cần phần hướng dẫn định khoản về chế độ ngân sách xã mà tìm hoài chẳng thấy?
ở xã mình tết vừa rồi chi tiền tết cho cán bộ nhân viên nhưng mình không biết hạch toán nội dung nào và vào chương, loại, khoản mục nào?
Mình cũng mới về làm kế toán xã nên rất bỡ ngỡ, cả nhà chỉ giúp mình với.
Thêm một câu hỏi nhé: mình mới tham gia wed kế toán nhưng không biết gửi câu hỏi và bài mới như thế nào cả? chỉ cho mình luôn nhé!
Cảm ơn cả nhà nhiều hen.!!!

G

gianghia

Guest
16/10/04
36
0
0
vn
www.taichinhcujut.com
Help me! help me!
Mình cũng đang cần phần hướng dẫn định khoản về chế độ ngân sách xã mà tìm hoài chẳng thấy?
ở xã mình tết vừa rồi chi tiền tết cho cán bộ nhân viên nhưng mình không biết hạch toán nội dung nào và vào chương, loại, khoản mục nào?
Mình cũng mới về làm kế toán xã nên rất bỡ ngỡ, cả nhà chỉ giúp mình với.
Thêm một câu hỏi nhé: mình mới tham gia wed kế toán nhưng không biết gửi câu hỏi và bài mới như thế nào cả? chỉ cho mình luôn nhé!
Cảm ơn cả nhà nhiều hen.!!!

bạn tìm mua chế độ tài chính kế toán ngân sách xã do bộ tài chính phát hành, trong đó hướng dẫn cụ thể từng nghiệp vụ đó bạn.
còn hạch toán MLNS thì bạn cứ theo quyển mục lục ngân sách nhà nước theo qđ 33 (Và một số thông tư bổ sung của BTC sau này) mà tra, thấy cái nào phù hợp là dc thôi mà. Còn không thì hỏi cán bộ kho bạc hay tài chính nào mà chuyên quản đơn vị mình đấy.
-------------------------------------
taichinhcujut.com

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
378
0
16
Bắc Ninh
T

tuannva

Sơ cấp
8/11/11
1
0
1
Hà nội
Ðề: Kế toán ngân sách và tài chính xã

co ban nao co bai giang ke toan ngan sacch xa phuong cho minh xin voi. cam on nhieu nha

U

union

Guest
28/11/12
1
0
0
HCM
L

Lại Đức Tú

Guest
20/11/14
12
0
1
41
Cứ làm rất dễ mà bạn vì kt xã dễ lắm

K

ketoanxapro

Guest
5/5/15
12
0
1
35
Vào Facebook tham gia vào nhóm "Kế toán NS xã - Việt Nam" trao đổi, sẽ có nhiều cao thủ giúp bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA