Ôn Thi KiỂm ToÁn ViÊn

• Thread starter minhthanh
  • Ngày gửi
M

minhthanh

Guest
16/9/04
1
0
0
47
Hồ chí minh
Xin chào các bạn

Xin cho hỏi, có nơi nào tổ chức ôn thi kiểm toán viên không
Thành xin cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
vu minh

vu minh

Cao cấp
21/9/04
389
0
0
TPHCM
cothant nói:
Dạ cái đó là thi "Chứng chỉ hành nghề kế toán" anh Vu Minh ạ, còn cái bạn minhthanh hỏi là "Chứng chỉ kiểm toán viên" ạ. Là cái link này:
http://www.webketoan.com/forum/showthread.php?t=2725&page=3&pp=10
Thật chính xác. Tại Hội Kế toán TP.HCM ôn thi cho cả 2 đối tượng là hành hạ, à không, hành nghề và kiểm toán viên nữa. Có điều thi hành nghề thì ít môn hơn nên cũng nhẹ tiền hơn.

Chúc Cothant luôn khoẻ!

Sửa lần cuối:
L

litlesun07

Guest
1/5/05
4
0
0
HaNoi
chao cac anh chi!
Cho em hoi mot chut la tai HaNoi thi co noi nao to chuc de on thi va hoc de duoc cap bang ve kiem toan khong a?Xin cam on!

L

litlesun07

Guest
1/5/05
4
0
0
HaNoi
Xin các bậc tiền bối chỉ nhanh giùm em với, em đang rất muốn học để thi lấy bằng về kiểm toán. Cảm ơn các anh chị nhiều

ketoan@

ketoan@

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
24/5/04
317
6
18
Bụi mận gai...
To Litlesun07: Bạn chịu khó để ý đến khoảng cuối tháng 5 đầu tháng 6 Bộ tài chính có mở lớp học bồi dưỡng ôn thi này đấy. Học tập trung trong giờ hành chính liền 3-4 tuần thì phải.

L

litlesun07

Guest
1/5/05
4
0
0
HaNoi
Hậu bối em cảm ơn anh ketoan nhìu ạ. Sắp là một cựu sinh viên, thời gian tới em sẽ là đồng nghiệp của các anh chị. Hi vọng được giúp đỡ ạ. :eek:know:

ketoan@

ketoan@

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
24/5/04
317
6
18
Bụi mận gai...
Nếu chưa tốt nghiệp thì bạn còn phải cần có 5 năm đi làm trước khi có thể đăng ký tham gia thi đấy.

Cheer

L

litlesun07

Guest
1/5/05
4
0
0
HaNoi
Thế anh có biết ở đâu tổ chức học để lấy bằng về chuyên ngành kiểm toán trường em và các trường kinh tế khác thì không mở lớp. Trước hết em muốn học để lầy bằng về chuyên ngành này đã ạ. Cảm ơn anh!

C

conan77

Trung cấp
4/5/05
91
1
8
47
VN
www.d32tckt.com
Nếu bạn ở HNội thì đến 192 - Giải phóng - VP hội kế toán.
Hiện ở đấy đang bán hồ sơ và có lớp ôn thi từ ngày 20/06 đến 20/07 đấy.
chúc các bác đạt kết quả tốt trong kỳ thi xương xẩu này

nedved

nedved

Guest
14/7/04
687
2
0
Xa xa nương dâu
litlesun07 nói:
Thế anh có biết ở đâu tổ chức học để lấy bằng về chuyên ngành kiểm toán trường em và các trường kinh tế khác thì không mở lớp. Trước hết em muốn học để lầy bằng về chuyên ngành này đã ạ. Cảm ơn anh!

Theo tôi thì không có bằng nào chuyên ngành về kiểm toán cả

Chỉ có một chứng chỉ hành nghề duy nhất là CPA thôi, mà như thế thì đòi hỏi bạn phải có kinh nghiệm công tác trước đã

V

viethung1311

Guest
26/5/05
3
0
0
40
hanoi
em cung hoc ve ke toan, rat thich nganh kiem toan nhung ma` em thang 9 na`y moi ra truong vay co phai doi hoi 5 nam cong tac moi duoc thi khong anh chi cho em biet voi

V

viethung1311

Guest
26/5/05
3
0
0
40
hanoi
cac anh chi trong nganh kiem toandau ca roi

loboglory

loboglory

Cao cấp
17/12/04
286
2
18
40
Ha noi
viethung1311 nói:
cac anh chi trong nganh kiem toandau ca roi

Chứng chỉ kiểm toán thì có nhiểu lắm! Nhưng ở VN hiện nay thì chứng chỉ CPA là thông dụng hơn cả. Ngoài ra còn có một chứng chỉ cũng thông dụng đứng hàng thứ 2 ở VN đó là chứng chỉ ACCA của Anh Quốc, chứng chỉ này được toàn thế giới công nhận! Và khi bạn thi lấy chứng chỉ này thì bạn không cần có kinh nghiệm. Và khi có chứng chỉ này rồi thì bạn có thể chuyền đổi sang chứng chỉ CPA của VN bằng một kì thi sát hạch (kì thi này đơn giản thôi)
Còn một cách khác bạn có thể "kiếm" chứng chỉ CPA mà không cần thi đó là bạn được Bộ tài Chính cấp chứng chỉ đặc cách. Chứng chỉ đặc cách này chỉ dành cho những người có đóng góp lớn cho nền kiểm toán VN!
Nhưng nếu bạn mới ra trường hay đang còn học trong ghế nhà trường thì bạn đừng lo lắng quá về chứng chỉ này. Đó chỉ là mục tiêu cho tương lai xa của bạn, còn theo tôi nghĩ mục tiêu tương lai gần của bạn là trở thành một nhân viên của một công ty kiểm toán có tiếng. Khi vào được đó rồi thì bạn sẽ biết cách làm thế nào để có được CPA hay ACCA.
Chúc bạn thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA