Nguyên tắc vận chuyển tiền?

• Thread starter sirp2008
  • Ngày gửi
S

sirp2008

Guest
25/4/09
1
0
0
hcm
Mình phụ trách kế toán của một đơn vị hạch toán báo sổ của cty, tiền lương hay các khoản khác đều lên cty lấy về,rồi sau đó chi ra, vậy mình muốn hỏi việc chuyển tiền từ cty về đến đơn vị mình như vậy cần đảm bảo các ngtắc j?vừa rồi mình nhận tiền từ cty về, nhưng phải đi kết vợp với 1 đoàn khác của đơn vị cũng đi ctác trên cty, đến khi về thì mình cũng về chung, trên đường về đoàn ngừng ăn cơm đến 1,5 h sau mới về tới đvị, lúc đó đã 6 h tối, mình có yêu cầu thủ quỹ và KT thanh toán ra nhập quỹ và đã nhập xong,vậy như vậy có vi phạm nguyên tắc nào k?

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

binhkt123

Cao cấp
16/5/09
282
0
16
Huế
Mình phụ trách kế toán của một đơn vị hạch toán báo sổ của cty, tiền lương hay các khoản khác đều lên cty lấy về,rồi sau đó chi ra, vậy mình muốn hỏi việc chuyển tiền từ cty về đến đơn vị mình như vậy cần đảm bảo các ngtắc j?vừa rồi mình nhận tiền từ cty về, nhưng phải đi kết vợp với 1 đoàn khác của đơn vị cũng đi ctác trên cty, đến khi về thì mình cũng về chung, trên đường về đoàn ngừng ăn cơm đến 1,5 h sau mới về tới đvị, lúc đó đã 6 h tối, mình có yêu cầu thủ quỹ và KT thanh toán ra nhập quỹ và đã nhập xong,vậy như vậy có vi phạm nguyên tắc nào k?

Đi nhận tiền thì chỉ có thủ quỹ mới được đi nhận thôi, tuy nhiên thực tế thì ai tiện thì lấy thôi, làm sao thì làm miễn tiền về quỹ an toàn là được, lăn tăn gì mấy cái thủ tục cỏn con ấy làm gì cho mệt

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,416
102
63
HCM city
đảm bảo theo nguyên tắc bất kiêm nhiệm
đi nhận tiền, rút tiền là chức năng của thủ quỹ thì chỉ có thủ quỹ hoặc người được ủy quyền của kế toán trưởng

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,416
102
63
HCM city
áp dụng nguyên tắc bất kiêm nhiệm
việc rút tiền hay chuyển tiền là công việc, trách nhiệm của thủ quỹ, hoặc người khác do kế toán trưởng ủy quyền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA