Kê khai thuế TNCN hàng tháng

• Thread starter HoacomayBBC
  • Ngày gửi
H

HoacomayBBC

Guest
16/6/09
41
0
0
Hà Nội
Các bạn thân!
Chưa có MST cá nhân thì kê khai thuế TNCN hàng tháng như thế nào ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuyG

Guest
7/8/09
1
0
0
hà nội
hang thang ben minh van ke khai binh thuong
N TK334
C TK 3335 ( chi tiet theo ten CBNV)
cuoi moi quy thi lam to khai

ghet_that

ghet_that

Cao cấp
9/4/05
371
48
28
42
vietnam
^ ^! tạm kê khai như đã có mã số thuế và đã đăng ký giảm trừ gia cảnh

S

saokim

Guest
27/12/04
20
0
1
24
Hanoi
Cty em chưa nộp kê khai của tháng 7 thì có sao không ah? Vì cty mới thành lập nên không nhớ ra.

N

namtuancau14

Sơ cấp
9/7/09
3
0
0
ha noi
các Bác ơi! làm ơn cho em hỏi chút ạ?ct e tháng này chỉ phát sinh hoá đơn đầu vào là hoá đơn thông thường chứ không có hoá dơn đỏ. như vậy e có phải cho vào tờ khai thuế hàng tháng không ạ?

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Bạn kê khai vào mẫu 02/KK-TNCN
Cá nhân cư trú hưởng tiền lương, tiền công, hàng tháng hoặc quý đơn vị trả thu nhập kê khai trên cơ sở tạm khấu trừ thuế TNCN tổng hợp vào TK 02/KK-TNCN nên không ảnh hưởng gì đến MST của các nhân

H

HoacomayBBC

Guest
16/6/09
41
0
0
Hà Nội
Cá nhân cư trú hưởng tiền lương, tiền công, hàng tháng hoặc quý đơn vị trả thu nhập kê khai trên cơ sở tạm khấu trừ thuế TNCN tổng hợp vào TK 02/KK-TNCN nên không ảnh hưởng gì đến MST của các nhân

Vì là công ty nhỏ, và lương của cán bộ nhân viên không cao, nên mình có thể gửi bản kê khai theo quý? với lại tháng 7 và tháng 8 mình chưa gửi bản kê khai lên chi cục thuế.

H

HoacomayBBC

Guest
16/6/09
41
0
0
Hà Nội
các Bác ơi! làm ơn cho em hỏi chút ạ?ct e tháng này chỉ phát sinh hoá đơn đầu vào là hoá đơn thông thường chứ không có hoá dơn đỏ. như vậy e có phải cho vào tờ khai thuế hàng tháng không ạ?

Hóa đơn thông thường chính là hóa đơn đỏ còn gì?, nhưng là hóa đơn trực tiếp, bạn vẫn phải kê khai chứ, nhưng trong bản kê khai thì thuế gtgt là 0%.

T

thuylinhsido

Trung cấp
24/6/08
130
1
18
41
q1
Hóa đơn thông thường chính là hóa đơn đỏ còn gì?, nhưng là hóa đơn trực tiếp, bạn vẫn phải kê khai chứ, nhưng trong bản kê khai thì thuế gtgt là 0%.

Hóa đơn trực tiếp bạnkhông kê khai vài tờ khai hàng tháng đau, bạn chỉ giữ làm tài liệu đối chiếu ( chi phí, giá vốn hàng bán) thôi.

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Hoá đơn thông thường của bạn là hoá đơn loại gì thế nhỉ, mình hiểu HĐ thông thường cũng là HĐ đỏ