Mở ngay File EXCEL sau khi khởi động máy

• Thread starter luongcp
  • Ngày gửi
L

luongcp

Guest
28/12/04
42
0
6
HCMC
Thân gửi các bạn,

Mình có 1 file Excel "Kế hoạch công tác" trong đó ghi những công việc mình càn làm. Mình muốn mỗi lần khởi động máy xong, File này tự động load ngay để mình xem những việc sẽ làm ngay

Các bạn góp ý nhé

Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tuanktcdcn

Lão già ham vui
18/6/04
549
52
28
47
Hà Nội
www.bluesofts.net
Bạn đặt file đó vào thư mục "C:\Program Files\Microsoft Office\Office\XlsStart\"
hoặc Bạn đặt file đó vào thư mục "C:\Program Files\Microsoft Office\Office11\XlsStart\"
tuỳ thuộc vào Office xxxx.
Khi mở Excel tự động sẽ mở file đó. Chúc bạn thành công!

F

ForestC

Guest
11/1/05
377
1
0
44
E'rywhere
Đối với mỗi phiên bản Windows hay Office khác nhau, thư mục XLStart lại nằm ở những thư mục khác nhau, không phải lúc nào XLStart cũng nằm trong C:\Program Files\... mà nhiều khi nó lại nằm ở C:Windows\... cũng nên, cho nên bạn phải xem cái XLStart của bạn nó nằm chính xác ở chỗ nào nhé, trong cái thư mục đó bạn đặt bao nhiêu files *.xl* là mỗi khi khởi động Excel các files đó sẽ được tự động kích hoạt bằng hết mới thôi!

erpvn

erpvn

Don't know what is erp!
28/1/04
418
0
16
47
Miền đất hứa
www.erpvna.com
Nếu làm như vậy chỉ khởi động khi mở Excel, bác luongcp muốn khởi động máy lên là mở luôn thì bác có thể làm như sau:

B1. Mở file khi bật Excel: Làm như bác Tuấn
B2. Mở Excel khi khởi động máy: Search file "excel.exe" rồi copy file này paste vô .../Start Menu/Startup

Good luck!

F

ForestC

Guest
11/1/05
377
1
0
44
E'rywhere
to anh erpvn: Tại sao lại phải bê nguyên cả cái Excel.exe vào Startup nhỉ, làm như thế xét trên nhiều khía cạnh là không chính xác, thứ nhất là trong Starup ta chỉ cần để những Shortcut thôi, cho cả 1 file program vào đó là không cần thiết (thêm nữa lãng phí thêm 1 chút dung lượng của ổ cứng - phải biết tiết kiệm chứ cho dù ta có là "con nhà giầu" :D), thứ 2 nữa là nếu cho cái Excel vào đó nhiều khi nó sẽ chạy không chính xác vì nó phải nằm trong thư mục cài đặt của nó thì nó mới có đủ đồ nghề cần thiết của nó chứ? Thứ 3 nữa là chỉ cần đặt một cái Shortcut của cái file gì đó vào Startup thôi, vì nó là "con nhà" Excel cho nên Excel nó khác tự động hiện ra để giúp việc cho thằng con trai nó, thế thôi nhỉ?

N

NGUYEN DANG HIEN

Guest
26/6/15
4
0
1
38
em cũng đã làm như bác erpvn nói,khởi động máy thì file excel mình cần tự động mở (em đặt tên là " KHOIDONG"). Sau đó em tắt file đó đi, khi mở file excel khác thì file excel "KHOIDONG" cũng mở theo luôn, các bác giúp em vấn đề này với. Em chỉ muốn file KHOIDONG tự động mở một lấn khi khởi động máy thôi.

phong_ac

phong_ac

Guest
29/6/15
7
3
3
40
bạn mở ổ cài win:
........\Microsoft\Windows\Start Menu\Programs\Startup

past file cần auto start up vào là xong

KhanhNguyen94

KhanhNguyen94

Trung cấp
28/11/13
122
26
28
29
HCM
em cũng đã làm như bác erpvn nói,khởi động máy thì file excel mình cần tự động mở (em đặt tên là " KHOIDONG"). Sau đó em tắt file đó đi, khi mở file excel khác thì file excel "KHOIDONG" cũng mở theo luôn, các bác giúp em vấn đề này với. Em chỉ muốn file KHOIDONG tự động mở một lấn khi khởi động máy thôi.
Copy vào thư mục khởi động của Windows, đừng copy vào thư mục của Excel :)

N

NGUYEN DANG HIEN

Guest
26/6/15
4
0
1
38
ok thanks các bác, thế là em nó đã làm được

N

NGUYEN DANG HIEN

Guest
26/6/15
4
0
1
38
Em có thực hiện công thức trong excel thế này: =CONCATENATE("Tp.Hồ Chí Minh, ","ngày ",DAY(TODAY())," tháng ",MONTH(TODAY())," năm ",YEAR(TODAY())) thì kết quả sẽ hiện ra là:Tp. Hồ Chí Minh, ngày 30 tháng 6 năm 2015. Tuy nhiên em muốn ở vị trí tháng hiện "tháng 06"chứ không phải là "tháng 6" CÓ SỐ 0 Ở TRƯỚC SỐ 6 CÓ ĐƯỢC KHÔNG MÁY BẮC
[TBODY] [/TBODY]

Sửa lần cuối:
H

haica90

Sơ cấp
3/12/14
34
1
8
33
thì chổ ...," tháng 0",Month(today()),...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA