quyết toán không đúng

• Thread starter ngoclan
  • Ngày gửi
N

ngoclan

Guest
29/10/04
19
0
0
45
nha trang
Khi giải thể DN để lên công ty, mình có quyết toán nhưng lại không thanh lý tài sản trước khi quyết toán, khi nộp quyết toán rồi mới phát hiện ra là mình bị sai. Vậy các bác có thể giúp mình cách điều chỉnh quyết toán như thế nào đây? và cách sử lý khi bị cơ quan thuế kiểm tra.
Rất mong được sự hồi âm của các Bác

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quitv

Guest
Lam cong van dieu chinh quyet toan

De thoi, ban lam cong van gui co quan thue dong thoi gui kem ban dieu chinh lai quyet toan ban dau.
BÀI POST LÊN DIỄN ĐÀN KẾ TÓAN PHẢI CÓ DẤU NẾU KHÔNG BÀI CỦA BẠN SẼ BỊ XÓA MÀ KHÔNG CẦN BÁO TRƯỚC

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
D

ducanh

Guest
12/11/04
47
0
6
40
Ha Noi
Cho mình hỏi thêm một chút với. Cơ quan mình đã nộp BCTC, quyết toán cuối năm nhưng bây giờ mới phát hiện ra trên BCTC có một số chỉ tiêu bị sai lệch Chẳng hạn: TSCĐ giá trị 22triệu thì đánh nhầm thành 25 triệu, định khoản một bút toán. Tuy nhiên lợi nhuận trước thuế và thuế thì không đổi. Mình phải làm sao bây giờ, và nếu phải làm công văn thì phải nội dung như thế nào? Có cách nào chỉnh sửa lại không? Ai biết chỉ giúp mình với.

Q

quitv

Guest
Bạn có thể làm công văn báo Cuc thuế. Tuynhiên trong trường hợp này bạn có thể làm bút tóan điều chỉnh trong kỳ phát hiện sai sót thôi, không cần báo cơ quan thuế đâu, sai nhỏ nhặt ấy mà.Chúc vui

D

ducanh

Guest
12/11/04
47
0
6
40
Ha Noi
ối quitv ơi, không phải chuyện nhỏ nhặt đâu, cái số liệu sai lệch ấy mới chỉ là một cái tí ti trong một số cái sai lệch khác, còn một số cái sai lệch khác nữa cơ. Quitv cho tớ số điện thoại đi, để tớ trình bày thêm về cái sai lệch trên BCTC của cty tớ. quitv tư vấn thêm cho tớ nhá- không thì chết với "sếp" tớ thôi.

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
ducanh nói:
ối quitv ơi, không phải chuyện nhỏ nhặt đâu, cái số liệu sai lệch ấy mới chỉ là một cái tí ti trong một số cái sai lệch khác, còn một số cái sai lệch khác nữa cơ. Quitv cho tớ số điện thoại đi, để tớ trình bày thêm về cái sai lệch trên BCTC của cty tớ. quitv tư vấn thêm cho tớ nhá- không thì chết với "sếp" tớ thôi.
Cẩn thận lại lạy ông con ở bụi này đấy nhé!
chưa chừng QUITV là bạn của SEP bạn làm sao ta?
Liên lạc qua mail? càng nguy hiểm. án tại hồ sơ.
Còn nói qua ĐT: lời nói gió bay.
Cẩn thận bạn nhé. Cẩn thận là đức tính quý của kế toán viên đó bạn.

P

putin

Guest
14/1/05
69
0
6
42
HN
hoan hô bác bathanh
bác sớm cảnh tỉnh như vậy là quá tốt vì
vậy mong bác trả lời cho đồng chí kia thôi không thì lo quá lại làm ....
em cũng muốn trả lời lắm nhưng thấy không có khả năng sợ nói ra lung tung lại làm rối thêm

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
putin nói:
hoan hô bác bathanh
bác sớm cảnh tỉnh như vậy là quá tốt vì
vậy mong bác trả lời cho đồng chí kia thôi không thì lo quá lại làm ....
em cũng muốn trả lời lắm nhưng thấy không có khả năng sợ nói ra lung tung lại làm rối thêm

Biết làm sao bây giờ.
Chọn mặt gửi vàng hoặc gửi trứng cho ác.
Chỉ biết vậy thôi, bathanh đâu có phải bà thánh như bạn Ira định nghĩa đâu.
Muốn được tư vấn tốt, có lẽ nên tăng cường hoạt động oflline, qua sự cọ sát trực tiếp, cơ may mỗi ng tìm được mình một vài ng bạn chân thành, chia xẻ những tình huống cụ thể, chia xẻ kinh nghiệm.
bathanh cũng chỉ có thể nói đến vậy. Và đó cũng chỉ là giả định thôi. Chứ đâu đã phải như vậy. Mong được mọi người lượng thứ.

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
còn thế nào là đúng, thế nào là sai, mời các bạn xem 1 đoạn flash này:
http://flashhost.incohost.com/antoangiaothong.swf
khi đó, các bạn sẽ hiểu thế nào được coi là đúng.
với bathanh, đúng là sự phù hợp với thực tế. Chứ với bathanh, đúng ko phải là làm theo những trật tự cứng nhắc.
Còn thế nào là sự phù hợp thì lại còn tùy mỗi người quan niệm. Có vậy mọi xã hội mới đạt được tính phong phú vốn có của nó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA