Mỗi tuần một chuyên đề

hạn nộp báo cáo thuế?

• Thread starter linhbibi
  • Ngày gửi
T

tquyen453

Sơ cấp
25/9/09
9
0
0
39
Quảng Ninh
lần đầu tiên mình nhận việc kê khai thuế mình cũng gặp trường hợp như bạn
nhưng ở chỗ mình họ lập biên bản mình ký họ giữ lại 02 bản, mình cầm 01 bản về cho sếp kí, rồi nta nhận luôn tờ khai cho mình, bao giờ có quyết định phạt thì mình ra kho bạc nộp phạt thôi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Mathien

Guest
Thực ra thì tuỳ các CCT nộp sau 5 ngày mới bị phạt thôi, với lại tuỳ theo số lượng doanh nghiệp đi nộp tờ khai thuế của CCT nào nhiều hay ít, chứ có CCT đến ngày 20 mà vẫn xếp hàng từ chỗ nhận tờ khai ra tận ngoài khu vực đó thì chuyện nộp chậm 1, 2 ngày thì vẫn còn chấp nhận được, hôm này mình mới vừa đi nộp tờ khai về, nhưng nhắc nhở cũng ko, doạ cũng ko, cứ mang đến người ta nhận bình thường ko có thông báo gì hết, mà đến hôm nay vẫn còn rất nhiều người đi nộp, nên vẫn phải xếp hàng đấy.
Đông như vậy bảo ko kéo sang vài ngày làm sao các cán bộ nhận tờ khai nhận kịp chứ.

H

hoangtien85

Guest
1/11/09
1
0
0
TPHCM
em nộp chậm mất 3 tháng
lý do là em chắc chắn là nộp rồi nhưng bên thuế bảo chưa nhận được mà em lại không giữ lại bản lưu mới chết chứ
công ty em chưa làm gì nên báo cáo thuế không có gì!
không biết mức phạt là bao nhiêu mà không biết liệu có cách nào để mức phạt giảm không nhỉ

bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
em nộp chậm mất 3 tháng
lý do là em chắc chắn là nộp rồi nhưng bên thuế bảo chưa nhận được mà em lại không giữ lại bản lưu mới chết chứ
công ty em chưa làm gì nên báo cáo thuế không có gì!
không biết mức phạt là bao nhiêu mà không biết liệu có cách nào để mức phạt giảm không nhỉ

Nộp rồi nhưng bên thuế bảo chưa nhận được mà em lại không giữ lại bản lưu. Vấn đề này hơi khó hiểu???
Bạn hỏi trực tiếp pác quản lý thuế bên bạn ấy. Nếu chưa phát sinh thuế phải nộp chắc cũng không đến nỗi nào đâu.:026:

F

Forever230405

Sơ cấp
7/5/09
13
0
1
Lâm Đồng
cho mình hỏi vấn đề này nha nếu mình nộp tờ khai vào 20 của tháng sau nhưng đến ngày 30 hoặc 31 mình mới nộp tiền thì có bị phạt ko vậy

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
cho mình hỏi vấn đề này nha nếu mình nộp tờ khai vào 20 của tháng sau nhưng đến ngày 30 hoặc 31 mình mới nộp tiền thì có bị phạt ko vậy

Vẫn bị tính phạt nộp chậm tiền thuế như thường.

D

do hoa

Sơ cấp
30/7/09
40
1
8
ha noi
Trường hợp này mình cũng bị một lần.Chỉ cần sau khi bạn có BB sử phạt tại chi cục thuế quản lý công ty của bạn thì bạn đã có thể nộp tờ khai được rồi(kèm cả BB phạt nữa nhé).

T

tuethuy

Guest
7/11/09
2
0
0
Lộc hà - Hà Tĩnh
Hiện tại Cty đang làm các văn bản báo cáo tài chính Cty, báo thuế nhưng tôi không biết bắt đầu từ đâu xin tư vấn

L

Luc van

Guest
Hiện tại Cty đang làm các văn bản báo cáo tài chính Cty, báo thuế nhưng tôi không biết bắt đầu từ đâu xin tư vấn

Lần sau bạn hỏi cần nói rõ thêm nhé!

Theo tôi thì bạn nên:
Hàng tháng thu thập đầy đủ chứng từ ---> kê khai thuế GTGT hàng tháng, kê khai thuế TNCN hàng tháng (quý), kê khai thuế TNDN tạm tính theo quý, . . .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA