Quy trình nhập xuất vật tư

• Thread starter angiangan
  • Ngày gửi
A

angiangan

Guest
9/2/09
2
0
0
HCM
Chào cả nhà, mình là thành viên mới, tuy nhiên cũng theo dõi WKT khá nhiều. Mình đang làm quy trình nhập xuất vật tư cho công ty sản xuất. Các bạn có kinh nghiệm về vấn đề này giúp mình với. Mình đang rất cần.

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

anhduchoi

Sơ cấp
17/7/08
12
0
1
Hà Nội
1.Lập kế hoạch cung cấp vật tư, hàng hoá.
2. Kiểm tra kế hoạch
3.Xem xét phê duyệt
4.Chọn đơn vị cung ứng
5.Viết phiếu yêu cầu
6.Kiểm tra phiếu yêu cầu
7. Ký kết hợp đồng
8. Thực hiện hợp đồng
9. Nghiệm thu thanh lý hợp đồng.
10. Nhập kho - xuất kho
11. Thanh toán hợp đồng
12. Nhập sổ theo dõi

M

myhonda

Guest
22/12/09
1
0
0
34
binh dinh
Mình là 1 thủ kho kiêm kế toán , kiểm tra hàng hoa' ,báo cáo thuế.
Mình đang gặp 1 số vấn đề nan giải mong các anh,chị,bạn bè giúp với.
Mình cần 1 bản thống kê hàng hóa xuất ra ,nhập vô,hàng tồn.
Mình mới vào nghề (làm cho gia đình) trước kia làm bằng ghi chép đơn sơ. Nay mình muốn công nghệ hóa nhưng ko biết làm sao và download ở đâu......Hixx...
Mong các anh chị cùng các bạn giúp mình với..
ANH DUY,Thanks
(0935 477 574)

B

Blue272

Guest
Mình là 1 thủ kho kiêm kế toán , kiểm tra hàng hoa' ,báo cáo thuế.
Mình đang gặp 1 số vấn đề nan giải mong các anh,chị,bạn bè giúp với.
Mình cần 1 bản thống kê hàng hóa xuất ra ,nhập vô,hàng tồn.
Mình mới vào nghề (làm cho gia đình) trước kia làm bằng ghi chép đơn sơ. Nay mình muốn công nghệ hóa nhưng ko biết làm sao và download ở đâu......Hixx...
Mong các anh chị cùng các bạn giúp mình với..
ANH DUY,Thanks
(0935 477 574)

Bạn có thể vào link dưới để tham khảo ...Blue thấy nó rứa rứa cái bạn cần tìm nên search hộ bạn cái link thôi, còn nôi dung thì Blue cũng chưa xem kỹ ah^^
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=66113
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=57927&page=2

M

myquang2204

Sơ cấp
27/8/09
3
0
1
41
dong nai
Ðề: Quy trình nhập xuất vật tư

mình làm cty sản xuất, cty mình sử dụng phần mềm Rosy, mình làm kế toán kho, hiên mình đang xuất vật tư cho sx bằng cách kế thừa từ phiếu lãnh vật tư trên phần mềm và in phiếu xuống cho thu kho xuất ( với CCDC và PL sx), còn đồi với vật tư có định mức thì mình kế thừa từ lệnh sx và in phiếu xuất kho cho thủ kho xuất hàng.
dang êm xuôi tự nhiên có anh chàng dang làm iso cho cty mình bảo là làm sai quy trình, muốn lãnh vật tư chỉ cần viết phiếu xuống kho lãnh rồi cuối ngày gom phiếu lên cho ke toán xuất ra khỏi phân mềm, mình thấy quá vô lý, trước dây khi phân mềm ko hổ trợ kế thừa, và cũng ko dịnh mức trong phần mềm được thì bên mình cũng xuất hàng truóc rồi KT xuất trên PM sau , nhưng khổ nổi anh thủ kho xuất xong bỏ mất phiếu nên dẫn đến tình trạng số tồn bị sai rất nhiều, mấy tháng nay mình làm phần mềm mới và đang làm rất ổn, đương nhiên là những người lãnh vật tư thì ko thích làm theo cách của mình, vì họ lúc nào cũng muốn lãnh gấp, công thêm cái ông làm iso nói vậy nên sếp mình đã đồng ý, mình đang rất bức xúc, vì cái ông làm iso kia. bạn nào có ý kiến xin góp ý cho mình nhé. cảm ơn rất nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA