Gạch huỷ nhầm số hoá đơn

• Thread starter bong18
  • Ngày gửi
B

bong18

Guest
7/1/09
3
0
0
Ha Noi
Cả nhà ơi, giúp mình với! Chả là mình có 1 hoá đơn đã huỷ ( đã xé liên nên phải làm bb). Khổ nỗi lúc kẹp lại vào quyển hoá đơn mình lại kẹp nhầm, hoá đơn huỷ số 1234 (vd ) thì mình kẹp thành của tờ 1235, và mình gạch luôn liên tím của 1235. hôm nay xemlại mới phát hiện ra, hic, mọi người bày cho mình cách giải quyết với, hoá đơn này cách đây gần 2 tháng rồi. Cám ơn mọi người nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Cả nhà ơi, giúp mình với! Chả là mình có 1 hoá đơn đã huỷ ( đã xé liên nên phải làm bb). Khổ nỗi lúc kẹp lại vào quyển hoá đơn mình lại kẹp nhầm, hoá đơn huỷ số 1234 (vd ) thì mình kẹp thành của tờ 1235, và mình gạch luôn liên tím của 1235. hôm nay xemlại mới phát hiện ra, hic, mọi người bày cho mình cách giải quyết với, hoá đơn này cách đây gần 2 tháng rồi. Cám ơn mọi người nhiều!

Vậy còn liên xanh ( Liên 3 )1235 bạn có gạch không? hay chỉ mỗi liên tím ? Liên 3 bạn có hạch toán doanh thu bình thường không ?
3 liên 1234 bạn có còn đủ không ?

Nói chung không có vấn đề gì nếu bạn không hạch toán doanh thu số HĐ 1234
Còn liên 1 HĐ 1235 bạn có thể giải trình với cơ quan chức năng khi họ kiểm tra. ( nhầm lẫn chút xíu í mà ).
Không có vấn đề gì đâu bạn à .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA